Đánh giá Lumia 620 sau 7 ngày sử dụng

badboydl88
5/3/2013 11:34Phản hồi: 70
Tình hình là mới lụm em lumia 620 bên TGDĐ vì thấy em nó cấu hình cũng khá và máy nhìn cũng đc. Sau đây là một vài nhận xét của mình về em nó sau 7 ngày sử dụng
Cảm ứng mượt mà, tốc độ nhanh ( chip dual mà lị :X )
Lâu lâu đơ cảm ứng nhưng bấm nút khóa màn hình rồi vào lại thì ok
Bàn phím ảo nt hơi nhỏ
Nghe nhạc hay, âm thanh tốt
Xem video đc trên youtube, zing, vnexpress, 24h, và cả xvideos.com nữa 😆 ( còn những web khác mình chưa biết vì mới thử trên các web này thôi )
Về 3G em nó chạy cũng rất tốt nhưng mỗi tội khi tắt mở mạng thì hay bị mất 3G cách khắc phục rất dễ chỉ cần chuyển đổi giữa 2g và 3g để nó seeting lại là ok
Camera tạm ổn nói chung là chưa đc xuất sắc như ip4 mặc dù đều 5.0
Về pin
Nếu ở chế độ chờ khoảng 4 đến 5 ngày
Nếu chơi game lướt web tùy mức độ thì 1-2 ngày
(****)Em này bị lỗi tụt pin nhanh, tức là thỉnh thoảng k xài j nhưng pin cứ 1h nó tụt >10% 😃) mình đã bị một lần, cách khắc phục cũng đơn giản reset lại máy và kiểm tra độ tụt pin đến khi nào hết thì thôi =]]] ( mình reset 1 lần pin trở lại như cũ luôn, cái này chắc lỗi phần cứng )
(****) Về lỗi auto reset, 3 ngày đầu mình xài tẹc ga k bị j, đến ngày thứ 4 đang xem video trên 24h thì bu....p em nó tự reset mà k báo trước 1 tiếng 😃). MÀ NGÀY THỨ 4 MÌNH CHỈ CÀI THÊM CÁI APP SKYPE ( PHẦN MÊM NT NGHE GỌI J ĐÓ ) NÊN MÌNH ĐỔ HẾT TỘI LỖI CHO SKYPE ( K BIẾT PHẢI TẠI NÓ K NỮA =]] ) VÀ THÁO NÓ RA, ĐẾN H THÌ EM LUMIA CỦA MÌNH CHƯA BỊ TỰ RESET LẠI LẦN NÀO ( CO KHI MÌNH ĐÚNG CŨNG NÊN HAHA )
Các bác có nhận xét j thêm thì cho ý kiến nha :">
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn..@@
Không biết thằng ms quên,không kịp hay cố tình mà không làm cái nút tắt nhanh ứng dụng ở màn hình đa nhiệm.
dai.dai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namson86 chuâne cmnr 😃
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi cái này quên nói, ức chế lắm =]]
đang chơi game hứng quá bấm nhầm nó bay qua tìm kiếm @@! ức chế
minhasp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi, làm thế nào để dùng Lu620 như 1 modem internet cho máy bàn , thanks.​
@minhasp bn tải phần mềm nokia pc surie coi đc k trc mình dùng x2 01 cũng dùng thế để đọc báo vào yahoo chứ mạng chậm lắm
huunguyenfi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Binh Anh Người ta hỏi cho máy bàn mà bạn
minhasp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duonglongnd mình dùng thử rồi, cái PC suite ko áp dụng đc cho dòng Lumia mới buồn
@minhasp Dùng thử Zune xem
stronglee
ĐẠI BÀNG
11 năm
không biết lumia 520 có tốt hơn 620 không, giá rẻ hơn nhưng cấu hình như nhau thì phải
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stronglee 520 k có camera trước thui, còn lại mình nghĩ ngon hơn 620 vì nó ra sau mà 😁
@stronglee mình nghĩ k hơn đc đâu chả thằng ngu nào ssản suất ra 1 cái dt bán đắt tiền hơn mà cấu hình chức năng lại k = cái trc nó dù có trc hay sau ít nhiều sẽ bị giới hạn mà giới hạn trc hết mình thấy là video call nhé
và cái flas làm đèn pin nhiều khi tiện lắm bn à mà flas của 620 thì sáng thôi rồi
cũng định tậu em này cho My mum xài đây, thank bài viết của bạn
con 620 này có tiếng hỗ trợ tiếng trung không ạ?
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MaiRi có bạn
hero7715
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có thắc mắc là hình như Nokia lumia 620 không có con quay hồi chuyển phải không. Nếu không có thì con này không thể chơi những game đua xe phải không ?
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chơi đua xe tốt nhé bạn
hero7715
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badboydl88 Điều khiển trực tiếp trên màn hinh hả bạn. Chơi như vậy thì không thú vị lắm nhỉ !!!
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hero7715 đâu ra chơi bt như các đt khác thui, cầm lắc wa lắc lại mà 😆, thử tải racer 3D về chơi thử đi lên cửa hàng seach, miễn phí
cho mình hỏi.Mình chép các file truyện txt vào ổ trong của máy.Vào chỗ nào để mở file này lên.
@tritri0808 truyện bạn tải trực tiếp từ mục web của ứng dụng đọc sách (như bookviser) hoặc nếu có sẵn ebook trong máy thì up lên skydrive rồi sỳnc, còn tải trực tiếp từ web mặc định hay cóp vào thẻ thì chưa thấy hiện
Có bạn nào tìm được ứng dụng quản lí file trên lumia 620 k? Mình tìm vàng mắt ra chẳng thấy
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Binh Anh up FW mới nhất là có nha bạn
@badboydl88 Ngon rồi, cảm ơn bạn 😃
@badboydl88 sao mình ko thấy vậy bạn? Mình đã kiểm tra phiên bản cập nhật trên điện thoại thì thấy ko có phiên bản cập nhật mới. Xem trong điện thoại cũng ko có phần mềm quản lý file luôn.
@badboydl88 Chỉ giáo cho e với Bro ơi! E mới xài lần đầu 😔
csphea
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang tìm mua một em nó về dùng. Liệu em nó và 820 cái nào đáng mua hơn? Các anh hãy cho y kiến chút đi nào kekeke
@csphea Tùy túi tiền thôi bạn àk . Đương nhiên là 820 nó tốt hơn 620 vì hỗ trợ được nhiều cái hơn. Nếu bạn có khả năng mua được 820 thì nên mua . Còn nếu túi tiền của bạn vừa phải thì mua em 620 vừa đẹp , vừa sài sướng chỉ tội thua có 820 1 tí nhưng như vậy là đã quá đủ với số tiền mình bỏ ra rồi 😁
csphea
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tôn Thất Nhật Quân Cảm ơn bạn đã cho mình y kiến. Bây giờ mình đã chọn cho mình một chiếc Lumia 620 màu trắng. dùng sướng thật cho dù không đủ mạnh nếu so với xu hướng phát triển của smartphone hiện nay, nhưng đó vừa đủ để giúp mình làm việc một cách hiệu quả và cũng có thể tiệt kiệm được một chút $$$$
Ngon thế à ! làm 1 con mới dc !
Con của mình sao ko vào dc mạng nhỉ???

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
xem phim HD thì sao.thể loại m-HD 720p{nhẹ nhất}o_O
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AC/DC tất nhiên là xem tuyệt vời rồi bạn, k như hàng tàu tiếng trước hình sau đâu mà lo 😆
@badboydl88 định dạng mp4.hay mkv hả bạn.phim hd toàn mkv.:oops:
em 620 này có chức năng hotspot ko dzị mấy bác
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongcui chài có sao k bạn
Đang vào web mà tắt luôn thì làm sao nhỉ ?
Mình cứ phải ấn nút back hoài mới thoát. Huhu.
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuano620 trời ơi làm j khổ vậy bạn. bạn vào cài đặt của trình duyệt, ô sử dụng nút thanh địa chỉ cho : bạn chọn tab ( thay vì ngừng/làm mới ) khi muốn thoát bạn chọn vào tab trang web sẽ thu nhỏ lại và có dấu x ở trên bạn tắt đi là xong
@badboydl88 cảm ơn bạn nhiều nha.mình mới dùng nên chưa thạo. Hihi
badboydl88
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này tự up thôi bản, trên dt thì phải chờ thui chưa có đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119