Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Lumia 720: máy trung cấp trong một thiết kế cao cấp

TDNC
15/4/2013 13:44Phản hồi: 859
859 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
520 620 720 cùng cấu hình nhưng mỗi máy đều có công nghệ riêng,được cái này mất cái kia.Tùy theo nhu cầu và sở thích mọi người thôi.Muốn đầy đủ tất cả thì 920 là tuyệt nhất trong WP8.
@asimo7777 thằng 920 đầy đủ tính năng nhưng dày hơn 720 là sao thiết kế kiểu gì vậy nokia như thế ai mà chịu
máy đẹp thật, nhưng xũng éo có xiền mua.
Về thiết kế, giá cả, công nghệ thì Lumina khá tốt, là 1 sự lựa chọn rất đáng quan tâm. Nhưng mình khôgn thích điều lớn nhất ở WP là ứng dụng khá nhàm chán, Market nghèo nàn và không hấp dẫn người dùng như Android hay Ios.
Chê ít nhưng có lẽ chẳng ai cài hết ứng dụng kho của nó. Phần mềm thì chẳng cần nhiều chỉ cần chất lượng là được. Đâu phải cứ trình đọc pdf nó ra cả vài ngàn cái thì mới là nhiều đâu. Có chăng kho ứng dụng ít chỉ thấy thiếu thốn game mà thôi. Ko biết con này thế nào chứ con 620 các bạn thử bọc ngón tay vào trong áo (mỏng thôi) quẹt mà xem, vẫn được như thường trong khi đó các dòng cảm ứng khác có mà khóc ròng.
đang đợi em nó hạ nhiệt 1 chút là xúc liền
"Lưu ý mặt sau của Lumia 720 không thể tháo rời nên chúng ta sẽ khó lòng mà tiếp cận hay thay thế pin cho máy được."

Thế nếu pin xài lâu bị chai, bị phù thì làm sao để thay được pin các bạn?
longpt22589
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrkhai88 Lúc đó bạn đem ra Care cho kỹ thuật viên làm, cứ yên tâm đi bạn pin xài đúng cách thì lâu chai lắm. Iphone pin yếu hơn 720 mà mọi người xài vẫn yên tâm bình thường mà 😃
@mrkhai88 Mình cũng thắc mắc 😃
@tayninhprovine thật ra thì có tua vít là tháo đc thôi, giống con n9 thôi các bạn, nhưng sẽ khó cho các bạn ko chuyên. muốn thay pin thì các bạn có thể ra thế giới phụ kiện mua pin rồi tự thay hoặc nhờ ng ta thay luôn
bishamoon
TÍCH CỰC
11 năm
@tayninhprovine Đem lên hãng, nó thay cho, con nào nguyên khối chẳng thế.
lumia 720, 520 rất đáng mua!
sphinx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kết Design nhưng WP8 ở thời điểm này thì mình không chơi được rồi, chíp 1G dual core mà không giải mã nổi Divx với Xdiv thì mình ko bao giờ chơi.
Con Galaxy S đời đầu tiên chỉ chạy single core mà play movie 720p trực tiếp lun.
@sphinx Cứ để s1 mà dùng...ai bảo sao đâu!
sphinx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueseaN9 Tất nhiên, một con máy ra mắt năm 2013 với cấu hình hơn hẳn mà éo đáp ứng nổi một tính năng đơn giản mà các Smartphone khác đã có từ cách đây 3-4 năm thì mua làm ếch gì 😁
@sphinx Không ai bắt.....
Có 1 điểm mình vẫn thắc mắc là tại sao bọn này nó không chịu tăng RAM lên... giờ thì mình đã hiểu, nó mà tăng RAM lên tầm 2G thì cày được hết các game( với chip lõi đơn hay kép thì cũng thế thôi) và thế là các siêu phẩm sẽ ế vì người ta toàn mua thấp cấp hoặc trung cấp là chính
kakamtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
chừng nào unlock được máy chắc mình mới mua qá 😁
Mình buồn cái trò chém trái cây tính phí 15k hix

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Ryu89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@victor pham Cài cái AE fruit Slash đi bạn! Chơi hay hơn cái chém trái cây gấp mấy lần...

Đâu có dòng nào nói là bàn về điện thoại mới hay cũ gì đâu ta
@hypous Mới 100% nhưng đã qua sử dụng rồi đúng ko? s2 mới ra giá bao nhiêu? bây h đập hộp chính hẵng rẻ nhất cũng 8.2 củ....! LG mới chính hẵng? Với cả nó ra từ bao giờ rồi? Và 1 điều nữa chẳng ai lấy giá đt cũ để chê giá đt mới đắt hết....! có so sánh thì người ta so sánh s4 vs sony z và nói z đắt còn hợp lý....! Nói chung là mới mà so giá với cũ là hoàn toàn bất hợp lý! Đấy là chưa nói hai hdh khác nhau!
@blueseaN9
  • Thứ nhất: tôi không chê Lumia 720 đắt, bạn tìm hộ tôi cái từ nào tôi nói Lumia 720 đắt. Con này giá hợp lý, Nokia hiện tại đang được Microsoft trợ giá, vì thế giá thành của Nokia hiện tại coi như không mất tiền phát triển hdh, lợi thế hơn các hãng khác rất nhiều.
  • Thứ hai: tự bạn so sánh, tự bạn đặt ra câu hỏi của bạn là con đt Android nào QUAY ĐƯỢC FULL HD, chứ tôi bị điên đâu mà tự nhiên đi so sánh 2 cái hệ điều hành với nhau.
  • Thứ ba: bạn có nhiều tiền, bạn sính danh, sính vẻ bề ngoài, bạn thích ra oai vì mua hàng chính hãng, mua hàng mới 100%, được bóc tem gì đó mặc bạn, đó là việc của bạn, tôi không bàn tới. Nhưng nhiều người, sinh viên chẳng hạn, công nhân chẳng hạn, họ ít tiền và buộc phải so sánh để có thể sử dụng một thiết bị ngon bổ rẻ, phù hợp chức năng, ví tiền của mình, họ sai à, bạn sẽ cấm họ sao.
@hypous Nói mãi đếch hiểu....so sánh thì hãy ss cũ với cũ...mới với mới. Cũ và mới mà so sánh với nhau thì cực kỳ ko hợp lý! Còn bây giờ bỏ ra 3.6 triệu mua con qsmart dung cũng ngon chẳng khác j s2...thậm trí còn ngon hơn! Thôi stop ở đây!
@blueseaN9 Bạn có dám đăng lại câu bạn đã hỏi mọi người ở bình luận đầu tiên không ? Bạn đang ÉP mọi người phải hiểu theo ý bạn hiểu một cách tự suy diễn, Bạn có dám ngồi phân tích câu chữ và hoàn cảnh ra với tôi không ?

Bạn quá cố chấp và bảo thủ, nên nhớ câu hỏi của bạn KHÔNG hề có một dữ kiện nào về cũ mới hay chính hãng, nguyên seal, bạn chỉ hỏi là thiết bị Android nào mà thôi, nên đừng nguỵ biện nữa mà hãy tự vấn lại bản thân trong diễn đạt tại sao lại đặt câu hỏi là vậy đi.

=> Ăn nói thì không dám đi thẳng vào vấn đề, vòng vo, nội suy, hơi một tí là nhảy dựng lên bảo người khác câm mồm, chê người khác it hiểu biết. Mình cũng xin Stop với một người ăn nói không có căn cứ gì hết như bạn
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế đẹp nhỉ, rất thích cái vỏ của nokia làm nhé. Hơn nữa là đồ của nô rất bền :X chẳng hiểu WP8 mà cài đc lên mấy cái android tầm trung thì sẽ mượt thế nào, and tầm trung giờ ít ra cũng phải lõi kép 1.5, ram 1Gb rồi 😃

Sent from my LG-F240L using Tinhte.vn
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
520 còn không thì 920.
con này thì quá được nhưng chủ yếu là mọi người chê cái wp it ưng dụng mà thôi . theo mình mọi người nên tìm hiểu nhu cầu bản thân xem mình cần gì dồi hãy mua có phải hơn ko. nếu để liên lạc và công việc thì chon em này là ok .con nếu thích game thì cứ iphone mà phang .trả biết thế nào ngày trước dùng symbian cũ kĩ vấn thấy thoải mái .game tuy cùi nhưng có khi mình còn chơi có khi nhiều hơn dùng android bay h. nói thế để thấy ko có hdh nào vất đi cả vấn đề là ở người dùng mà thôi.đừng chỉ cầm qua cái máy dồi chê sao nó ko có game này ứng dụng kia dồi kêu cùi thế mà tội anh nô
pngbatho
TÍCH CỰC
11 năm
Mình thấy PR cho ĐT Win8 dữ lắm, pin trâu không nóng. Xài thử LUMIA 920 có 1h lướt nét và chụp hình thì máy nóng rần rần. Do vỏ dày nên không nhận ra thôi. Pin thì sụt cũng thấy rõ. Em này thích khoảng Camera thôi
Không cảm ơn Nokia vì đã phổ cập Smartphone đến từng ngóc từng hẻm thì thui, ở đó mà chê bai, 3tr8 mua đc cái smartphone hàng uy tín chip dual chưa? dân nghèo ngta mới mua đc chứ mấy bố
kindesu
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình lúc đầu cũng không có cảm tình lắm với wp8,vì dùng android quen rồi,vừa rồi sắm cho bà xã con lumia 520,thấy dùng khá ổn trong tầm tiền,hdh khá tốt,mới lạ hơn em android bắt đầu nhàm chán
kindesu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không cảm ơn Nokia vì đã phổ cập Smartphone đến từng ngóc từng hẻm thì thui, ở đó mà chê bai, 3tr8 mua đc cái smartphone hàng uy tín chip dual chưa? dân nghèo ngta mới mua đc chứ mấy bố
ok😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019