Đánh giá máy tính bảng Google Nexus 7: thiết kế tốt, cấu hình cao, giá rẻ

Duy Luân
8/7/2012 13:8Phản hồi: 518
518 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả ra sao khi ko 3G & ko hỗ trợ thẻ nhớ ngoài =))
Nghĩ tới cái giá thì không có gì để phàn nàn cả 😁 :D
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ nhìn vào kindlefire kìa, phần mềm bị tuỳ biến bởi amazon, có rất nhiều giới hạn và nhược điểm về phần mềm hơn Nexus 7 nhiều mà vẫn bán cực chạy đó thôi, giới hạn phần mềm chỉ là giới hạn ảo thôi
Mấy bác ở đây toàn xài smartphone mà cứ chê ko có 3G là 1 nhược điểm. Thử hỏi có 3G thì còn cái giá 199$ cho các bác mua ko?
Dùng smartphone ko phải là để khoe mẽ, mà là để ứng dụng nó vào nhu cầu của mình. Đây là lúc ứng dụng đó, sao ko lấy smartphone dùng sóng 3G phát wifi cho tablet xài mà cứ ở đó chê lên chê xuống?
Điều đáng tiếc nhất ở con này chỉ là ko có khe cắm thẻ nhớ thôi.
@Long_Xuyen_Boy lạy thánh hiển linh! ko phải smartphone nào cũng phát wifi dc và cho dù là phát dc đi nữa thì thánh cũng nên biết là smartphone sẽ biến thành heater zippo+ nhanh đói bụng đòi ăn hơn thánh ah.
mấy anh ''Tung của'' về vườn hết nhé....
hot hot
về vn giá lên chắc tầm >50đô nữa quá.. 250đô cho 1em 8g..vẫn rẻ chán..mà có xài đc usb 3g là lụm 1em liền..hehe..
teomapvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
rẻ nên nhiều nhược điểm và thiếu sót quá
hai66lt
ĐẠI BÀNG
12 năm
đề nghị "không đăng bài kiểu khiến nhau chết thèm" nhé
beautyfulBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại ở HN đã có đơn vị nào sửa được tablet chưa vậy các bạn?
mình ngán xái tablet xách tay rồi, có con HPtouchpad mua của bạn
MANHTRANG trên tinhte này. sau vài tháng mà sạc không vào, gửi BH đến 3 tháng nay rồi mà cứ lý do này nọ chưa gửi sang us BH được, bực mình 😁
chungnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về VN giá 220$ là mình cưới em nó ngay 😃
Kô biết khi nào hàng về nhỉ

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
@chungnn Riêng ở Mỹ tuỳ vùng, nhưng đa số các bang ship về trên Play Store đã đạt mức giá 217$ sau thuế rồi bác ợ.

Bacs không biết rồi ở Mỹ đang giá trước thuế chứ ko phải sau thuế như ở VN. Ship về VN thêm 1 chai nữa nhé 😁
Một chiếc máy quá tốt cho cái giá 200usd.

Cấu hình tốt, hệ điều hành mới.
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng thích cái này lắm nhưng mà nó ko có 3G lên ko dám mua.
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zombies Theo mình thì cước 3g hiện đã rất tốt (vina có gói 20k/tháng cho sv) chạy tẹt ga và quan trọng là dùng luôn sim chính. Dùng đt để share internet cũng ổn hơn là phải thêm tiền cho tablet 3g ( ít tiền thì 1 em galaxy y cũ khoảng 2 củ, vừa có điện thoại vừa có tablet...3g. sao nhiều bác cứ phải méo mó soắn lên thế nhỉ)
zombies
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuphan286 Ak nếu nói như bạn thì mình ko cần phải mua galaxy y. hj.
Mình ở trên núi lên hiếm khi có wifi lên yêu cầu của mình là thích có 3G. tiện hơn bạn ak. (ý kiến riêng)
versace1088
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên vatgia.com đã thấy cho đặt hàng trc 1 tuần giá 6tr6 >"< . Chờ thêm mấy tháng cho giá rổ ổn định là xúc thôi. Sắm wireless router dần là vừa ^^ .
seăind
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, vừa làm cái ipad và cái wireless router, cái này mà ra sớm 1 chút thì tốt...
voice và video với Yahoo Messenger cái này với mình thật cần thiết để chát với người nhà, hy vong các pro sẽ hack được
với cái giá 200$ thì những nhược điểm đó có thể bỏ qua được, nhất là với cái Jelly Bean với nhiều cải tiến đáng kể.
Các thím ơi, thương gia sẽ thổi giá khi anh em sốt vó vì nó, cho nên anh em cứ dìm hàng nó nhiệt tình vào hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019