Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Macbook 12” 2015: siêu mỏng, vừa đủ mạnh, pin lâu

sonlazio
12/5/2015 13:58Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều mem tinh tế bảo thủ quá,cái máy nó làm ra hướng đến đối tượng rủng rỉnh tiền bạc và có nhu cầu phù hợp,không phải hướng đến đa số...các bạn không mua nhưng có người mua..đừng vì mình không thích cái gì mà chê bai này nọ... không thích thì ra chỗ khác chơi ..
traduma
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa biết thực hư thế nào, chứ mất cái gesture 3 ngón thì đúng là quá dở hơi. Mình từ bỏ chuột không dây từ hồi dùng Mac, cái gesture 3 ngón là cái rất hay dùng.
Vụ sạc cho điện thoại trước mắt có thể dùng tạm cái adapter USB Type C sang USB female, rồi dùng các cáp tương thích cắm vào.
Cổng headphone máy này có kiêm luôn SP/DIF để xuất âm thanh 5.1 khi xem phim như MacBook Pro không nhỉ?
Em rất thích anh Sơn review kỹ càng chính xác, nhiều thông tin, ảnh đẹp. Có tâm.
fine
TÍCH CỰC
9 năm
Hình chụp minh hoạ của anh chủ đẹp quá.
nhìn màn hình lớn quen rồi, nên mình không chọn 12" mà sẽ chọn 15" :3
Mình mà có nhiều xèng sẵn sàng để apple hút máu vì đồ apple quá đẹp 😁
VietT
TÍCH CỰC
9 năm
Mod viết 1 bài đánh giá rất chính xác (ưu, khuyết...rõ ràng) & công tâm k hề thiên vị về Macbook mới này 😃
Đúng là MB này mà xách ra ngoài thì muốn kết nối, lấy file...qua lại từ các thiết bị khác (ko có cổng USB-C) đúng là..nan giải thật ===> chỉ có ai làm mấy chức vụ cao cao như sếp...thì xài ko có vấn đề gì (chỉ cần ra chỉ thị, định hướng...cho nhân viên bên dưới làm..) chứ kiểu "lính lác" như mình thì thua ===> E vẫn mong chờ MBP 15" chip broadwell sắp đc ra mắt. Nếu có điều kiện sẽ đổi e ME 293 hiện đang xài này
dohoa911
TÍCH CỰC
9 năm
Quá đẹp cho một cuộc tình, rất hợp với việc của mình ... nhưng tình hình là rất tình hình
ken1435
TÍCH CỰC
9 năm
Chức năng drag bằng ba ngón tay có thể kích hoạt mà, tuy nhien hơi khó tìm một chút. Mình đã mò ra ngay từ lúc mới mua và xài tới giờ, không còn khó chịu gì với trackpad mới nữa, xài quen rồi quay lại xài trackpad cũ khá khó chịu
@ken1435 Tìm ra ngay từ lúc mới mua là dễ rồi 😃
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Mình sở hữu điện thoại FHD, màn hình máy tính Dell QHD mà nghe bác mod nói về màn hình cứ như là bước thụt lùi của Apple ?? Có lẽ mình chưa "trên tay" nên chưa rõ chăng?

Tại sao Apple không làm các icon application cũng theo "retina" luôn đi? Như con iP5s, Sony Z3 mình xài, ppi khủng chà bá lữa sao chữ vẫn đọc chữ, lướt net ầm ầm ... (ý mình là nó tăng độ nét của chữ chứ không làm nhỏ chữ do độ phân giải lớn hơn) Chứ lại x2 gì đấy rồi scare thành 1280 x 800 thì như con lap Asus cùi của mình à ??? Nghe cái này giống lừa tình quá 😁

Đọc 3 lần vẫn chưa hiểu về khoản màn hình 😔 Bác nào thông não mình điểm này phát :D Quá cảm ơn luôn 😃
@nokishock Máy giải trí nên chỉ cần đẹp là được rồi ah. Hiệu năng để mai tính. Vì nếu muốn làm việc thì mua macpro thôi (tốt hơn là làm trên máy bàn windows hay sắm 1 em laptop workstation )
Ké tí....
20150508_092915.jpg 20150507_170505.jpg
ljonh3art
TÍCH CỰC
9 năm
MacPro 2014 13", MacAir 2015 13" với iMac 2013 Me086 thì chọn con nào các bác?
Bài đánh giá rất chi tiết. Cám ơn anh Sơn 😁
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
Chán quả "không hỗ trợ 3 ngón" cái này dùng rất hay trên Mac Air cũ
Birdy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết chi tiết quá! Đọc xong mình lại thấy con air13" của mình vẫn tuyệt! Chưa thấy có điểm thuyết phục ở con này để mình li dị em air!
VietT
TÍCH CỰC
9 năm
@Birdy tất nhiên là e này chưa đủ hơn Air nhiều (tạm thời hơn về trackpad, bàn phím mới & màn hình retina) nhưng lại thua cũng k kém là cấu hình yếu hơn (nếu so với Air 2015) nên bạn k thấy có hứng thú đổi là đúng rồi..Mà đã đổi là người ta lên hẳn MBP luôn chứ (e này thì "hơn chắc" e Air của bác chưa? 😃 ) ai lại từ Air lên MB
danh chon cuong tao,, mua surface pro3 hoac surface 3 la ngon,,, ma khong biet chip x7 manh khong troi, minh dinh mua con nay xai nhu lap:rolleyes:
Bookmark lại mai đọc, rất thích bài của bác Sơn này ;) Thực sự thì em này đẹp quá quá đỉnh luôn 😃 nhưng để chọn em nó thì chắc chắn là mình không. Ngoài ra vụ dùng 1 tay mở màn hình thì nhiều máy làm được rồi các bác ạ 😃 ví dụ là con Dell Vostro 5470
dino_su
CAO CẤP
9 năm
theo các bác e có nên đổi con rentina 15inch lên con này ko? chưa đc cầm thử nên ko biết ntn. nhu cầu em chỉ đơn giản web,fb,xem phim thôi.muốn nhẹ nhàng mang đi mang lại cho tiện 😃
VietT
TÍCH CỰC
9 năm
@dino_su từ retina 15" mà qua e này thì gọi là "xuống" chứ k phải là "lên" đâu bác 😃
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@VietT con kia to quá vác đi đâu hơi bất tiện. năm em lấy là 2012 chưa có con 13inch chứ ko e cũng múc rồi. air thì màn lại ko đc đẹp cho lắm, đang máu quá bác nói làm e lại chùn
Đọc xong bài là em cũng quyết định không góp tiền để mua nữa. Ém hàng luôn. Dùng tạm con macbook pro cùi cùi từ năm 2012 cũng được. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019