Đánh giá laptop chơi game Asus RoG G750JW: 17.3", Core i7 Haswell, GPU GTX 765M

cuLong
29/8/2013 15:6Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mmm6699
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không có esata phải không? Why?
Trước giờ chưa bao giờ có ý định mua lap về chơi game, có bao nhiêu tiền thì ráng build con desk cho ngon 1 chút 😁
nhìn chất thật
1 : Màn hình k đc tốt cho lắm
2 : bàn phím k đèn nền
30 tr bh có AW m14x haswell r`
@c4rboz Có đèn nền màu trắng, không đổi màu được như AW nhé. 😃
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình quá khủng và quá thừa đối với mình 😃
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Choi Game đầu tư máy bàn hiệu năng cao hơn, con này 4kg cũng chả nhẹ, còn thích dòng chơi game xách đi xách lại được thì sẽ chọn Alienware
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn giông giống ferrari
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu con này dùng chipset QM87 thì sẽ gắn đc 32GB ram so với dùng HM87 chỉ đc tối đa 16GB ram thôi.
Nhiền hiện đại với các góc cạnh đã 😁
tuy nhiên vẫn ghét cái kiểu bàn lề màn hình nằm thụt vô như thế, mở lên thấy dư một cục sau máy nhìn ngu ngu =,=
cá nhân vẫn thấy dòng game của MSI đẹp hơn cả 😃
Xài Sony F23 tạm thôi , hix hix
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá mua được Alienware 17 rồi nhưng màn chỉ là HD thôi, k đc FHD như con này và RAM cũng ít hơn, nếu cân đo đong đếm vẫn thích Alien hơn !
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
Mua con này cực kỳ lãng phí
Gía em này cao quá
Em có con G75VW khá vừa lòng, máy mát vô cùng như khi rút charger ra thì hiệu suất rớt thê tham lắm.
i.sevenlove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào để ý là em nó nặng 4.8 kg.😔
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
Laptop dòng ROG mà không trang bị SSD thì coi như là vứt. Cùi cùi như mấy dòng ultrabook tầm trung <20tr chí bét cũng có 32GB SSD để load data rồi.
@nokishock Cái trò dán tem chĩ có mỗi Vn xài =)))). Mấy con for game ko con nào option cái ssd vào đâu bác. Cá nhân em cũng chả thích
aslan_zara
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan 32gb mà ko đủ hả hay ông cài win siêu nhân?
@nokishock ý bác là con alienware 17R5 này cũng là đồ vứt à

http://www.laptopvip.vn/laptop-alienware-17-r5-core-i7-4700mq-750gb-gtx-765-2gb.html
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
@invenire Vứt tất, mình là người cầu toàn, con SSD bé tẹo 120GB giá chỉ bằng 1/15 (tầm 2tr5 bản retail) của cái máy trên. Hoặc không sang đến thế thì kẹp thêm con SSD 32GB dùng để buff DATA. Con HDD 750 SATA 3 (7200 rpm) load DATA nóng bỏ bu, chưa kể giá của nó cũng ~ 1tr rồi. Tội tình gì không up lên SSD ???

Máy đã mang tiếng mắc mà phần cứng lại dỡ dỡ ương ương. Mua máy về cái đầu tiên đập vào mắt mình là hiệu năng được thể hiện từ những phút đầu tiên. Bật máy, khởi động, bạn có thấy cảm giác 4 cửa sổ Win7 nó chưa chụm vào nhau thì đã vô win cmnr thì mới thích thế nào. Tiếp đến là load game, load cảnh chạy phé phé chứ không cà giật cà đụi với mấy game nặng (load game chậm là do HDD cùi bắp nhé). Còn Win8 mà chơi SSD thì nuột hơn Win7 kia nhiều nhé.
em vừa mua con này tầm 1 tháng trước, mua bên thái nên có 31tr à
tầm 3o củ khoai thì có MSI GT70 GTX 680M rồi 😁
cái j cũng hơn con này, trừ trọng lượng
Mua mấy con này chạy phê vật, mà nói thật là theo mình thì hàng Asus rất đáng đồng tiền, thấy nhà có mấy a dùng tốt lắm 😃
Nhìn hầm hố đẹp quá. giá thì bằng AB rồi còn đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019