[Đánh giá] Một vài cảm nhận về Samsung Wave 3 với Bada 2.0

TDNC
3/11/2011 19:8Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SS Wave chưa thể gây cơn sốt như SSII và Note
Android nó khác, nhiều người quan tâm hơn 😃 Với lại SS cũng chưa phát hành chính thức rộng rãi nên chưa Quảng cáo :p
duyenthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi cái có 1 thế mạnh,phục vụ cho 1 nhóm đối tượng khác nhau mà các bác.với kinh tế tài chính của 1 số người thì wave là lựa chọn rất hợp lý.Theo mình thấy với cùng 1 giá tiền thì chưa có cái đt nào có chất lượng màn hình như em wave cả.các bác cứ so wave với SII, note làm ji.phân khúc đối tượng của chúng hoàn toàn khác nhau mà
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp nhưng dùng bada là điểm yếu nhất của em nó. Lâu rồi bada vẫn chưa lấy được thiện cảm người dùng. Chán.
Bản 2.0 đã chính thức chưa chủ xị
Chưa thấy đâu cậu à.
cái ông sam này lâu thật; chả như google nó cứ ra đều đều
Ngay cả Android 4.0 SS cũng để tít quý 2 năm sau nữa là.
Hôm nào bác làm bài so sánh giữa WAVE 1 2 3 nhá 😁
Chủ topic có em Wave III này rồi hả....? Mình thấy hình có tiếng Việt đúng không? Nếu đúng là có tiếng Việt thì bạn dùng Stune 1.0.6 copy cho mình nguyên cái thư mục String trong SystemCSC được không vậy................?
SS cho mượn để review thôi đó bạn 😃
Cũng ko cung cấp thông tin của máy khi chưa được phép đâu :p
HPSS
TÍCH CỰC
12 năm
Kết cái nắp lưng nguyên khối quá!
Cái nắp lưng nguyên khối là cái nhược điểm ấy... Bạn thử nghĩ lỡ tay làm rớt mà nắp lưng móp 1 tẹo thì có thể sẽ không trượt cái nắp lưng ra được nữa...

@LIENHUONG: Uổng nhỉ... Mình đang cần mấy cái đó để việt hóa cái Bada 2.0...
renorjza
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có tí thiện cảm gì với Bada 😃|
Dùng mới có thiện cảm cậu à.
gio ma dung may loai cam ung' met lam no ma rot 1 cai la thoi vut luon
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này mà rẻ rẻ em cũng dùng thử xem thế nào
Vậy cậu mua Wave I hay II 2nd dùng thử cũng được.
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng đang xem xét
Khuyện cậu kiếm cái Wave I 2nd tầm 3.5 - 3.8 đấy mà nhiều FW hơn.
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thích Wave2 hơn ạ
Wave II MH to hơn & nút Home khác, còn lại như nhau song dùng thì Wave I nghịch tốt hơn đó cậu.
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanh các bác góp ý em sẽ xem xét lại ạ
hiện tại nhược điểm lớn nhất của nó chính là Bada
Thằng ss ngu vkl.nó làm ra cái này mà k cho ai đụng vào phần mềm hay game của nó.thà cứ như android.dù hack đc đấy.nhưng mà có nhiều ng trung tay phát triển thì nó nhanh.chứ nó cứ ôm khư khư ai phát triển cho nó.nhất là vn.có rất nhiều nhân tài.mua máy về để học và làm việc.chứ mua máy rồi đợi nó ra cái no cái kia.thế thì bao h bada nó mới khá lên đc.android mất 5năm để thành công chắc bada mất 15năm mất.ss mà đọc đc cái này thì nên nghĩ lại.k thì còn lâu đuổi đc thằng android.cho ae vn phát triển phần mềm còn nhanh và các nước # nữa.lượng app nhiều lên thì máy mới bán đc.k thì máy mới ra lại xuống giá như hàng tồn kho thôi
con này có hỗ trợ flash không hả các bác
FW 2.0 có hỗ trợ bạn à nhưng 1 số trang xem còn hơi chậm 😃
respublik
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này cầm cự cùng lắm 1.5 năm rồi vứt thôi, riêng hệ điều hành của SS thì khỏi phải nói, không có nhiều bên thứ ba hỗ trợ, không thu hút developer, hậu mãi èo uột, lượng người dùng lèo tèo, có chăng là đẹp ở thời gian đầu mà thôi. Nhìn vào hai thế hệ trước là biết.
Dùng với nhu cầu cơ bản kiểu nghe gọi (pin tốt), nghe nhạc - chụp ảnh & thiết kế đẹp thì cũng ổn mà cậu.
Còn ai thích nghịch nhiều thì mới mau chán thôi.
Do kho app của andr và appl quá lớn thôi....chứ hậu sinh khả úy, nhưng cần tgian pt.
Có một số điểm hay của bada mà andr cần học tập đấy.

Mình xài s8500 mẫu SS tại HQ sx thử tháng 18/3/2010 , kết lắm nhưng vọc nhiều và web nhiều nên sang Andr

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
mình thích sản phẩm đẹp, tiện dụng. và đặc biệt là điện thoại thì phải hợp kim hoặc kim loại cầm sang lại chắc tay.
nên khi dùng Wave 3 là rất kết. tuy không cần mấy em Wave này đua theo công nghệ gì, nhưng xử lý cùng những tính năng được tích hợp sẵn trong máy thì mình cảm thấy xài với em này là vừa.
Máy này tuyệt đây chứ! Chỉ là các bác không quen với HĐH Bada nên thấy vậy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019