Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Lenovo ThinkPad X220 - nhỏ gọn, mạnh mẽ & đẳng cấp

bk9sw
23/8/2011 7:45Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em này nhìn hầm hố thế không biết
kinhvan69
TÍCH CỰC
13 năm
sợ mấy cái trackpad thinkpad bi giờ ghê, làm sần sần lên, chuột chậm rì 😃 đang dùng 1 em dòng T chuột trơn nhẵn, chạy vù vù, em này thích hợp di chuyển hơn vì tính gọn nhẹ. còn làm việc vẫn thích dòng T hơn
duongvuquy
ĐẠI BÀNG
13 năm
HIC Buồn thật mới xài có 4 tháng mà đã tèo rồi, bảo hành hết 3 lần, hy vọng quá tam ba bận. Lenovo giờ không còn chất lượng như IBM ngày xưa, đúng bản chất tàu khựa, hic hic. Các Bác tránh xa con này ra nhé! Bài học đau thương của em
Chắc bạn mua đúng hàng của tàu khựa chứ nhà em dùng IBM T43p(em gái), IBM T60(mình dùng), Lenovo T61(anh trai), cả 3 máy trải qua 4 năm vẫn dùng tốt chưa 1 lỗi nhỏ, chỉ có con T43p là bị chai pin còn lại dùng tốt hết.
Đang dùng T400 và rất hài lòng. Sẽ tiếp tục chọn Lenovo làm laptop tiếp theo.
sao ram 4GB mà cấu hình đánh giá của Win chỉ có 5,9 nhỉ :|
Lenovo sửa gì thì sửa chứ dòng Thinkpad của IBM thì dường như là để nguyên không dám sửa, có lẽ vì thiết kế của nó khá hoàn hảo nên trải qua bao năm tháng vẫn giữ nguyên được giá trị. Dòng Thinkpad con nào tản nhiệt cũng tốt, con T60 của mình chạy cả ngày chỉ hơi ấm ấm. Con này chạy i7 thì chắc là lẹ lắm đây, phải chi được cái ổ SSD nữa thì vô đối.
máy xấu vậy kêu đẳng cấp.
chắc bạn này xì teen nên ko biết giá trị của ThinkPad 😁
May IBM-Lenovo dân kỹ thuật hâm mộ lém. Bạn này chắc ko phải dân kỹ thuật nên ko kết con này.
Think pad T60 xài 5 năm nay mà chả bị hư bất cứ 1 cái gì. Bàn phím còn chống tràn. Cực chất.

Có người thấy thương hiệu lenovo là bay vào xát muối, mặc dù họ chưa dùng thử, chỉ đơn giản vì nó của TQ. Cũng có những nguoi xài ẩu bị hư nên chê. Mà có mấy ai nhận là mình dùng ẩu đâu nhỉ.
kiếm on pin của ibm ở đâu vậy mấy bro , pin máy mình bị chai
Đúng là máy xấu thật, máy đẳng cấp thì phải đẹp 1 tí. Với mình chỉ thấy 2 máy thật sự đẹp là Vaio Z và Macbook air mà thôi

Sent from my GT-I897 using Tinhte.vn
Thườmg thôi....!
Với mình chỉ có Thinkpad IBM mới đẳng cấp, Thinkpad Lenovo cũng bình thường như mấy hiệu khác thôi. Đừng vì tượng đài Thinkpad của IBM mà gán cho mấy con Thinkpad của Lenovo, ko thể sánh dc đâu.

Sent from my GT-I897 using Tinhte.vn
Ủng hộ hàng TQ là hại dân hại nước
Chỉ có Thinkpad IBM là đẳng cấp
SGC
TÍCH CỰC
13 năm
Với mình thì chỉ có thiết kế của Thinkpad dòng T,W hay Dell Latitude, Precision...mới đẹp. Còn các thiết kế của MacBook, Vaio thì đúng là để cho teen hay mấy em gái xài hợp hơn.

[MENTION=52034]bk9sw[/MENTION]: Em nghe nói con này có cho order cái màn IPS, bác đã thử trãi nghiệm qua chưa ? Màn có được đẹp như của Dell hay Mac ko ? Con của bác là màn gì vậy ah.
cái máy mình review dùng màn hình IPS, đẹp long lanh nhưng chống chói phải nói là cực tốt, mình đã thử rồi 😁
Đồng ý với bác này, bác này chắc là kỹ sư roài.
Laptop

Hình như cái bàn rê chuột gọi là touchpad phải k các bác ! Còn trackpad là của bb mà .
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Máy thiết kế đẹp, chắc chắn. Như thế nào gọi là đẳng cấp nhỉ?
Ừ đối với nhiều người, thì thiết kế Thinkpad quá đơn điệu gần 20 năm nay: màu đen, vuông vưc. Nhưng với các fan Thinkpad thì lại rất bảo thủ. Bác thử Thinkpad X1, HP elitebook hay Dell latitude xem. Dạo này tớ mê thiết kế đám này hơn. Nhưng phải công nhận là thiết kế Thinkpad quá tốt, gần 20 năm chẳng cần sửa nhiều.

Lenovo tuy mua lại mảng PC, nhưng các trung tâm nghiên cứu, thiết kế ở Mỹ, Nhật vẫn còn. Thời Lenovo, Thinkpad mới đc thêm vào cái khung hợp kim magnesium roll cage đó bác. Đồng ý là tụi Tàu hơi lạm dụng thương hiệu Thinkpad. Thời IBM chỉ có dòng R là bình dân, giờ thêm SL, Edge. Xài dòng X, T rồi nhìn qua mấy dòng này chán thật, nhưng công bằng thì tụi này vẫn hơn đám comsumer laptop của HP, Dell, Asus, Toshiba... Với lại Dell Latitude E5xxx cũng là hàng bình dân mà.

Cái máy của bác gặp lỗi cũng chưa hẵn là là Lenovo kém. Hãng nào không có tỉ lệ bị lỗi, quan trọng là 3 năm bảo hành nữa mà. Công ty kia đỗi chưa chắc vì chất lượng, có khi vì tụi biz laptop của HP với Dell đẹp hơn. Dưới thời Lenovo, có mấy dòng Thinkpad cũng mấy trang review laptop có tiếng như notebookreview, laptopmag... cho editor's choice

Bác này suy nghĩ hơi đơn giản. Không phải bỏ tiền ra mua là tiến bộ. Giá thành do nhiều yếu tố chi phối lắm. Giá ở VN mắc hơn Mỹ, Singapore... chứ bác qua châu Âu, nhất là Bắc Âu thì ngược lại đó.

----------------------------------------
Có mấy bác chống Tàu, rồi chụp mũ người này người khác làm tớ mắc cười quá. Tự nhiên nhớ lại truyện ngắn về bộ râu của bác Lỗ Tấn. Chuyện rằng bác Lỗ để rấu vễnh lên, bị người Trung Hoa yêu nước, quốc túy chống đối nói là râu kiểu Nhật. Chung quy chuyện là thay vì chống Nhật vì lí do gì, lại chống vì lí do rất trẻ con như bộ râu. Không biết mấy bác lớn tiếng đòi chống Tàu dám đi biểu tình trước mặt công an, mật vụ không?

Giảm nhập siêu từ Tàu là việc nên làm, nhưng nhất thiết đòi tẩy chay hàng Tàu, thì chưa biết về kinh tế ai thiệt hơn ai đâu.
meta99
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hãng nào làm laptop cũng có các series khác nhau. Business, consumers, student... Máy business của Lenovo là series Thinkpad (X, T) và tương đối đắt so với các hãng khác. Các công ty viện nghiên cứu bên Úc dùng Dell hay HP là series nào. Nếu là series bình thường thì đừng mang so sánh với Thinkpad, nó lệch nhau lắm.

Bản thân mình làm việc với nhiều công ty nước ngoài khác nhau thì ví dụ hai đại gia là Oracle và IBM đều trang bị Thinkpad. Vui nhất là khi họp 3-4 công ty nước ngoài (Đức, Israel...) thì trong phòng 100% thinkpad. Thinkpad vẫn cổ điển nhìn cái nhận ra ngay.

Mình bắt đầu dùng Thinkpad từ T23 và qua rất nhiều thinkpad. Hiện vẫn còn X41, X61, X201 và T400. Một dạng sưu tầm không muốn đổi. Next laptop will be X220 if I can afford it. So good!
Phổ biến nhất vẫn là Dell Latitude và Precision, bác có thể vào Viện CSIRO của chính phủ Úc nếu có thể, mình vào dc do chú mình là scientist trong đó dắt vào
thanhCD5
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiến thức như bạn mà cũng có công ty nó nhận thì thật là bó tay! em nghĩ công việc của bác là bốc vác có lẽ đúng hơn!
meta99
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dell Precision là dòng Workstation rồi. Nó ngang Thinkpad W và cũng cực ngon. Scientist với CAD user dùng dòng này là ngon nhất. Mình dùng Dell Latitude được 2 năm và kết quả là bán rời linh kiện 😃. Hỏng vặt linh tinh. Mở ra so sánh thì thấy rõ ràng Thinkpas T chắc chắn hơn.
pisces232
ĐẠI BÀNG
13 năm
chời ơi, kết quá. Giờ vẫn còn đang dùng em SL 400 😔(
Tủi thân quá hĩ hxx
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
:x quá tuyệt cho một em máy dòng x

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp