Đánh giá LG Optimus L3 E400

huskiez
28/4/2012 15:1Phản hồi: 8.809
8.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai help cái coi, đang máu vụ này nha
@recman nếu bạn dùng đúng bản v10d Việt Nam khi up nó sẽ báo: Thông báo có phiên bản mới....dung lượng 7.65Mb có tải xuống không?
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người ơi, up bản V10H là gắn điện thoại vào pc rồi qua trình cập nhật LG up, hay là up thẳng trên DT...?
@recman Máy chưa root thì up qa dt cg dc mà

Sent from my LG Optimus L3 - E400 using tinhte.vn
@nhocpOnpham Cũng được nhưng up qua PC có nhiều nguy cơ bị lỗi nên bạn phải tuyệt đối cẩn thận khi thao tác. Phải kiểm tra xem máy đã nhận đủ driver chưa kẻo lại công toi bạn ạ!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
máu gê lun rồi nha... up bằng điện thoại thì báo phiên bản mình là mới nhất, up qua pc thì đang download driver thì soft đứng, mà chưa thấy cái soft update nào cùi như thằng LG... h sao đây? nóng quá
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
nóng kinh khủng, cái bản v10D là mình đem ra LG chạy lại, giờ nó cứ báo là mới nhất, factory reset 3 lần rồi cũng vậy, giờ chả biết làm sao nữa! có ai xui bị giống mình không?
Tình hình có mượt hơn so với 10K ko bạn, bình thường ko vào app nào thì ở Quản Lý ứng dụng hiện RAM Free bn vậy bạn? Trc xài 10D toàn hiện có 30-40MB nhưng dùng 10K toàn hiện 80-90MB. Ngon hơn hẳn, ko biết 10H thế nào 😁
@Manjoume Thế thì bản 10h này không bằng 10k rùi nó chỉ ở chế độ bình thường nó chỉ còn khoảng 40 - 50MB ram trống thui. Nhưng được cái là bản VN thôi.
@Manjoume Mình còn dùg 10D out toàn bộ app ram free khỏag 130mb nè =))

@nhocpOnpham post cho mình sem cái hình đc ko bạn, híc. 😔(( Chả hiểu sao trc free ram chỉ có 40-50mb :((
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
ức chế toàn tập, nóng kinh khủng, điện thoại lên LG nó test trên hệ thống xong nó nói là V10D là mới nhất... muốn đập cái máy quá
@recman V thôi bác đổi dt khác cho khỏi bực . Nếu máy root r thì s mà up theo cách thôg thườg dc

recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocpOnpham chưa root bạn à! thậm chí mình mua android mà không cài thêm app j nữa đó...
@recman Nếu nhà bạn gần TTBH bạn ra bảo nó Up lại bản room gốc của nó sau đó bạn up sau. Tại hôm trước mình up kdz bản 10D VN nhưng khi update qua cập nhật phần mềm của điện thoại lúc nó khởi động lại up được 18% là báo lỗi erro 0x16 gì gì ấy. Sáng nay ra TTBH LG ở Trần Đại Nghĩa nó up lại bản D cho mình phát mình update trên điện thoại luôn và đã thành công!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 Mình ra LG cài lại V10D mới đây à, phải chi LG nó nói có V10H là mình mang ra chửi liền... giờ phone nó, nó cũng nói là V10D nên mang ra LG cũng thế thôi...
recman ơi, bạn đã cài thử room 10K chưa?
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Manjoume chưa bạn, mình đang xài V10D bữa ra LG cài lại, giờ up thì cứ báo là mới nhất, phone lên LG gặp mấy đứa( trình độ chắc là zero) nói là " em kiểm tra trên hệ thống LG , model e400 vẫn đang là V10D" nãy giờ mình tháo sim, gắn sim, tháo thẻ nhớ, factory reset đủ kiểu mà không được...tức quá đi à!
@recman
h mình đang up lại room 10D, để mnhf test thử sem. Àk, bạn thử mail cho TT BH hỏi họ sem room 10H hay 10D là mới nhất cho L3
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh em thử phone 1800-1503 hỏi xem, nó cũng nói là V10D à! mà có khi nào h này nó không cho up nữa, mà mình dùng 3G viettel( gắn sim dcom vào update cho nhanh) mà cũng không được nữa, hết cách r...
@recman Mình hỏi nhân viên ở TTBH nó nói là bản 10D là mới nhất nhưng sự thật mình đang dùng bản 10H đấy thôi? Chả biết thế nào mà lần. Hay là máy mình mua sớm nên nhận được tin cập nhật sớm? Mình mua máy từ hôm 20/04/2012. Khó giải thích nhỉ?
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 mình mua ngày 14-06-2012 này, trên hệ thống LG để là mình mua ngày 30-06-2012... giống cái vụ bữa hôm bạn ngocbao nói mang ra TTBH có bản V10F làm mình mang ra up xong vẫn là V10D, hỏi kỹ thuật khẳng định là V10D. xong về mới biết bạn đó up rom nước ngoài...mà theo mình nghĩ chắc LG chia ra từng đợt cho từng seri khác nhau up quá... chứ up đồng loạt chắc die, ( ý kiến chủ quan của mình thôi nha)
À thế khi bạn recman khi update nó có báo có bản cập nhật mới không?
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 tình hình là nó nói" bạn đang sử dụng phiên bản mới nhất cho thiết bị của bạn".:oops:
bản mới nhất là bản 10I , ko phải 10H .
vì thằng 10H này ko phải của VN nên nó check 10D là mới nhất cũng chả có j sai đâu.
@tamthangia Bác nói thế nào chứ. Em ra LG sáng nay nó up bản 10D cho em sau đó em cập nhật nó lên 10H em không tải bản nào nước ngoài nào và không up kdz thì không thể nói bản của em là của nước ngoài được đúng không? Cái này chỉ có ông LG mới biết thôi bác ạ!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamthangia là sao mọi người, người nói không phải của vn, người nói của vn... không biết đường nào mà lần, mà giờ lại thêm bản V10I nữa chứ!??
Ko thể hiểu nổi vừa up lại 10D song, mình vẫn vào mạng, yh, facebook, youtube bình thường, nhưng vào cập nhật phần mềm nó cứ báo

Vô hiệu hoá mạng

Hãy kiểm tra kết nối thiết bị của bạn vs mạng để ktra cập nhật.

Chọn cài đặt -> Không dây và mạng

ai biết sửa lỗi này kiểu gì ko 😔(((((((
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Manjoume cái này nãy mình cũng có bị, bạn tắt 3G đi xong bật lại là được à( kéo thanh tình trạng xuống bấm tắt 2 cái mũi tên xong bật lại)
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa xem mấy cái hình bạn nào up lên về cái vụ V10H, nhìn thì máy đó đã root rồi mà! @@ mọi người: ai up lên v10h rồi pm cái cho mình biết nha, thank mọi người!
@recman Máy mình đã root riếc gì đâu
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 3 tấm hình này không có để bản V10H, mà bạn cắm cáp vào làm à, mình nói mấy tấm kia máy đã root rồi
@recman ba tấm mình chụp hồi sáng à? Mình dùng ứng dụng ScreenShot UXTrail để chụp và cắm vào máy tính để tải lên. Mặc dù mình không phải cao thủ Android nhưng mình khẳng định máy mình chưa Root!
[quote="recman,
Nếu nhà bạn gần TTBH LG bạn thử qua bảo nó update lại máy với lý do máy chạy rất nóng tốn pin thử coi sau đó bạn thử update như máy mình xem?
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daocong1609 uhm, nhà mình đi bộ ra 5', mà bữa đem ra LG up, nó up xong nó trả lại máy cho mình máy báo 00:20' ... nếu đúng là phải 00h:00' chứ đúng không mọi người, tại mình factory reset xong mới mang qua cho nó up lại, mình nghi nghi thằng kỹ thuật cầm máy mình lên lầu rồi để chơi xong đem xuống trả quá!
Mình ko xài kon này nên ko phân tích dc cơ chế update của nó , nhưng cá với các bạn nó check Global chứ ko phải của VN. Check country thì đúng là 10D .
Các bạn cũng biết là up firmware của nc khác cũng dc mà nên có update của nc khác cũng có sau đâu
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamthangia nếu vậy thì có nhiều bản lắm bạn ơi, mà mình nghĩ không phải vậy đâu...
Mình vừa check rồi, của mình vừa up lại 10D, vào ktra thì nó báo bạn đang sử dụng phiên bản mới nhất @@
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Manjoume rồi hiểu luôn, làm nãy h làm tum lum cách, tưởng máy mình hư, thank bạn đã test dùm mình nha
Bó tay luôn, vậy tóm lại VIETNAM mới nhất vẫn là 10D phải ko anh em?? Àk, cho mình hỏi có phải con này xài liên tục tầm 1-2h là máy nóng nóng phải ko anh em??? có khi nào cháy rồi nổ tùng ko ta X_X
@Joker9999 Uh. Mình dùng thử bản I thi ok hết. Ko phải xoá cài gi hoạc khởi động gi gi đó như các bạn up bản T-mobile 10 K gi đó.
@Joker9999 kiếm 10I trong đây nè : http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=11
@Joker9999 http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=11
V10I​
LGE400​
160.32 MiB​
13​
Joker9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nadragon Đã Flash song v10I, đang test, thanks bạn 😁
dùng ddms trong android sdk tool các bạn sẽ rõ cơ chế nó update ra sao.
mọi ng ko up dc mà bạn này up dc 10H 🆒 lạ ghê cơ. có chơi kdz ko zi.
@haduytintyt235 ừ, tại mình thấy chỗ mình sóng cùi quá,ở quê nên HSPDA đc có 2 vạch xanh thui 😔 vữa nãy test = speedtest đc có 1.5 Mbps híc. Con L3 này max đc 3.6Mbps mà :(
@Manjoume
@daocong1609 cám ơn bạn nhé. Check root = app hay vào web gì vậy bạn ?
@Manjoume bạn vào Google Play tải app Check Root có 96Kb về kiểm tra xem máy đã Root chưa.
để mình tìm cơ chế 😃
Giống bạn gì lần trc ra TT BH LG đc ngta up cho 10k hay 10e gì gì đó. hên ghê, thôi mình đành quay về 10K vậy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019