Đánh giá laptop chơi game Asus RoG G750JW: 17.3", Core i7 Haswell, GPU GTX 765M

cuLong
29/8/2013 15:6Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

raizo000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai xài msi gt70 đời 2013 chưa cho em xin ý kiến. đang định mua em nó
phoor
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang kết dòng này, cấu hình mạnh nhất có 32GB ram vs GTX770M 4Gb thì phải, phải cái không có Sli hay sao ấy, giá so với alien thì ok quá rồi
@phoor Con này 1 vga và 2 khe Ram ah bác. M18x dc 4 khe ram và 2 hdd 2 vga. Cũng dễ hiễu vì m18x nó to quá.
S
So sánh có não tí. Sao cứ thích lấy laptop và so với máy bàn. Thế máy bàn xách ra chợ ngồi bán rau dc ko.
@le hoang tuan Nhưng thực tế là mấy máy này rất nặng, mang vác chừng tháng là làm biếng, cũng bỏ nhà như máy bàn thôi bác, em kinh nghiệm từ mấy thằng bạn chơi alienware rồi bác. Dc thời gian cũng bán hết chơi lại máy bàn thui 😃

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
@t2k Chuẩn mịa luôn, đầu tiên thì húng thôi chứ sau vác đi cả 15-20kg cho toàn bộ túi + abc nhét thêm vào vác máy đi đi về về mệt thấy bà cố luôn ấy...
các bác cứ chê em nó con này cũng thuộc phân khúc thấp nhất của dòng G750 thôi 😁
con của em là G750 JH dòng cao nhất của G750 cũng mới ra tháng 8 thôi

Đấy là cấu hình máy
con chip hình như (6M Cache, up to 3.40 GHz) nếu boost

card GTX 780M 4GB chạy gấp 2.5 con 765 của con trong bài
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovedriver Pro gamer đây mà nhìn dàn gears của bác mà thèm quá
@Zerok_BB Gato với con cạc GTX 780M quá 😔
@lovedriver phát hiện khăn giấy :p:p:p:p
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
của tớ thì g750JX ~ mua ở sing, 1x8GB Ram, 750HDD với GTX770m ...
đang kím mua ram 1.35v để nâng cấp 😃

mua ở sing chỉ có 32tr 😁
Zerok_BB
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhiều bác thích lấy máy case ra sao vs lap thật. tùy nhu cầu sử dụng mới đẻ ra nhiều dòng. có thể các bác thấy nó kém máy bàn mặt này nhưng hơn đứt máy bàn mặt khác đấy
@Zerok_BB Nhu cầu ham hố là chính thôi bác 😃

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
razer blade vẫn là laptop chơi game đẹp nhất
Mình gắn thêm mấy cục đồng để hút nhiệt tốt hơn bác à.
Trên eBay có bán đầy đấy bác. http://www.ebay.com/itm/360627355088?ssPageName=STRK:MEWNX:IT&_trksid=p3984.m1497.l2649
ở forum nước ngoài nhiều người cũng làm vậy lắm. Nhiệt độ giảm khá đáng kể, máy mát hơn.

Mình tháo để repaste lại thermal compound, xài IC diamond thermal compound cho nó máu.
Với gắn thêm mấy cục copper heatsinks để hút nhiệt tốt hơn, máy mát hơn hẳn.
madmanmoney
ĐẠI BÀNG
11 năm
@demonz500
Hút nhiệt thì đúng là cần rồi, nhưng sao lại phải cần tỏa nhiệt???
Mà mấy món đó bạn mua trên ebay rẻ nhỉ, có vài $ là đc 1 gói 8 cái. Nhưng vị trí để gắn mấy cái đó vô thì có quy định j ko hay có chỗ thì gắn thôi vậy bạn?
@demonz500 Bác bên hội Asus voz ah. Em bên Alienware đây nick bác là gì
@yu_yu_hasuko1 Cá nhân em chả thích mấy cái keo sẵn. Em mua máy về lần nào cũng thay bằng IC diamon 24. Mà cái ic dia,on 24 nó khó trét quá vì hơi đặt. Lúc thay cũng khó nếu máy nguội .
@le hoang tuan
Em cũng vậy,xài gần một năm thì vệ sinh trét lại coollaboratory liquid ultra 😁
thiết kế hơi xấu tí
bbhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua ở đâu nhỉ? có bạn nào biết địa chỉ ko share với
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Trời giá 35tr tại vn liệu có đúng ko vậy? Nếu vậy sau vài thangs giá sẽ xuống 30tr!
Mình lại vừa xúc e 8570w mất!!!!

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác mua ở đâu mà ko màng bảo hành luôn vậy? nếu mình hứng lên muốn phá, nhờ bác tư vấn thêm đc k? của tớ JX
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ order được, để order mấy bộ với thermal paste xong hôm nào 2 đứa mình cùng phá 😃
@Kant
Em ở HCM bác ợ,bác ở mô ?
cái aluminium thì có sẵn keo, còn cái đồng dẹp kia thì không có.
Muốn gắn cái đồng dẹp thì bác phải bôi thermal compound trc rồi mới gắn vào đc.
trên eBay nhiều người bán ship worldwide lun mà bác, chủ yếu toàn ship từ tàu không. Nếu bác biết xài eBay thì mua rồi nó ship về VN thui, dễ mà.
http://www.ebay.com/itm/Aluminum-Memory-Chipset-Cooler-Heatsink-Heat-Sink-Copper-Tone-for-IC-DDR-RAM-VGA-/310739107635?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item48597e7f33

Mình đang tính gắn thêm mấy cài đèn led giống vậy
+ mod cái keyboard lun.

mình đã order đồ đang chờ ship về rồi chiến thui.
Mình cũng vừa mới thay cái màn hình, Asus xài màn hình cùa ChiMei tệ quá. Thay em LG nhìn đẹp hơn hẳn. Sẵn tiện mod lun cái logo, nhìn cool quá các bác ạ.
P1020180.JPG P1020181.JPG
@demonz500
Vậy chỉ trét kem tản nhiệt thui sao miếng đồng dẹp nó dính được vào thanh đồng tản nhiệt hay vậy bác
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình hơi hâm mộ bạn demonz rồi đấy, cho mình xin contact hôm nào cafe học hỏi giao lưu chút
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái logo đó bạn mod rồi? hay nhỉ, hôm nào cafe giao lưu học hỏi tí... miếng nhôm đó có vẻ đắt hơn đồng nhỉ?
yuyu: mình cũng thế ~ bạn mua máy ở đâu? phá thế này là ko còn bảo hành j đâu đấy 😃
@Kant Em ở quận 3,kon g75vw của em hết bảo hành rồi 😁,hôm nào cuối tuần cafe giao lưu đi bác.
hihi, có gì mà hâm mộ đâu bác, mình toàn lục lọi ở forum nc ngoài, tụi nc ngoài mới đáng hâm mộ bác ạ.
Mình đang sống ở US bác ạ, bác sống ở VN à?

Ừ, vậy là đủ dính rồi bác à, cái thermal compound coi vậy dính chặt lắm, không rớt ra đc đâu, chỉ có cái là nó bị đẩy sang trái hay phải đc nên phải cẩn thận tí thôi.
Nếu bác sợ thì sao khi dán vào để vài giờ đến 1 ngày cho nó khô bớt.

Uh, cái logo mình mod rồi. Bình thường thì chỉ có màu trắng không thui.
giá thì tùy thui, nhưng mình thấy nhiều người thích xài đồng hơn, hút nhiệt tốt hơn.

bảo hành thì mình tính rùi. mấy cái mod mình làm toàn tháo ra đc ko mà + cẩn thận đừng làm rách mấy cái seal là xong. lúc bảo hành thì tháo ra gửi đi bảo hành, vậy là không mất bảo hành.

À còn cái là cái ốc vít trên heatsink chổ CPU có cái seal, cẩn thận tháo nó ra đừng làm rách là đc.
P1020140.JPG P1020142.JPG
Kant
ĐẠI BÀNG
11 năm
chà, bùn đời nhỉ, bữa h tớ lượn trên rog.asus.com xem nó có j hay ho ko..., mà thấy cái này có vẻ thú vị, máy tớ mua ở sing, k biết nó có dán tem ko, thậm chí chưa mở maintenance compartment ra xem thử ...
@Kant
Lúc đầu mình tính mua trên trang này
http://www.xoticpc.com
Nó có nhiều cái mod hay, nhưng nó charge mắc quá trời nên mình quyết định tự làm lun.
http://www.xoticpc.com/customization_services.php
@Kant
Asus nó bảo hành theo part number mà bác,tem tiếc gì đâu.
Con laptop này vừa đẹp vừa có cấu hình cao, giá mắc là phải thôi! Bác nào đầu tư mua em này thì quả là ăn chơi luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019