Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá LG Optimus G: màn hình đẹp, cảm ứng nhạy, máy chạy nhanh, pin tốt

Duy Luân
23/10/2012 8:48Phản hồi: 623
623 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthang38
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết rất chi tiết, nhận xét công bằng ưu, nhược điểm.

Mình thích nhất đoạn:

"Có một điểm khác biệt ở chiếc máy của mình sử dụng so với bản quốc tế, đó là nó được trang bị ăng-ten để thu sóng TV DMB (có thể kéo dài, thu ngắn), đáng tiếc là chúng ta không dùng được tính năng này ở Việt Nam. Mình thấy "công dụng" hay nhất của nó là khi gọi điện thì kéo ra, bạn sẽ thấy có rất nhiều người nhìn vào và tưởng mình đang dùng chiếc điện thoại của vài chục năm về trước, mặt dù nó không hỗ trợ gì cho việc thu nhận sóng cả."

Máy nặng 145 gram và bác cảm thấy hơi nặng. Trong khi Nokia Lu920 nặng 185gram, chưa nhiều người VN được cầm trên tay mà trên tinh tế họ vẫn phán là nó không nặng.
watamela
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái chế độ eco mấy máy jmp dùng lâu rùi bật lên tiết kiệm được khá nhiều pin khỏi dùng app ngoài

Sent from my F-10D using Tinhte.vn
Em nẵy khi so sánh với HTC J BU. TTERFLY thí sa:eek: nhí̀̉ 😁
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
Đáng buồn lại giống iphone, đang đọc đến phần này là thấy chán. Ngừng đọc!

Trong phần Settings

Sản xuất cho đã, cuối cùng vẫn là cái bóng!
lamchibeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@@habu@ có vậy cũng nói , nhảm vcl
goddy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@@habu@ Nó là giao diện setting của Android ICS mà, ifone nào ta? Nếu giao diện giống thì chửi anh GG ấy, hay là bảo Apple kiện đi ...
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
@lamchibeo Ông này cũng nhãm thiệt! VCL là cái quái gì! Viết ko viết mẹ ra luôn đi!
Viết tắt! Đúng là học dốt môn chính tả
@@habu@ dạ tại bác thần tượng ip quá rồi. mấy cái nút tròn chỉnh ngang này đầy rẫy trên hàng điện tử từ thập niên 80. Apple tiện tay bê y xì vào mà thôi. y chang trường hợp lấy icon đồng hồThuỵ sĩ mà thôi.
hóng em nexus 4 xem sao đã
Em này hơn S3 ko ta? Hơn thì mình bán S3 mua liền, RAM của mình có 1GB mình xài ko đủ =]] ^^
@findinglife Chưa bàn tới hiệu năng, chỉ riêng fần thiết kế theo ý kiến chủ quan của mình là đã hơn S3 rồi. LG dạo này tiến bộ thật, mặt trước và sau thiết kế rất chuẩn nhưng tiếc là mình lại ko thích tỉ lệ 5:3.
@findinglife bạn chạy cùng lúc hơn 15 ứng dụng lận à ? nếu k chạy cùng lúc 1 nùi như vậy thì nên chịu khó bấm vào nút đa nhiệm tắt hẳn đi khi không dùng nữa. còn về tốc độ thì chắc s3 đủ nhanh để chạy cực nhanh mọi ứng dụng, chụp hình nhanh nhiều tùy chỉnh, 1 vài tính năng rất thông minh nên nếu muốn đổi mình nghĩ bạn nên đợi nữa vì con này chả hơn gì s3.
@technological experience bạn đã trên tay con này chưa mà nói chả hơn s3 bạn mình thấy s3 phải hít khói đấy bạn.
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@starhoangbao123 Công nhận, màn hình con S3 nhìn chán kinh, mình đặt cạnh con LG LU6200 yêu quý của mình nhìn rõ nó bị ám xanh luôn, màu trắng thì nhợt nhạt kinh khủng (cả 2 con cùng để độ sáng màn hình 100%, cùng chạy cái "Galaxy S3 dandelion" ), tiếc là mình chưa kịp chụp lại ảnh thì thằng bạn dùng S3 xấu hổ quá giật máy lại ko cho mình chụp 😔
@mitu_pham like bạn này phát mình chị đợi sky 850 để trên tay nữa thui 😁 cảm nhận ban đầu về optimus G là quá tuyệt các bạn s3 đừng so sánh nhé..😆
thôi cứ đợi Nexus còn đc cấp nhật nhanh chứ đợi chờ chán lắm.
LG dạo này ra nhiều sản phẩm đỉnh quá!!
suxipo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android bắt đầu dư thừa phần cứng, LG đã làm rất tốt. Giờ thì quang trọng phần mềm đầu tư và sáng tạo như thế nào thôi, Samsung là nhất về phần mềm.
LG vấn đề lớn nhất là nó khóa bootloader, nên không thể cài custom rom bên ngoài cho nó được. Ai dùng hãy chú ý điều này.
@suxipo Chắc bác lại nhầm sang dòng nào rồi. Em dùng qua LTE1 và LTE2 có vô khối rom, ko có khóa gì cả

Gửi từ LG F180L của tôi.
suxipo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MK1 À ý mình là LG 4X HD, nói tắt quá nên chưa rõ ý 😃. Con này không rõ nó có khóa không ?
Phần cứng bây giờ tốt quá, sẽ mở đường cho các phần mềm, game hoành tráng hơn.
E này tiếc nhất quả pin ko tháo đc...
K CHƠI vs LG. Nâng cấp rất lâu
nguy hiểm quá vậy bạn , phát biểu giống thiểu năng quá 😁
camera thằng LG này từ xưa đến giờ vẫn chưa cải tiến được cái chụp đêm nhỉ. Lúc trước xài KM900 chụp ngày đẹp bao nhiêu thì chụp đêm tệ hại bấy nhiêu, đến con này vẫn ko khá lên được :mad:
@thegioi911 camera của sony đấy bạn ạ
@meocaphe49 sony không sx 100% nên k nên đổ thừa sony vì samsung, apple đều dùng camera sony sx cảm biến nhưng chụp tốt hơn thậm chí tốt hơn smartphone của sony.
@meocaphe49 con này ko biết của thằng nào, nhưng con KM900 có ống kính của Karl Sneider j j đấy mà chụp ban đêm thì xấu kinh khủng 😕
tuyệt vời, nhưng ko có tiền ("~")
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
hàng của LG xài có chất lượng không nhỉ ? em thì ít xài qua hàng LG nên muốn hỏi cho biết, mong các bác đừng ném gạch. định múc chú L7 mà còn đang suy nghỉ về chất lượng phần cứng:rolleyes:
mitu_pham
TÍCH CỰC
11 năm
@phong93st Tầm tiền L7 chính hãng thì nên mua LTE2 xách tay ngon hơn nhiều bạn ui 😁
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy này đẹp thật
bigmom
ĐẠI BÀNG
11 năm
có thêm bản của nhà mạng nhật rồi so sánh xem sao
khuc dao dau cho nhung bom tan manh hon !
vnanh_vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG dạo này toàn đi đầu để các anh e khác theo sau. Thật là bá đạo.

Sent from my F160L using Tinhte.vn
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
LG thích nhất khoản bắt wifi của nó rất tuyệt
chán nhất camera rất tệ dù cùng phân giải với hãng khác
thiết kế đẹp giá $ không quá cao 😁 Optimus 4X HD vừa mua bên TW 8t gool :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM