Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá iPad mini: không nhanh nhất, màn hình không đẹp nhất nhưng là iPad tốt nhất

sonlazio
15/11/2012 9:8Phản hồi: 1.077
1.077 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế là đủ rồi
sức mua tệ quá nên có bài này ...
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chỉ công nhận là mấy ông mod này cũng chẳng nên gọi là tinh tế lắm. Cứ khen toàn những cái ngày xưa chê ko à. Lên mạng đọc người nước ngoài cười nhạo các sản phẩm của Apple đi. Mấy bài viết này chỉ làm cho mình có cảm giác là đang khoe của thôi.
vienkhung89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân hồi xưa có ss tab 7.7", có kindle fire rồi đó thôi, làm việc và lướt web đều ổn. nếu về giá và tính năng thì vậy là đủ. mình không có tiền xài hàng của Apple nhưng kindle fire thì mình có, ss tab 7.7 thì mình cũng dùng được một thời gian, sử dụng cho công việc rất ổn.
cơ bản ipad mini bị chém vậy là vì thương gia làm giá, và cả vì apple đang đi ngược lại định hướng của SJ thôi.
mình xài 1202, đừng chém mình 😆
@clhm Vô mấy trang như engadget mà koi review,vô mấy trang chế troll rồi phán như đúng rồi.Đề nghị Tinhte thêm cái emo ném gạch như bên voz vô để có sẵn chọi vỡ mồm mấy thằng thiếu hỉu biết mà thích phán giống vầy.
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân
clhm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yu_yu_hasuko1
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
bất cứ món đồ công nghệ mới nào mình cũng thích hết á,vấn đề là giá cả thôi,người tiêu dùng VN bị thua thiệt ở chỗ hàng hot bị nâng giá quá mức,nhiều người k mua dc đâm ra ghét.
quangna
ĐẠI BÀNG
11 năm
Levis của bác Sonlazio đẹp quá 😁
Mido8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sự thì mình thấy thiết kế của các ipad về sau ko có cái nào đẹp hơn ipad 1. Mặt sau nó là nhôm nguyên khối và vuông vức chứ ko vát vát như mấy con ipad 2,3. Mấy con ipad 2,3 nhìn ko đc khoẻ cho lắm. Giá mà apple tung ra ipad 4 là bản nâng cấp của ipad 1 thì sẽ hay hơn là nâng cấp từ ipad 3.
Cũng thích iPad mini. Nhưng vụ 3G và màn hình làm mình tạm hoãn.

Còn mấy bạn anti đừng lôi mấy cái tablet android vào làm gì. Dù có rẻ hơn 10 lần đi nữa thì nó vẫn đắt hơn so với iPad. Khác gì cái đt android phóng to và giảm chất lượng đi đâu.
@vok Tớ rất thích cá tính của bác @ cuhiep nhưng qua cách phát biểu thiên vị của bác hiệp tớ pó tay lun, lúc đầu còn nghĩ bác ấy đùa chứ, ai cũng hiểu mod cũng như thành viên đều có cảm nhận riêng nhưng với vai trò mod, nếu có cmt thì bằng những kinh nghiệm quí báu của mình khéo léo hướng thành viên có những lựa chọn cho sp tốt và điều cấm kị là không nên hạ thấp sp này và nâng sp khác lên sẽ làm mất lòng người khác, nếu muốn thoải mái nhận xét theo ý mình và khách quan bác hiệp và các mod khác nên chơi một vài cái nick khác thì mặc sức tung hê cái mà mình thích, tớ nghĩ cái này mấy bác thừa sức làm.
triethuy273
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep Chào bác Cuhiep! Thật sự ở đây là diễn đàn dành cho người đam mê công nghệ và có ifan hay androidfan hay khác nữa. Ở đây mình chưa nói đến vấn đề là ipad hay tablet android cái nào hơn cái nào. Mình chỉ muốn nói là ko phải ai ở đây cũng đủ đạn mà mua ipad hay iphone hoặc thiết bị IOS vì ai cũng biết là giá của apple cao hơn, nhiều người ít tiền hơn chưa được trải nghiệm IOS thì họ cũng cần tablet và tablet android thường dc lựa chon vì giá rẻ, cũng chạy được game, sách, lướt net và các tiện ích khác. Mỗi sản phẩm có ưu điểm và lợi ích riêng của nó, tablet android có thể bác cuhiep ko thích vì nó thua xa ipad so với nhu cầu của bác nhưng nó đáp ứng được nhu cầu của người khác, bác cuhiep nhận xét như thế là có quá phiến diện ko, ko phải android fan là antifan của apple cả đâu nên đừng nhận xét về tablet android như thế, mà bác lại là mod tinhte nữa.
@tuandaqn Có gì lạ đâu, một con Tablet ngoài phần cứng thì sức sống của nó là phần mềm.
Andorid cảm ứng thì không mượt, giật dùng bực cả mình, vỏ thì cầm cũng không sướng, phần mềm thì chủ yếu là của điện thoại phóng to.
Ngày con SS 7.7 mới ra giá cũng đắt lòi vì thích nhỏ gọn mua về dùng muốn phát khùng, vứt tủ vài tháng rồi bán đi, các ứng dụng cho Tablet Android như muốn khinh rẻ người dùng, bỏ tiền mua cũng không có mấy cái ra hồn.
Nếu chỉ duyệt web, xem phim mua Android là ổn nhưng muốn có các phần mềm dành cho làm việc chuyên nghiệp thì đừng mua Tablet Android vì mua xong chẳng mua được phần mềm ra hồn.
Majin Bu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple có nói iPad mini là iPad giá rẻ đâu mà mọi người chém ghê quá. Nó hướng tới người dùng thích nhỏ gọn. Nó mà có màn hình và chip như iPad 4 thì giá cũng ko thua iPad 4 mấy đâu.
Majin Bu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple có nói iPad mini là iPad giá rẻ đâu mà mọi người chém ghê quá. Nó hướng tới người dùng thích nhỏ gọn. Nó mà có màn hình và chip như iPad 4 thì giá cũng ko thua iPad 4 mấy đâu.
JangSoul
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung kiểu gì chẳng PR... được!
Màn hình tỉ lệ 4:3 đi đem so diện tích hiển thị với màn tỉ lệ 16:9 hajz sao ko so xem fim HD nỉ!
@JangSoul Tìm hiểu hơn về khái niệm PR nha bạn.

Có tỷ lệ 4:3 là vì cơ bản mà nói tất cả các Apps/Games hỗ trợ cho iPad đều dùng tỷ lệ màn hình này. Phim HD trên iTunes hoàn toàn hỗ trợ tỷ lệ màn hình trên mọi iDevices.

Bạn nên chọn Android tablet vì nó thích hợp để bạn chép phim vào coi và tinh chỉnh theo ý mình. Chúc bạn vui.
ôi thích "khoe" mà biểu gắn flipcover hay bao, làm giảm chú ý thì chết rồi.
Mình cảm thấy con này rất hợp lý về kích thước,trọng lượng...đêm đi ngủ cầm đọc báo ko bị mỏi tay 😁
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
con ipad mini mà bác sonlazio nhét túi sau quần jeans dc thì cũng tài,hjhj
rockievn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi ipad mini retina vậy, con này chưa đáp ứng đc nhu cầu
nếu mà có thêm cái retina thì có lẽ ipad mini sẽ vô cùng hot nhưng khi đó chắc chắn giá sẽ cao thêm một tí, điều này cũng làm đau đầu apple.
Nói thật là em thấy các Apple Fan nói chuyện nhã nhặncó văn hóa thật. Xin cảm ơn các bạn đã làm cho cuộc đời này thật đẹp bằng cách ứng xử thật đẹpsài sản phẩm thật đẹp và tinh tế!
Bạn
Bạn nên phân biệt rõ trên tay và review😃
Ngon, trên kia có điểm bộ nhớ và băng thông bộ nhớ nữa kìa. 2 cái này iPhone 5 cũng cao vút.
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
ko hiểu cái ít bị chú ý của mod để làm gì 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019