Đánh giá N550JV - laptop giải trí với CPU Haswell mới nhất của ASUS

bk9sw
26/9/2013 10:34Phản hồi: 537
537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac nao co hp envy or ultra gi fo loai 17'' chia e 1 con voi
Phải chi cái loa sub tặng kèm nó tích hợp vô trong máy luôn thì ngon. Ghét đem theo cái loa đó ghê, đã vậy còn phải tháo ra - gắn vô :oops:
@vn00220791 sub rời mới khỏe và cho chất lượng âm thanh tốt bạn ạ. Nếu đi ra ngoài 1 chút thì đem theo làm gì 😁
Lại nhớ hôm đi mua laptop mình mua k45vm 1 ông vào sau mua n56vz rồi tới lúc test để 2 máy cạnh nhau mà khập khiễng quá 😔
quá đẹp, asus càng ngày càng đẹp không thua kém gì sony rồi. nói thiệt là mình thích asus nhất rồi tới macbook. mua con asus hơn 2 năm rồi mà không biết bảo hành là gì và tới giờ chưa bị hư gì luôn. loa của nó cũng hay nữa, mặc dù không to nhưng được cái hay và mạnh. nói chung là rất hài lòng với những gì asus mang lại và nếu sau này đổi máy thì sẽ chọn asus hoặc là macbook
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Con này render 3dsmax được không nhỉ?
gls2gh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon quá, có bác nào sút N56VZ CORE I7 3630, RAM 8G, HDD 1TB, FULL HD, NVIDIA 650M 2G không??? Em mua tháng 18/10/2012 máy còn nguyên tem chưa bảo hành!
Mua giúp em để em cưới em N550JV với 😔
ps: các bác pm cho e cái giá nhé 01667051661
@manhcuongc88 e nó ra đi tầm 24.990.000 bạn ạ
gls2gh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhcuongc88 20tr nếu bác vui tính thì e fix giá cho ~2tr
imonion
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gls2gh
Con này bác inbox cho em tình trạng và cân đối xem có giá thơm hơn ko bấc. Em đang quan tâm.
@gls2gh tiếc quá, ko mua đc của bác rồi. Đang thích em LG GK nên hoãn máy tính sau vậy. 😔
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
cái gì cũng ngon, cái giá là ngon nhất
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
e này được ASUS xâu hàng trên fb rồi 😁
không còn mặn mà voié laptop nữa rồi
Pin 4 cells cũng hơi dở nhỉ
@smoothcriminal quả 4cell của N550JV sẽ lâu hơn so với N56VZ của pác đang xài đó 😁
trananh239
ĐẠI BÀNG
10 năm
@smoothcriminal đo dung dượng của pin mà đo bằng cell thì ko chính xác lắm, em pin 4 cells của n550: 59 Wh; 6 cell của N56: 56Wh
Máy ngon nhưng với giá này quất con vaio ngon hơn
@ryanbl Vaio éo có con nào âm thanh ngon , màn hình đẹp mà nằm ở tầm giá này đâu nhé
Chưa kể quả Card rồi khủng long
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
đang xài 1 con dell, CPU đời cũ i7 2620M, ngoài điểm CPU thì tất cả điểm còn lại đều cao hơn hoặc bằng con này, cả điểm đồ hoạ dù con mình xài card onboard HD3000 của Intel (cả game và aero đều 6.7)

ko hiểu bọn asus làm g mà hiệu năng thấp vãi =.= tuy thiết kế thì đẹp và màn hình ngon, nhưng hiệu năng thì quá thấp so vs cấu hình. hôm kia đọc 1 bài review 1c toshiba xài cpu haswell mà điểm có 2 cái đến 8.1 @@

tìm 1 con nhẹ ~1.5kg pin xài trên 5h liên tục cũng khó nhỉ. nghe nói cpu haswell tiết kiệm pin, mong ra con nào khá hơn con này. đến h chỉ thấy có Mac là có pin tốt, laptop pin tốt nhỏ gọn khó tìm vãi, có thì giá cũng trên trời, mắc hơn cả MBA =.=
bài này tâng bốc quả loa rồi

mấy cái tem nhìn dơ thật
@King Julien bóc hết bóc hết
ko biết con này sao chứ con N56VZ đang dùng thấy Asus gia công tệ quá nhất là cái màng hình ọp ẹp...cái cổng usb chập chờn...nhưng do máy làm việc nhiều nên ko thể để bảo hành mới ác...các bác có mua thì kiểm tra cẩn thận...nói thì vậy chứ những phần còn lại của máy ok hết...
máy đẹp
Dạ cho hỏi có ai biết đây là chương trình gì không ạ. thanks mọi người nhiều
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@bino7589 Tên nó là Speccy
Bạn có thể tại nó tại trang chủ: https://www.piriform.com/speccy/download
cái chấm điểm có đúng không sao thấp vậy?
HTCAmaze4G
ĐẠI BÀNG
11 năm
core i7, card màn 4gb, ram 8gb.... giấc mơ của tui là đây...hixx! thèm chơi game mà sv nghèo nên chỉ mua đc con probook HP i3, ram 4gb nâng cấp 8gb, card 2gb thôi haizzz
@HTCAmaze4G cày từ từ rồi cũng sẽ có e nó bên cạnh 😁
B
Bác comment thế khác nào GATO, phải nói rõ tên máy và lý do chứ.
Con này hôm qua bên PicoPlaza nghía cũng ko thấy cái loa nó đâu, (mấy cái chấm chấm trên nút chỉ là họa tiết thôi) Asus giờ em nào ra cũng giấu loa hết, hình như nằm ẩn dưới bản lề hay ở dưới thì phải
@king_of_mar1311 4 loa vệ tinh đc dấu bên dưới gốc trái ở nơi để tay đó bạn. 😁
@king_of_mar1311 con này loa dưới chỗ để tay, 4 loa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019