[Đánh giá] Lumia 920: ngoại hình đẹp, thiết kế ngon, chụp đêm ngon

TDNC
5/12/2012 9:14Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không hiểu Nokia fan nghĩ sao, một cái điện thoại mới ra, chưa thấy điểm gì quá nổi bật để thèm thuồng, thương hiệu thì đang đi xuống trầm trọng mà cứ bảo là "đối trọng" của iphone 5, S3 hay gì gì đó, nghe khập khiễng kinh.
Ngẫm lại y như hồi con Lu900 mới ra cũng ì xèo như thế, giờ thì ai cũng bán thốc bán tháo.
Nếu muốn man và sang trọng thì mấy con BB10 sắp ra còn đẹp + sang hơn gấp trăm lần con này. Còn với tầm tiền này thì Note 2 là một sự lựa chon an toàn và tiện dụng hơn con này cũng gấp trăm lần.
Ca ngợi cái camera, tưởng sao khi chụp đủ sáng lại cùi bắp như thế, kiểu này ai muốn chụp bằng con Lu920 này phải đợi ngoài đường lên đèn mới mon men ra chụp hình được.
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
@c0902765115 BB10 cũng có lý à nha,bạn nói cũng đúng đó,trước xài con L900 chán chẳng có gì chơi,,ghét nhất cái cảm biến ánh sáng của nó,mà mình cũng mong L920 ko như L900 !!!
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@c0902765115 Nếu Ip5 là đại diện cho ios, S3 là đại diện cho Ăn roi thì sao 920 lại ko thể là đại diện cho WP. ? Dùng cụm từ đối trọng chẳng có gì quá đáng. Ở đây là chỉ một siêu phẩm đại diện cho os WP so với ios và ăn roi thôi. 😃

Những điều còn lại thì thuộc về sở thích và trải nghiệm cá nhân rồi.
@c0902765115 Bác giở hơi hả. Nokia fan không khen nokia k lẽ khen apple. Nói chuyện suy nghĩ chút. Đừng đem suy nghĩa hay nhận định của bác phán lên niềm đam mê người khác ("Note 2 an toàn và tiện dụng hơn con này gắp trăm lần") Hài
Cái thông minh của Nokia là chỉ nói lumia 920 chụp thiếu sáng tốt. Bác không đủ hiểu sao?
Nô đã trở lại, lợi hại hơn xưa 😃
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Đời ko như là mơ nên các fan cuồng mới bể nợ ....hi ..hi
butsinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lưng hơi xấu.

Sent from my SH-02E using Tinhte.vn

Em hơi gà nên bác cho em hỏi một câu khá ngu đó là màu xám thì chất liệu vỏ khác với màu vàng, xanh, đỏ hả bác ???
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngducanh1412 màu đen là vỏ nhám, sần. 3 màu: vàng, đỏ, trắng vỏ trơn, bóng
chốt lại 1 câu là thằng nào éo mua thì đừng vào phán như thánh ý...thjk máy khác sang chỗ khác mà cm và mua
đẹp ngon ngon đẹp.. toàn từ đánh giá thế này mà ko sở hữu thì phí quá.
không ngờ design này mà trên màu vàng giờ nhìn đẹp quá.
kết Nokia và Winp8 quá đi thôi. giờ chưa đủ, nhưng ráng cày nhận tiền thưởng tết và tiết kiệm tí mà gom vào mua thôi.
chẳng thể lăn tăn Lu 920 ở điểm nào nữa cả.
tuyệt 920. Vote Nokia.

kèm thêm cái clip camera tesst trên 920.
nhiều thành phần gato nhỉ, ko chấp làm gì với những ng` đó khi ko đặt trải nghiệm thực sự để comment. khuyến cáo cho ai thích dùng đt tự sướng thì ko nên mua Lumia 920 vì những "nét ko đc đẹp" sẽ lộ ra hết, thậm chí màu da và vết thâm sẽ khá rõ 😁 vì chất lượng hoàn toàn là "100% pure"
ngon thì có ngon mà hơi thiếu gia vị!!!!
Naron-K
ĐẠI BÀNG
11 năm
Niềm mơ ước của em.😁
Con này mà có thêm tính năng chống thấm nước là cỡ nào cũng phải xúc:p
ủa tấm này bị ám tím này , lại giống ảnh hưởng từ Iphone 5 và Nexus 4 😔
@Leetruong1412 ánh mặt trời đó ông thầy ạ
icklad
TÍCH CỰC
11 năm
ai thích gì thì mua cái đấy,theo em 14củ là hợp lý rồi.😃
@icklad Con này giá cũng hợp lý, mình thì mình chờ 820, hợp túi tiền của mình mà hoài ko chịu ra, cuối cùng quay qua mua quách Blackberry
Đã dùng thử ngoài store, nhìn mặt nhựa thấy dỏm dỏm sao ấy. Ngoài mặt nhựa không ưa ra thì còn lại kết hết :x
@fRenzy nhựa nhưng là nhựa chất lượng cao còn hơn là nhôm dễ bị móp đấy bác.
@noctunalguy Nhựa rớt cũng mẻ thôi nhưng khó hơn nhôm. Quan trọng là lúc nó chưa bị rớt thì nhìn không ưa lắm, nhất là cái màu vàng và đỏ. Màu đen nhìn đỡ hơn hẵn.
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@hotboy115 Thế thì khoe ip 5 làm giề
Wp là 1 hệ điều hành mới hơn 1 năm tuổi chú đi so với thằng ra từ hồi ipod touch đời 1 là năm 2001
Rõ khập khiễng

gửi từ cái thớt nhà
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@hotboy115 vậy mình nhận nhầm, cứ tưởng gặp đám fan cuồng ăn roi cơ, làm sao lại lẫn ifan với ăn roi fan dc nhỉ? 😔

Mấy game khủng tôi đã có em NVIDIA GTX 650 gánh rồi. Tôi chẳng hứng thú gì việc dán mắt vào cái màn hình xíu xiu đó đâu. ;)
@J_Tuan đang cày cái này,khá hay với trình pk
@hotboy115 Xe cán đây
Lỗi chụp đủ ánh sáng hơi nhạt và đục có thể là do cơ chế hút ánh sáng xung quanh nhiều của máy lên có thể đây là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng này, 2 công nghệ Pure view này không có cái nào là hơn hẳn nhau, nếu cộng gộp được vào thế hệ thứ 3 chắc chắn sẽ cho những trải nghiệm ảnh thật pro (nhưng lúc đó rất có thể máy sẽ dày như 808 😕)
wildboybk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là có rất nhiều ifan và adfan GATO vào dìm hàng , các Thím ifan thì daì cổ ko đc Cái màn to , chỉ Đc cái daì dáng , các thim dung' adroid như em thì để có đc độ mượt như của wp thì còn ngóng dài , chưa kể đến chuyện phân mảnh , dài cổ ko thấy update , vòng đời ngắn , nhanh lỗi thời , em ko gato vì e dùng đt theo nhu cầu của e
toàn mấy ông chém gió 😆. dung ăn roi tàu cũng khoe là máy dùng ăn roi. ngta mua máy gì dùng gì kệ ngta, các ông ko mua í kiến dek je.
@một số ông tướng khoe nhiều game vs apps mà chỉ mong ....., đã dùng thì dek cần khoe đâu, hay ho dek je mà khoe. Ios 1 đống ứng dung mà dek jb dc thì khác éo wp
@zhouyumin20 Mình thích câu "cả thế giới xài app chùa" nghe mạnh miệng gê
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
@thanatox1 Tháng 15-20 củ thì mấy mà chả mua được mấy thứ đó. Có tiền mua cái biệt thự 30 tỉ thì mới khó
@hotboy115 10apps tính phí là ngon rùi thím
Chứ apps hay sử dụng toàn free ko. Cần liệt kê ra chục ví dụ cho thím sáng mắt ra ko
Đề nghị mod ban nick 😁
chiếc điện thoại hoàn hảo nhất từ trước đến giờ mình biết.
quá đẹp và quá nhiều tính năng tốt và tiện dụng. với cái giá cũng chẳng phải quá mắc.
xin lỗi... nhưng không trước tết thì sau tết mình sẽ mua 1 em màu đỏ thôi.
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
mình khoái cầm chiếc phone nặng chút cảm giác đầm tay chắc chắn. Đam mê chụp ảnh nên nó là sự lựa chọn top 1.
Ủng hộ nokia
máy đẹp .. ko lẫn với thằng nào ,,, nhưng bảo đảm mốt Iphone nó ra bản nhiều màu ,bảo đảm có thằng nói giống Apple cho nè
Quan tâm cái giá cuối thế nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019