Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá LG Optimus L3 E400

huskiez
28/4/2012 15:1Phản hồi: 8.809
8.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả hiểu s mà e up 10k máy tíh nhận dt mà kzd k nhận dc , híc ...
e muốn chép game vào bộ nhớ 1Gb dc k hay nhất thiết là fải thẻ nhớ v mấy bác ?
@nhocpOnpham Nghĩa là không cần phân vùng thẻ nhớ, chỉ cần root máy rồi cài link2sd rồi chuyển ứng dụng qua bộ nhớ 1Gb. Muốn xóa muốn chuyển cái nào cũng đc nhưng không nên xóa và chuyển nhưng chương trình của hệ thống. Các trình cần sự ổn định cao cũng khong nên chuyển vd: adobe flash....
Chắc có bạn sẽ cm nói là cái chuyển qua bộ nhớ 1Gb thì có sẵn rồi. Nhưng vd: facebook, zing me.... thì phải xài link2sd mới chuyển qua bộ nhớ ngoài đc, mà máy cái đó tốn không hề ít dung lượng.
Sent from Tinhte.vn using ChinaPhone√
@haduytintyt235 Ok tks bác

Sent from my LG Optimus L3 - E400 using tinhte.vn
@nhocpOnpham Em L3 này phải chơi link2sd thì mới hết bức xúc với cái bộ nhớ của nó. Đc cái nữa là có cái bộ nhớ 1Gb nên cũng không cần phân vùng thẻ nhớ.

@haduytintyt235 E cg cài ít app nên k dùg tới link2sd . Mai mày mò thử xem s

tienloc.com
ĐẠI BÀNG
12 năm
đặt gạch đây phát . vừa xúc 1 e
mình định xúc em này 2.8 t đang băn khoăn với mobistar s01 gía cũng thế mà được cái ram 512, màn hình 320x480 ghét mỗi cái tàu khựa 2 sim.Nhờ các bác tư vấn dùm nhé.
@bmw9999vn Hàng tàu nóng và nhiều bức xạ , để trong túi quần lâu dễ có món tinh trùng và trứng giái nướng đó bạn
@trandaubac cảm ơn mem đã nhắc thôi cố nhịn con HCĐào này vậy.
sensirou
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy pro giúp lổi widget với tạo phân vùng chuyển app wa thẻ nhớ vối tự làm r mà khi fân vùg xong thì apps ở bộ nhớ trong biến mất hết hoặc báo chưa cài vào quản lý ứng dụng thì thấy bộ nhố trong dung lương vẫn 100mb
Tháo thẻ nhớ + tắt/mở máy lại thì hiện mấy cái app ở bộ nhớ trong lên @@
các pro giúp với lần đầu xài android
Bác PjLyTam ơi e up 10k = kzd nó báo k nhận dc dt là s bác . E cài driver theo hướg dẫn r . Máy tíh vẫn nhận dt . Lúc cài driver nó báo cài window media player 11 , e k cài thì có s k v . Cơ bản là driver vẫn cài xog r

@nhocpOnpham Mà thấy bạn bình luận ác lắm mà có cái rom ko biết up à.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
@nhocpOnpham dễ mà, chọn chế độ PC Software, USB debugging là kdz nó nhận
@soulhunter0901 Máy nhà e để PC software nó dăg kết nối (để USB Debug luôn)

@PjLyTam kzd ko nhận dt biết s h =.=
Ai lập hội l3 trên fb cho cái link coi . Vào 1 hội trên fb mà vắg tah

tannamtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dể ko mà bạn mình lần đầu root cũng sợ.nhưng rồi cung.dc..bạn làm theo huong dan la dc....

Hướng dẩn nhiều thế nhưng chỉ tóm lai 2 bước thôi
1.cài đầy đủ driver
2.down phần mềm root và mở ra chạy...thế là xong

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Facebook vắng , mà bạn sẽ nhận được lời hướng dẫn nhiệt tình và chính xác , nhanh nhất và chuẩn nhất .... với lại , facebook k rãnh mà tối ngày pm , trong khi đó chẵng dính dáng vào vấn đề , ở đây là chuẩn + chính xác , bạn mún sôi nỗi thì tạo topic mà 8 ....
nghe từ vắng cũng k đúng cho lắm , mình là AD ở trên đó đây , mọi người vẫn bình luận rất đông , k những thế còn rất chuẩn , chớ k phải 8 và spam ....
http://www.facebook.com/groups/454265157931004/ 2 3 ngày thành viên đã lên gần đạt 60 người , mọi thành viên đa số ít comment , vì họ biết những gì nên comment và không , làm cho Club được sạch sẽ và gọn , dể cho mọi người trao đổi kinh nghiệm hơn , không những thế , mọi người chia sẽ nhau rất nhiều kinh nghiệm ,ngoài ra , Club còn tụ họp lại rất nhiều dạng khác nhau , người thì am hiểu , người thì dùng nhiều nên có ý kiến về máy khác nhau , người thì từng là DEV của XDA , đũ dạng , rất dể cho mọi người trao đổi .......
PS : mình k lôi kéo cũng như ũng hộ , mình luôn tôn trọng các diễn đàn , các bạn muốn tham gia thì pm mình hoặc vào link ....
@Jack_Long Diễn thuyết hay qá . Cái này mới đúg ổ đây . Chui vào cái ổ kia vắg tah =))

bạn vào Club nào cơ , Club mình đã tổng hợp root và up và các game , và nhiều thứ khác , support rất nhiều , Club rất tổng hợp
@Jack_Long Bác này nchuyện thoải mái tý làm j PR thế . Mìh h vào fb liên tục . Có j mìh sẽ lên club chơi . Tks bác chia sẻ 😁

Joker9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có Shootme ko cho mình xin link với, tìm mãi ko thấi, trên market cũng ko có 😔
của bạn đây
không biết có ai biết chưa, mình mới mò đc cái qickmemo (chụp màn hình, vẽ) bấm nhanh 2 nút tăng giảm âm lượng
@soulhunter0901 jốg trên Prada thế , chụp màn hìh hay tạo gi chú v bác ?
@soulhunter0901 bác nói rõ hơn chút xíu đi. Mình tìm trên mạng làm gì có qickmemo. Chỉ co Quick memo thui. Nhung chức năng chỉ là vẽ trên màn hình thui
@nadragon trời ơi thì quick memo đó, thíu có 1 chữ mà cũng bắt lỗi, thì vẽ trên màn hình đó, mà mình không vẽ lên mà chỉ lấy cái screen thôi thì cũng như chụp màn hình chứ gì
@soulhunter0901 Hieu roi. Bật nó lên ở chế độ trong suot roi Save lai. awcccccc. Không biết mới hỏi chứ
nó vầy nè mấy bác . cài driver đầy đủ r mà kdz ko nhận dt 😔
@nhocpOnpham Cái hìj đó là e dg để usb storage . Có thử PC software mà vẫn k dc :(

Mình nói lại một lần nữa nhé. Thứ nhất: Bạn phải cài đặt đủ Driver (LG suite gi đó...). Sau đó cắm cáp để chế độ PC - Software và USB debug nha (có biểu tượng hình cái robot trên thanh Notibar đó). Thứ 2: Bạn kích vào biểu tượng dây cáp nối USB ở dưới goc phải màn hình. Nó sẽ hiện lên một bảng xem cài đủ mọi USB chưa. Cái này phải chờ khoảng 15 -20 p. Thì nó báo toàn bộ là ready to use nhe. Khi đó mới up dc. Chú ý là máy đã Root. Mà nếu bạn đã tự root dc thi cai nay đơn giản. vì giai doạn đầu cài đăt giông nhau. End
@nadragon bắt buộc fải có LG PC Suite hay chỉ cần mấy cái driver trg hướg dẫn thôi bác ?
@nhocpOnpham Cai LG PC suit do
@nadragon Có LG PC Suite r . Thôi kệ để cn ké máy a họ . Mất côg làm ko dc lại fát khùg =))

Mình đã update thành công cho con L3 lên bản v10h Việt Nam qua cập nhật phần mềm trên máy. Đã anh em nào cập nhật chưa? Hiện tại mình mới có chút cảm nhận sơ sơ do mới update nhưng chưa Test được nhiều. Nếu anh em nào đã up rùi và đã thử Test nhiều thứ trên máy thì cùng chia se nhé!
Sau đây là một số hình ảnh của em nó!
@daocong1609 Có rồi hả 😁 mà sao nó mần lên đến H luôn vạy nhỉ

@haduytintyt235 Mình vào chức năng cập nhận phần mềm trên máy và cập nhật thôi. À em khuyên các bác đã root máy rồi thì không dùng chức năng này nhé. Tại hôm trước táy máy nên phải mang ra TTBH LG và mất 50K để nó cài lại máy cho. Mà chả hiểu sao TTBH LG nó vẫn cài cho mình bản 10D nó bảo đây là bản mới nhất! Hô hô em về up bản cập nhật mới v10h 7.65Mb
@daocong1609 Mình root máy rồi

recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai up v10h của bạn gì nói chưa zạ?
@recman Mình thấy cơ bản thì bản 10h này cáo giao diện sắc nét hơn camera vẫn hơn nhợt nhạt nhưng cảm giác hình mịn hơn bản 10d. Nói chung là cảm nhận tốt!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là up có mất dữ liệu ko? à mà up bằng fone lun á!
@recman các ứng dụng bạn cài sẽ mất hết đấy, chỉ những ứng dụng gốc, tài khoản mail,google+ là được giữ và update.
Tốt nhất là nên khôi phục bản gốc bạn đang dùng và update, nên dùng 3G hoặc Wifi để tải bản update nha!
Tuyệt đối các bạn đã Root máy và cài CWM thì không update theo kiểu này kẻo phải mang ra TTBH nó lại chém tiền oan đấy!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@... sao mới lấy máy ra test nó báo là phiên bản mình đang sử dụng là mới nhất... @@ mà mình đang xài V10D là sao đây anh em?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019