Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá HTC Butterfly: thiết kế đẹp, màn hình và camera tốt, pin tạm ổn

Duy Luân
24/2/2013 17:17Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đằng trước nhìn đẹp, sau nhìn xấu

Sent from my U8836D using Tinhte.vn
quocbiin
ĐẠI BÀNG
11 năm
12
hTC đang đẹp dần đều trong mắt mình
tamock
TÍCH CỰC
11 năm
Ít nhất thì chất liệu cũng thể hiện sự sang trọng của đồ vật chứ.
nhut90
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe mọi người nói chuyện là mình biết mấy bạn chưa dc cầm trên tay de so sánh rồi bạn ah, có ng nói bướm lỗi thời với sony z, ai nói vậy mấy bác, 2 máy cung cấu hình nhau mà có chuyện lỗi thoi sao, nói ko khiêm tốn chút nào,
nếu như các bac có cầm trên tay 2 con này de so sanh nhau chua, ình va thang bạn minh moi64i dua xai 1 con va so sanh, inh xai htc butterfly va bạn sony xperia z, lần dau tiên so 2 con với nhau, nhìn ve bề ngoài và màn hình thì thang bạn mình đẵ ngại vì sony wa nhạt và màn hình nhỏ lại, ko gọn tay hay mỏng gì cả, vậy thì tai sao các bac lại nói xấu hơn z, nhìn o ngoài sẽ thấy thôi cac bac ah
nhut90
ĐẠI BÀNG
11 năm
ình xin nói thêm về htc one, ình cung rat thich thiết kế và cấu hình máy, nhung cac bac cứ de cao nó wa, ko bao giờ de ý den cái khac, vì chỉ biết cai nào mới nhat la manh nhat ah, đúng và cũng sai,
mình nói diem yếu truoc nhé,
màn hình do phan giai cao va DPI vay ma man hinh lại nhỏ co 4.7 inch, wa bé khi chi có 2 nut menu, làm giảm them 1 khaong ko gian them nút menu tren man hinh, lam mất thẩ mỹ và cảm gai1c thua thiệt cac dong cao cấp khi chỉ còn võn ven man hình 4.3inch, cau hinh anh hon 1 chut, có cần ko các bạn, khi giá tien hơi cao, cac bac có nghi, sense 5 dep hơn sense 4+ ko, sense 5 da lam giam di tất cả hieu ứng 3d dep mắt dung voi thuong hieu htc, nhung da bị thụt lùi, có nhẹ hơn, nhung ko đáng phải giảm bớt hieu ứng 3d dep mắt, vậy, tai sao khi so sanh 2 con htc butterfly va htc one, htc one chi hơn vài trăm, vậy, so sánh có ko bang ko khi 1 bên là sense 4+ và sense 5, nhung lai anh hon có vài tram,
Bướm Sài rất được nhưng khá lỗi thời vì one với s4 mới ra cấu hình mạnh.về mặt lý thuyết thì hơn bướm.nhưng với mình điều này ko quan trọng lắm.nhu cầu mình khá đơn giản hơn AE
Mình đang dùng HTC butterfly , mình đã cầm con Z nhưng mình cảm thấy Butterfly có vẻ chắc hơn, sắc hơn và màn hình cũng cảm thấy đẹp hơn, cầm Z cảm thấy nhẹ và cứ nhựa nhựa thế nào ấy!@@!
nhut90
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy thì mình ko nói phach, mọi người đừng nhận xét hay đánh giá trên lý thuyết hay chưa thấy nhé, hãy cảm nhận và nhận xét khi mình đã sở hửu hoặc đã thử nghiệm trước khi đưa ra nhận xét, như vậy sẽ thực tế hơn nhé mọi người
Có ai dùng bướm bị lỗi này không, bướm của tôi dạo này chạy thẳng một mạch hết pin chứ không báo 15% nữa, khó chịu thật

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
Hy vọng là lên 4.2 Sẽ fĩx lỗi này, bướm còn một số lỗi

Koozing
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ngu mới đi mua em này ở thời điểm hiện tại. 😃
nhut90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Koozing bạn đừng nói vậy, nếu ko ai mua, thì là sao bạn biết dc máy bị gì để bạn mua, bạn nói bừa wa, vậy htc one hien tai ai mua là ngu ah, z thì xài trắng đen tiếp 1 thời gian nữa đi bạn, đợi tới khi nào hàng tồn rùi bạn ua, đầy rẫy rẫy lỗi ko ai ua nên tồn lại đó bạn
nhut90
ĐẠI BÀNG
11 năm
hjhj, ban update ota bản sua lỗi đi bạn, vừa có cach day gan 2 tuan do ban, tuyet vô cu2g khi da sua dc nhieu loi lam minh kho chiu
@nhut90 Tôi đã úp rồi, giờ nó không báo pin còn bao nhiêu, Chờ 4.2 thôi nghe nói htc Đang chạy thử chắc tháng 6,7 là Có

HTC thiết kế và sản phẩm đều được cả
HTC thiết kế và sản phẩm đều được cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019