Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá HTC Desire V, điện thoại 2 sim 2 sóng

vuhai6
4/9/2012 19:43Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng vừa tậu 1 em này! Nói chung là hài lòng, lướt web nhanh như Nokia Lumina 800 đã xài trước đây. Nghe nhạc phê lém.
Tuy nhiên có 3 điều chưa hài lòng:
1. Dù máy có tiếng Việt nhưng sao ko gõ bàn phím TV duoc ta?
2. Không thể sử dụng được la bàn (Đây là cái hay sử dụng hàng ngày!), dù đã cài thử nhiều la bàn khác nhau! ACE nào bị giống như mình ko nhỉ?
3. Ko thể đặt tên quá 8 ký tự trong danh bạ (Nếu lưu trong sim, còn trên ĐT thì vô tư!)
@thanhtoan177 cấu hình yếu chay flah thấy ngay >.<,chip nó chỉ ngan con l3 400 cua lgg thì phải mà giá hơn gấp đôi @@ , pin nó tầm 2k thi ngon quá. 😁
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtoan177 Trả lời bác tí:
1. Máy có sẵn bàn phím tiếng Việt của Zing mà (hàng chính hãng nha)!
2. Máy k có la bàn số đâu.
3. Máy nào chả thế.

Các bác xem lại nhu cầu của mình rồi hãy phán.
Quan trọng nhất là 2 sim, thứ 2 là smart phone cấu hình ổn, thứ 3 là thương hiệu mới dùng em này. Ai cũng có nhu cầu khác nhau. Ai chả muốn máy 2 sim, mạnh, đẹp, tốt...mà rẻ! Còn ai muốn máy mạnh không cần 2 sim thì thêm tí chơi LG 4X HD kìa, vô đây chi mà chê 2 sim, chả hiểu
Oliver Phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá quá cao... HTC vẫn chưa nhìn thấy vấn đề hay sao đó ta... bán mẫu nào cũng cao tít mù mà cấu hình chả hơn ai.
2 sim .............. khong thich
Giá này sao chơi lại mấy con 2 SIM của Lenovo, Q-Mobi, Mobi-star...
chụp hình xấu cục. hay bị lỗi thẻ nhớ và xử lý chậm. cắm sạc bị nhảy cảm ứng với sạc rin. đó là kết luận sau khi sử dụng. Góp ý : không nên mua phí tiền
Nói không quá, đã cầm thử rồi, con này chẳng hơn Mobistar S01 là bao.
kimcy929
TÍCH CỰC
12 năm
8t6 mà camera tồi thế
Dùng smartphone ngán nhất cái vụ pin nên:
1. Nếu muốn dùng 1 sim gọi, 1 sim 3G thì mình dùng smart 1 sim + 2 quả pin vì giá các gói cước 3G cũng khá rẻ rồi ko cần dùng sim3G riêng nữa
2. Nếu cần 2 số liên lạc thì mình vẫn 2 súng vì hết pin súng này còn súng kia, hoặc súng này đang nghe thì súng kia vẫn nhận hoặc báo có cuộc gọi được chứ con 2 sim mà hết pin thì tèo cả 2, còn đang buôn 1 sim mà người khác gọi sim kia thấy "tắt máy hoặc ngoài vùng phủ sóng" cũng khó chịu lắm (mặc dù có thể báo cuộc gọi nhỡ nếu đăng ký)
--> mình dùng 2 sim nhưng thường mang 1 súng 2 pin súng kia để chế độ chuyển cuộc gọi lúc nào thích thì cầm cả 2 không cầm 1 cũng được. 😁
@aladin77772000 ngày xưa mình có dùng 1con máy tàu 2 sim 2 song nhung dang goi sim này simm kia vẫn hoat động có thể tam dừng cuộc gọi này nghe cuọc goi kia , wen mát cai hãng gì chỉ như của tàu dưới 1tr. @@
Cái giá phải gọi là quá ảo, hàng htc,sony chính hãng luôn ảo nhưng sony đỡ hơn là nhanh rớt giá còn htc thì cứ lì cái mặt mãi k thấy giảm@@
____thật sự là khi gặp em 2 sim thì trong đầu mình nghĩ ngay đến đt tung của, nhưng chắc phải suy nghĩ lại____
Có 1 cây bị rớt nước! mành hình sọc. Nhưng sài bình thường! à mà con này mua bên TQ sao ko cài ứng dụng được! bạn nào bik chỉ mình nha!
duysimba
ĐẠI BÀNG
12 năm
@828357 bạn vào topic hỗ trợ điện thoại này tham khảo nhé! Mua hàng TQ thì phải root rồi cài app, còn hàng hãng tại VN thì vô tư! ;)
http://www.tinhte.vn/threads/1379169/
phía sau nhìn ngộ ngộ
duysimba
ĐẠI BÀNG
12 năm
1. Bạn mua máy hãng hay hàng xách tay? Nếu máy hãng có sẵn bàn phím của Zing, gõ tiếng Việt thoải mái, chuyển qua xài rất ổn so với bàn phím HTC Sense. Thích nhất là rom quốc tế nên ko có mấy cái app tiếng tàu.
2. Máy này ko có cảm biến la bàn số nên ko xài được bạn à! Mình cũng khá thất vọng cái này.
3. Lưu trên sim từ đó giờ mình chưa thấy lưu được quá 8 ký tự. Còn mình sync tự động danh bạ với google nên thoải mái vọc phá ko sợ mất danh bạn.

chưa xài qua mà phán thấy ghê! hài vật vã! =))
mình đang xài thẻ nhớ 32Gb class 10 nè bạn, lỗi ko thấy nhỉ, hay bạn xài máy lụm? Cắm sạc vật vã cả đêm vừa nghe nhạc coi phim vừa chơi game có bị nhảy cảm ứng cảm lạnh gì đâu => giờ thì mình tin bạn "lụm" máy này từ bãi rác rồi! =))
Có công nhận đúng là chụp hình thua cái Note đang xài và xử lý hơi bị chậm.
@duysimba he he sao bạn biết mình chưa xài qua. hài quá. mình xài thấy sao nói vậy. có sao nói vậy thui. đừng quá tự tin nha bạn trẻ LOL
@langtuphieudu840 vậy dùng chán thế bác có bán k vậy
@tho_ma_that ha ha xài một thời gian chán quá bán rùi. tính mua lại hả. để bữa nào ai bán chỉ cho bạn nhé
@langtuphieudu840
@langtuphieudu840 Thanks bác, đúng là như vậy
Mềnh 2 tay 2 súng nhưng 3 số :p
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@datinh9001 me too!!
cấu hình bèo như cái bánh xèo. bây giờ mà xài A5 nữa thì hơi khó hiểu. giá quá cao...
2 sim 2 sóng thôi mà đắt ghê luôn nhỉ, mà cũng kg ghiền 2 sim 2 sóng lắm, vì kg có nhu cầu nhiều.
mrtitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã được dùng qua, ông bạn mới xách tay về. con màu đen. Máy nhìn đẹp, nhìn rất ngon, cầm vừa tay, không ngốn pin khị dùng 2 sim như mình nghĩ. 3G ổn định. Khi phát wifi Hotpost máy nóng kinh. Pin sụt nhanh.
Camera có chút xíu mà làm viền quanh nó bự chảng, hình như htc đặt bộ phận này để sản xuất camera 3D (2 camera) mà trang bị nhầm cho máy này thì phải.
huy_cuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hienkhatocodn Không phải đâu, phía dưới nó là khe gắn sim 1 đó bạn!!!!
open0
CAO CẤP
12 năm
mình thì chờ em Note II 2 SIM, chắc là hè sang năm sẽ có bán tại VN.

Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
GPU yếu quá nhỉ :">..trong khi bt đã đc lên 225 thậm chí cao hơn roay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019