Đánh giá giùm máy Huawei MediaPad T1 8.0.

iloveu300
7/9/2014 14:41Phản hồi: 19
Thông tin em nó đây:
  • Màn hìnhIPS 1280x 800 px 8 inch
  • Hệ điều hànhAndroid 4.3
  • Vi xử lí CPUQuad-core, 1.2 GHz
  • RAM1 GB
  • Bộ nhớ trong8 GB
  • Camera5 MP(2592 x 1944 pixels)
  • Kết nốiCó 3G ( tốc độ Download 21 Mbps, Upload 5.76 Mbps), Wifi chuẩn 802.11 b/g/n
  • Đàm thoạiCó
  • Dung lượng pin4800mAh
  • Trọng lượng360
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iloveu300
ĐẠI BÀNG
10 năm

hình
@iloveu300 em này được cái nhìn sang phết vỏ nhôm nên thích... Nhưng chip lõi tứ antutu được có 17k hơn... hơi chán....
Giao diện kiểu như iOS khá đẹp, màn hình nét
son2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con huawei t1 này nhìn kiểu dáng cũng đep.nhưng check trên trang chủ huawei thì ko có sản phẩm này.màn hình nhạt,ko sắt nét.pin sài khá.wed wifi dc 6h.nút nguồn,volume,khe sim lỏng lẻo,ko khít.cam tệ,china ma,giá em nầy o russian hinh như là 165 usd.màn hình chính xác là ips TFT 16mill nhé.viền benzen tệ,kém chất lượng,dễ bong.loa tích hợp nên nhỏ treble nhiều. E nầy có kèm head phone nhé. Em nầy chỉ có bán o tgdd thôi.
@son2812 Trên trang chủ Huawei có nha bạn consumer.huawei.com/en/tablets/features/mediapad-t1-en.htm

Mẫu mã đẹp, màn hình 800*1280 - 8 inch nhưng DPI chỉ có 213 nên sẽ không sắc nét như Samsung tab 8'
Sử dụng Cortex ARM A7 1.19GHz (4 nhân)
Ram 1GB
Rom 8Gb (Giá như 16 GB thì tốt hơn)
Sử dụng HDH Android 4.3
Pin 4800mAh xài cũng khá
Camera sau 5mp nhưng không có tự lấy nét được, camera trước 0.3mp
Khe sim vs thẻ nhớ không có lỏng lẻo tí nào, còn nút nguồn vs nút âm lượng thì thiết kế hơi khó sử dụng khi dùng vs bao da.
Viền benzen dùng lâu ngày sẽ bị tróc ra như bạn nói
Loa thì chung nên sẽ không hay
Em này là hàng độc quyền của TGDD
Tóm lại là với cấu hình như vậy thì giá ở TGDD bán là 3.990 thì cũng không quá đắt, phù hợp với nhu cầu giải trí.
@kevin8912 Ủa mình thấy con này cũng có bán ở viễn thông a mà sao bảo độc quyền ở tgdd nhỉ, trên site nó có mà (mới tham gia diễn đàn nên ko cho để link vào)
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào các bác,mình hỏi con này và con asus8' con nào có thể cài win8.1 hoặcRT,thanks😃(vì không thích androi)thank all
son2812
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bbtelstra Cu phang con nokia moi ra ay co 5mill thoi,khoi suy
nghi
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@son2812 hehe!thanks,chờ microsoft ra luôn,rẻ hơn chút,hí hí
hoanghiep9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang tính mua con này, nhưng không biết màn hình có sắc nét không, thấy trên mạng quảng cáo IPS mà em đi test một sô mẫu khác thấy tối thui ah, không biết con này thế nào tại mua cho ba mẹ sài nên cần màn hình good good xíu
@hoanghiep9x Cũng ổn giá rẻ chạy mượt hơn cả tab4
mình thử rồi, màn hình mờ nhạt, loa cũng chán, ko mấy ấn tượng
Mình đang dùng em Media Pad T1 này, thấy dùng cũng thích mà, màn hình khá sắc nét, loa khá to, rõ và vang, tất nhiên không thể chất lượng âm mượt như máy nghe nhạc chuyên dụng được rồi.
Bro nào biết mua cái bao da như vậy ở hcm ko?chỉ giùm với.
Thôi bác, cái gì chơi đc chứ Huawei của chính phủ TQ 😔 Em thấy Huawei bị dính mấy cái vụ theo dõi người dùng rồi chiếm quyền điều khiển thiết bị. Xài một chiếc máy mà ko riêng tư, gửi cái tin nhắn nó gửi lại về TQ thì thôi sợ lắm
cho em xin phiên bản google play services mediapad t1 8.0 đi ạ.máy em bị lỗi nên bị mất google play services.huhu.ai có thì giúp dùm em với.
Sao máy huawei mình mua có vài ngày tải game về chơi được chút xíu là tự văng ra màn hình chính là sao vậy..
son2812
ĐẠI BÀNG
7 năm
@djkjss Reset factory lại, đó chạy phiên bản 4.3 có1 số ứng dụng ko chạy mượt đc nhé. Đồ chíp cùi nên1 số game dòi cáu hình Cao thì bị đuối, hay out lắm nhé, chơi game nhẹ thôi, nếu dỏi đc thì dỏi máy nào cáu hình cao ti, con t1 này lõi thời rồi nhé
@son2812 Máy cấu hình cũng cao mà, với lại android 4.3, chơi game bóng tối trổi dậy nó cần android 3.2 là chơi dc r máy T170 lúc trước mk xài tải game nặng chơi bt à sao máy T180 này văng ra hoài
son2812
ĐẠI BÀNG
7 năm
@djkjss Phải con chíp này không arm v7 msm 8210, cấu hình không mạnh nhé, tablets giờ ram đc 2g, T1 này ko up firmware nhé, ra mắt 2014 đến giờ vẫn 4.3 nhé, mình mua lúc mới ra dùng tới giờ vẫn tốt , thoát app mình thấy 2 trường hợp.
1 xung đột app

2 quá nhiệt , cái này chơi game hay bị,hoạt không tương thích , chơi game máy nóng không dùng cover bao da gì nhé, nó bảo vệ quá nhiệt, tự thoát app thôi.
Chơi gamé đồ họa nạng thoát app 100% cái này mình bị thương xuyên, đồ gpu kéo ko nổi thôi. Như game đao phong vo song, vltk ,ỷ thiên,.......

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019