Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

sonlazio
15/11/2012 9:8Phản hồi: 1.077
1.077 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anpro57
ĐẠI BÀNG
11 năm
bỏ gần 10 triệu thì phải lăng xê nó chứ ,chứ không lẽ chê ,mất lòng ifan hết sao
nếu như ..... nếu như mà hình nó là retina mlem sẽ tậu về 1 máy chứ cái giá này thì nét xợt 10 thẳng tiến
songnhiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃
Nhìn giá thôi đã thấy chán . Ipad3 còn hơn
Oxi
CAO CẤP
11 năm
I like it!
Noi chung day cung la san pham tot.nhung van ko co cam tinh lam.lai cho doi xem app co gi moi hon ko.
Kat_Kun
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ lúc dùng ipad mini đến giờ gần như là bỏ quên em xperia s :d máy cực mát và pin rất trâu bò. và mình chơi thử các game nặng cũng ko lag tý nào. rất mượt. em này mà có reitina nữa thì đừng hỏi 😆
@Kat_Kun Có retina thì người ta phải tăng gấp đoi số led-backlight lên ( do nét hơn sẽ cần nhiều mạch bán dẫn hơn nên che nhiều ánh sáng đèn nền lên )cho nên riêng màn hình sẽ tốn pin hơn khoảng 40-50% và máy nóng hơn 40-50%, thêm nữa độ nét giảm sẽ làm giảm gánh nặng lên GPU và chip xu lý màn hình nên mainboard sẽ bớt nóng và tốn pin hơn...giảm độ nét thì sẽ được lợi vì những điểm đó nhưng nếu Ipad được trang bị retina thì những lợi thế về nhiệt độ và pin sẽ giảm rất nhiều ( giống Ipad 2 va The new Ipad )...! Bác đừng thần tuong quá...!
mrcantona
TÍCH CỰC
11 năm
@Kat_Kun thế chắc bác chỉ chiến game vs vào web chứ ko dùng 3 chức năng cơ bản của đt là nghe-gọi-nt nhỉ😁
có retina thì tốt hơn nên chờ sang năm nó ra ipad mini gen 2 vậy😃
mà h Táo chán ghê qanh quẩn cũng chỉ ra cái trc chip thấp thì cái sau chip cao, cái trc ko retina thì cái sau có... mãi rồi cũng thành qen giá thì ko down bớt cho user
Kat_Kun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xperia_no1 ok với ý kiến của bác , mình không thần tượng cái gì quá mù quáng cả. sản phẩm nào mình cảm thấy hợp vs mình thì mình sử dụng thôi. điện thoại mình thấy thích dùng android hơn nhưng về tablet thì phải thừa nhận ipad sử dụng rất tốt . bà chị mình mua con galaxy tab. 10.1 lúc đó hơn 14 tr mình đã sử dụng qua thấy máy rất hay lag với màn hình bị rỗ. nói chung cái gì cũng có ưu nhược điểm cả mình chỉ nêu cảm nhận của cá nhân thôi. còn đưa reitina lên ipad mini về vấn đề nhiệt với pin thì chắc họ phải xử lý theo như ý kiến của bác thôi
Kat_Kun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrcantona uh thì mùa đông nằm trong lướt web cũng dc. ko phải zoom ra zoom vào 😃) điện thoại vẫn phải dùng chứ bỏ sao dc. chém tý cho vui thôi
@Kat_Kun Thì theo ý mình là vì nhờ dpg thấp nên ko tốn pin và nóng máy cũng như giá rẻ...muốn đượ̀c cái này phải hy sinh cái kia...!^^ Màn hình Amoled trên Smartphone SS đã kém ( nhất là Pentitle nữa ) và màn hình LCD PLS trên Tablet của SS còn kém hơn nhiều IPS nên cùng ppi sẽ thấy Ipad đẹp hơn tuy nhiên Note 10.1 dpg lại kém xa The New Ipad nên Note 10.1 chả là cái gì cả...Tuỳ theo nhu cầu của mình mà chọn thôi ; một là mh nét và 2 la máy mát pin trâu...!^^
Tablets thì cứ Ipad mà tiến ! Đã xài Galaxy Tab 10 inch và rút ra kết luận ! Ipad ưu điểm là nhanh gọn lẹ, giao diện không rườm rà.
@hiepthong lúc trước mình cũng phân vân samsung galaxt tab 10.1 và ipad 3 vì giá thành chênh lệch, nhưng khi đi xem máy samsung được 10ph rồi bỏ về, bỏ thêm 2 tr nữa tậu 1 em ipad 3 2nd còn thích hơn, thực sự khi đã dùng qua apple rồi thì không thể tìm được các khác tốt hơn.(các bác đừng chém)
@hiepthong Thím nói chuẩn ,mình cũng xài GT 10.1,dù thế nào cũng cảm thấy ko thích ăn-roi lắm,HDH ko mượt như iOS,cảm ứng nó cứ thế nào ấy,chém hoa quả toàn miss 😁
_T&T_
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ khi apple ra ipadmini thì họ đã mất đi danh hiệu kẻ tiên phong trong thê giới công nghệ như hồi ra mắt iphone hay ipad nữa rồi. Giờ họ chỉ lá kẻ theo sau thôi!😃
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Vâng tốt nhất................2 huyền!
REALLY?????????? ipad is the bét?
sorry! lỗi trên do chưa tắt Vietkey =))
@Duy Luân Thế sao dòng cuối phải thêm "1 người dùng Android gần như không thể xài thêm 1 tablet Android trong khi 1 người dùng iPhone vẫn có thể xài thêm 1 iPad mà không bị nhàm chán.'" thế là thế m nào thế???? Xin đừng áp đặt sở thích của riêng mình đ với ng khác 😃 Mình công nhận ipad là những sản phẩm rất tốt, nhưng mình ko thích câu cuối của mod.
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rock fire Steve Jobs ngượng hay không là chuyện của ông ấy, chẳng lẽ mình xài mình không có quyền khen tốt khi nó thật sự tốt ah.
Sao bạn cứ phải sống dưới cái nhìn của người khác thế.
Mod ghi bài ghi rõ ràng là ipad tốt nhất bạn không đọc kĩ còn nói này nói nọ là thế nào???
@quanghuy94 có ai cấm tự sướng đâu? sao phải xoắn nhể? tui sống éo quan tâm ai nhìn như thế nào cả, ok!
becoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn đợi bản 3g để rước em nó về
Giá " tầm trung " của apple ngang ngửa các máy đời cao của hãng khác . Con này mà có thêm 4g nữa thì = ipad 3 luôn chứ trung gì nữa . Hí hửng ipad mini ra tưởng rẻ ai ngờ đắt lòi . Có iphone rồi nhưng vẫn máu ipad thôi chắc chờ nexus 10 hoặc quất thêm con nexus 4 có lẽ hợp lý hơn .
longpvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt bảo "Apple cũng đã giới thiệu chiếc iPad mini giá rẻ "? Rẻ đâu mà rẻ hả trời?
@longpvan Giá rẻ nhất trong các ipad hiện tại còn sản xuất đấy bác
giá đó cũng vẫn còn hơi cao, trong phân khúc thì còn nhìu tablet tốt hơn
zprox
TÍCH CỰC
11 năm
😁 máy ngon nhỉ :D thích nhất là cái dùng lâu ít nóng
voncount
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng ipad thích nhất khoản máy mát và pin trâu
@voncount ipad nào máy mát vậy pố
tuandaqn
TÍCH CỰC
11 năm
@voncount Dùng thử Ipad 3 đi mới biết mát là thế nào nhé!
@tuandaqn Ipad3 ko chê vào đâu được trừ cái nóng đến sợ.tuy nhiên ipad3 cần gpu4x để xứ lý retina làm chíp x.lý màn hình đồng thời nóng lên.nhưng cái này chấp nhận được khi nó đánh đổi rất nhiều thứ thõa mãn tốt hơn

Sent from my SGH-T999 using Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor cho nó cặp với super thin clear case là khỏi sợ nóng nữa bác ạh.😃
giá cao quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019