Đánh giá LG Optimus L3 E400

huskiez
28/4/2012 15:1Phản hồi: 8.809
8.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok... tới h này test thì đã có v10h, sáng nay vẫn còn báo là phiên bản mới nhất, haiz...
@recman Thế bạn ra LG nó cài lại cho hay up kdz rồi nâng cấp bằng điện thoại?
@daocong1609 Nâng cấp trực tiếp từ điện thoại qua wifi chỉ mất khoảng 5-7' thôi bạn à.
ae up thủ công mất bao lâu vậy. nãy giờ nữa tiếng rồi sao mình chưa up xong 🤔
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@stevie.tuankhung up bằng phone tổng time lun là chừng 10' à!
sao mà nó cứ hiện cái chữ LG mãi thế 🤔 có khi nào nó đứng đĩa lun ko ta @@
@stevie.tuankhung máy mình up thủ công mak có thấy bị cái chữ lg j đâu.
noi chung là cài đầy đủ cái usb driver j đấy xong, thì từ lúc bấm nâng cấp phần mềm( nó hiện ra cái bảng đang tải phần mềm, rồi update) khoảng 20ph.
mình k rõ update xong nó có khỏi động lại máy k, tại để đó nó tự up, lúc vào xem thì nó đã xong xui.
vậy giờ mình phải làm sao đây. nó cứ hiện LOGO LG. h mình nhấn nguồn cũng chã ăn thua chã nhẽ tháo pin ra 😔(. tháo ra nó die lun thì sao =="
ặc. giờ mình khởi động nó không lên luôn rồi
ủa là đang update nó tự tắt máy hả?
Đọc mấy trang trước, hình như có bạn nào nói cũng bị tắt nguồn, đem ra lg nó cài lại phần mềm mất 50k thôi.
hix. giờ nó thành cục gạch thật rồi, nhà mình ở long an. chã có chổ nào bảo hành cả. huhuhu
ram 10h k dùng j thì cũng chỉ 65-70mb thoi ak. luc trước xài 10d, cài autokiller memory optimizer ram trong duoc toi 100
Mr.Tit_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhy22t ko biết còn lỗi rs ko bạn nhỉ :S
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhy22t giữa 1 cái bạn cài autokiller memory optimizer và 1 cái không cài thì sao so sánh được bạn nhỉ, mình thì thấy nó mượt hơn tí và đương nhiên cái j hay người ta mới update chứ!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mr.Tit_91 mới test bật mở wifi liên tục, mở 2,3 app cùng lúc chưa thấy " bệnh cũ tái phát" mà ở cái bản V10D xài kỹ chút cũng không reset đây bạn à!
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà cái vụ bản V10H này mà mình khôi phục cài đặt gốc lại khoảng chục lần, giờ xài có cảm giác máy lỗi lỗi sao ấy, không biết làm vậy nhiều quá có ảnh hưởng tới máy không nữa... à lúc mới mua máy 2 phím cảm ứng xài ổn gê, giờ nó bị điên điên, lâu lâu vào coi clip sáng hoài không tắt, không biết có phải do mình factory reset hoài không nữa,mà còn cái vụ này nữa, sao có lúc reset xong màn hình độ sáng màn hình ở chế độ sáng nhất, lúc reset thì lại ở giữa cây... nản kinh... chắc nó mát r... :mad:
p/s : puk mình LG cái vụ này, hôm qua 1 số máy đã up dc V10H trong khi bây giờ mình mới up được, mà điện lên LG thì toàn bảo V10D là mới nhất...
xong phim. LG cùi bắp. phải lếch lên SG bảo hành rồi... nản quá.
@stevie.tuankhung xui quá. xin chia buồn.
Mak cai L3 này có chỗ nào bán cái vỏ lưng sau của nó ko nhỉ. Thấy vỏ màu trắng nhìn đẹp.
Mr.Tit_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhy22t mình đang dùng màu trắng đây. ko đẹp = màu đen đâu bạn ạ 😃
@thanhy22t có đấy bạn mình thấy trên web có chỗ bán bạn ghé lại xem nhé : http://khoalaodai.com/?webtm=category&cat=235
ukm, nhưng màk thấy nó bật wifi chậm quá. đợi nó hiện ra hộp thoại wifi mak hồi hộp
uak. nói chung ko có thì ham z thôi. Lâu lâu đổi qua đổi lại nhìn cho nó mới.
mak thú thực là mua cái l3 về cũng thấy k có ứng dụng j nhiều. Cũng hơi hối hạn vì k chọn htc explorer giá khuyến mãi 3,5tr ở nguyễn kim
Dù là biết rồi khổ lắm nói mãi, nhưng sao căm thù cái camera của nó quá. chụp hình tệ kinh khủng.
Mak mình dùng cũng tầm một tháng rồi mak sao k thấy tin nhắn bảo hành từ lg.( nửa tháng đầu dùng sim viettel giờ đang dùng mobi).
Co khi nào phải chờ dung 1sim đủ 1 tháng nó mới gửi tin nhắn bảo hanh k? Mak máy mình root rồi thì nó có gửi tin nhắn bảo hành tới k nhỉ
@thanhy22t Mình mua hôm trước hôm sau có luôn tin nhắn bảo hành của LG , 13 tháng luôn

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
Mr.Tit_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đang dùng bản 10k của t mobile. Thấy rất ngon và có khi trung thành vs bản này 😃
bản đó chụp hình có đẹp hơn ko
Mr.Tit_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là l3 chụp chán lắm bạn ạ. có thể khác phục = 360 camera. Nhiều hiệu ứng. Mình đang dùng ứng dụng này. Thấy cũng khắc phục đc khá nhiều đấy 😃
ui. thấy dùng cái đấy chỉ đỡ hơn chút xíu chứ cũng chán òm. được cái dùng lgcamera quay videos rõ và sáng hơn hẳn cái camera mặc định cua máy.
Đã vọc từ sáng đến giờ nhưng vẫn chưa thấy bản 10h có thêm tính năng hoặc cái gì đó khác với bản 10d. Chắc chỉ khắc phục được lỗi reset máy khi tắt mở wifi liên tục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019