Đánh giá nhanh Asus PU500C, ultrabook 15" cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

cuLong
20/8/2013 14:42Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cấu hình đủ và đẹp
bề ngoài đẹp và đủ
Giá tốt.

ĐẠI BÀNG
11 năm
@okiookio bạn nhầm bạn cứ thử đề bị sập nhiều xem. trc sau cũng ảnh hưởng đến main rất nhiều. lắp pin là máy duy trì ổn định nhất.
nếu máy mình có win thì cũng 15 chai á:rolleyes:
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
cái quan trọng nhất đối với dòng máy doanh nghiệp là WWAN option thì lại không có:mad:
Từ ngày yêu macbook nhìn con nào cũng Xấu là sao ?? 😔(
@bomduc Thì cũng giống từ ngày cưới vợ tối nào cũng phải khen em đẹp nhất dù.....

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
@WoodHouse Khác nhiều, yêu thì cưới, chán lại bỏ =))
Vợ mới phải nịnh thôi
Từ ngày yêu macbook nhìn con nào cũng Xấu là sao ?? 😔(
Khi mà cài Windows 7 hoặc Mac OS 10.7 từ USB thì mới thấy sự quan trọng của loại 2.0. Vì driver của USB 3.0 chưa được tích hợp sẵn nên trong quá trình cài nó sẽ đòi! Còn với Windows 8 hay Mac OS 10.8 trở lên không vấn đề gì!
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
Đến quợt sờ tây sần nó còn đầu hàng trước ông nội EVN nữa chứ đừng nói gì mấy dòng un tra búc với bình dân @@ 2 năm tốn 1-2tr thay pin hay huy hoàng 1 phút rồi bổ sung máy vào bộ sưu tập đồ hư?

Main laptop mà phán bền hơn main máy bàn thì đúng bạn chưa bao giờ mở nắp thùng máy từ thời core i cầu cát rồi 😃
phihung211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu cài win bằng usb hoặc sử dụng hiren't boot từ usb nếu cắm vào cổng usb 3.0 sẽ không nhận vì thiếu driver
mấy cái phần mềm báo chai pin ảo lắm, e dùng vẫn ngon mà nó báo chai gần 20%
không thấy chủ top nói đến cái bảo mật vân tay,nhưng mà thấy xấu hơn hp probook
Kết cái thiết kế, nhìn khá đẹp
h2ux
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao bây giờ con Asus nào viền màn hình cũng dày, nhìn thấy nản quá
Hoang_Cntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này chất quá nhỉ???
Tân sinh viên chắc éo mua đc với giá này rồi
- Cái vụ tháo pin laptop này là mình troll mấy bạn khoái tháo pin thôi. :v

- Từ đời Ivy, khi Intel tích hợp luôn USB 3.0 lên main, không xài qua chip của hãng thứ 3 như NEC thì driver Windows nhận luôn nhé, Hirent boot hay là up fw qua USB, chuột, phím gì trong DOS nhận tuốt nhé.

Cái bảo mật vân tay có từ chục năm nay rồi, đâu có gì lạ đâu bạn.
Bậy nè, USB 3.0 nhận bình thường nhé, lên cafe TT mình cho coi. :D
muadonglove
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuLong bạn viết bài review, trên tay mà troll thì những người ko biết sẽ tưởng thật hay sao? !! giờ bạn nói bạn troll, chả ai tin điều đó mà mình thấy đa số ý kiến vô phản đối. vài lời góp ý.
nó tích hợp usb 3.0 nhưng những người ko cần win7, win8 mà do yêu cầu công việc cần XP để chạy một số phần mềm thì sao mà nhận được..
Được cái là mỏng. Và giá tốt.
Chả hỉu sao, mềnh thích máy tính cũng nên như đt, chạy đua theo độ phân giải, đạt đến độ không còn những đường ngang dọc khi nhìn bằng mắt thường, ấy mới làm nên chuyện: ăn laptop, ngủ laptop và trong khi trong WC cũng laptop.
Cấu hình vậy giá tầm 14 triệu là được rồi. Giá vậy chả ngon tí nào.
sorry , nếu bạn muốn móc core i đời đầu vậy ta thử móc main máy bàn cũng thời đi bạn ah, và cụ thế ví dụ bạn so mấy máy giá rẻ như compact hay emachine thì cũng nên so các main cùng loại của JWJ hay VIA nhé cho nó chuẩn.
hơn nữa mình k nói đến core i đời đầu

Cơ mà bạn dùng workstation mobile của bạn chết main vì sụt điện chắc là bạn vớ phải hàng dựng hoặc hàng lỗi rồi, riêng dòng workstation mobile nó có tiêu chuẩn về chất luợng cao hơn các dòng phổ thông, ngay từ cục sạc cho đến con máy. Nếu mà bạn để workstation mobile nó chết main vì mất điện thì mình rất là lên án lối dùng máy tính của bạn, có thể coi như nó chịu dc cả ngàn lần sụt đi nữa thì cũng không nên hành hạ nó thế, phải có ý thức mà giữ gìn mà trang bị cho cục UPS hoặc lắp cục pin vào bạn ah, của một đống tiền đấy.
à máy mình vẫn lắp pin không phải vì mình k muốn tháo mà là vì miền Bắc hay có gió nồm Nam và mưa thì ẩm , tháo ra chân tiếp xúc sẽ kém.

Sập nhiều là bao nhiêu lần hả bạn cho mình con số cụ thể bạn đã thử, mình sẽ thử lại trên máy mình khi rảnh?

Việc trước sau nó có sự cố chỉ là vấn đè thời gian, không vì nguyên nhân này thì nguyên nhân khác hoặc do nhiều nguyên nhân cùng lúc.
Hơn nữa khi đem vào sử dụng nếu chỗ bạn điện hay bị sụt hoặc hay bị cắt đột ngột thì tự khắc bạn sẽ biết phải bảo vệ máy ntn.

đương nhiên là sập điện bao giờ cũng không tốt nhưng mà 1 vài lần thì chả sao đâu ạh.
Hơn nữa 2 bạn để ý, cục sạc laptop (zin) khi bạn rút điện ra nó luôn sáng 1 lúc mới tắt chứ k phải là bụp phát ngỏm luôn như là máy bàn đâu.

cảm ơn 2 bạn đã "quai" nhưng kiểu moi móc để thể hiện thế này không hay lắm.
Chuoicrew
ĐẠI BÀNG
11 năm
@okiookio bạn ko phải bảo thủ cái sai. ngta đã chứng minh cả rồi, khi đang xài mà mất điện sập nguồn theo bạn tốt hay là ko tốt. hay vẫn cứ khăng khăng main nó bền. bạn nghĩ con nào cũng như bạn ý. nói 1 cách khách quan thì những dòng đời cao bây giờ mà vẫn giữ cái triết lý tháo pin để đỡ chai pin, sập nguồn cũng k lo thì mình phục bạn. đừng nói 1 vài lần bạn dùng lap ngày 1 ngày 2 mà 1 vài. điện thì nó mất bn lần ai mà đếm xuể, còn sao bạn phải trình bày cái bạn lắp hay k ra làm gì, mình k hỏi, đang nói là tập chung trong topic này sập nguồn ảnh hưởng đến main và phần cứng, rủi ro sẽ cao có thể no k xảy ra vs bạn nhưng sẽ là ai đó, chứ đừng lấy cái ý kiến tôi, cá nhân của bạn mà nói ra đây, máy t sập k sao nghe nó cũng chả quê mấy =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019