Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Asus PU500C, ultrabook 15" cho doanh nghiệp vừa và nhỏ

cuLong
20/8/2013 14:42Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

syldntd
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là máy doanh nhân có khác. Máy nhẹ và đẹp.Nhưng mình không thích 1 tẹo nào. Cấu hình hơi yếu. Chả vooc vạch nhiều như 1 số loại khác. IVY core I7, Ram8 gh(Có thể lắp thêm ram8gh ,Card HD4000& AMD 2gh) maf giá có 15triệu
vừa rước con này về sau bài viết này mấy tiếng, cảm nhận là đẹp, vuông vức, mỏng, nhẹ. chỗ cắm tai phone tích hợp luôn lỗ cắm mic gọn gàng, tản nhiệt tốt, quan trọng là pin dùng công nghệ li-poly bền, win 8 bản quyền,có thêm ổ ssd khá hay, tiếc là k có đèn bàn phím....nói chung với giá tiền này và k chơi game như mình thì quá ngon rồi!
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vẫn thích màn hình full HD hơn.
crazykid42
ĐẠI BÀNG
11 năm
tớ đang dùng Thinkpad T430 do công ty tặng, chắc không cần đến em này nữa rồi...
đẹp quá trời
viên pin từ năm 2010 , h mới để ý là chai có 1%, vẫn 4 tiếng vô tư 😁
đúng là pin panasonic có khác
@Nguyễn Tiến Lãm 😃 bá đạo quá
achinaro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Tiến Lãm Laptop của bạn là toughbook hả, nếu là nó thì pin như vầy là bình thường
@achinaro thinkpad bạn à
ghocvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này có vô số điểm không ưa: Cấu hình bình thường, pin bình thường, touchpad lệch bên trái không thuận tay, phím điều hướng nhỏ (mặc dù kích thước máy là của màn 15 inch). Nói chung chả có gì đặc biệt đáng để lưu tâm. Hơn Dell Vostro 3360 đang dùng của mình mỗi cái ổ SSD và màn lớn hơn thôi.
Với cái giá này mình dùng Dell Vostro 5460 ngon hơn nhiều.
@ghocvn Dell trả bạn bao nhiêu tiền thế :|
"Trầy xướt" và "đồ đạt"
Bạn nên chú ý về chính tả hơn
Nhiều bác có cái quan điểm kì lạ khi mua laptop là phải card rời với abc gì gì đó nó mới đáng tiền. Rồi lôi các thứ kiểu đấy ra để đánh giá thấp con này, Mình thì không

Thứ nhất, xét về những con có màn hình 15.6 thì con này thuộc dạng rất nhẹ rồi. Ko kém gì mấy con ultrabook cả, quan điểm của mình là cứ dưới 2 kg là nhẹ, 2.4 2.5 tuy nói là chỉ hơn có vài lạng nhưng cảm giác nó khác hẳn, nhất là nhét thêm cái cục sạc to vật như kiểu mấy con dell

Trước mình xài dell vostro, hồi đấy cũng đặt hẳn trong hãng với giá tổng cộng hơn 1000$ . Hồi đấy thích chơi game nên Thích chip ngon, cache 3M, ram trâu, màn đẹp lại card rời ( vostro 1500 ).

Dần dần nó cũng thành luôn cái...desktop vì nặng, ngại bê vác ( 2.5 kg ) . Đeo lên lưng đi sụn cả vai, bê qua bê lại cũng phải 2 tay .

Con Này đánh vào dòng doanh nhân, tức là cần gọn nhẹ ( nhưng màn hình to ), pin khá , cầm chắc chắn phù hợp với việc đưa qua đưa lại hay bê vác đi nhiều nơi.

Cái giá phải trả bù cho thiết kế đẹp "kiểu" unibody, nhẹ nhàng và ssd để đỡ mất thời gian , lại có sẵn win8 bản quyền ( bác nào bảo win thì tôi oko cần bản quyền thì mình thua ko bàn đến ) cùng rất nhiều hệ thống bảo mật đi kèm . Khoảng 14-15tr là hợp lý rồi.

Mình đã từng ra hàng thử cái bàn phím của nó. Đúng là cái nút điều hướng hơi nhỏ nên chưa quen, và điểm trừ nữa là ko có backlit nên nếu ai hay mò mẫm trong tối thì bất tiện ( chắc doanh nhân ngta ít dùng lap đêm..) và ko sang bằng. Còn xét về cảm giác, độ nảy, hành trình nói chung là độ sướng của việc type thì con này quá đỉnh. Mình đi 1 vòng mấy cửa hàng, thử rất nhiều máy của nhiều hãng khác nhau đều ko thể sướng bằng nó. Chắc chắn đấy. Bác nào rảnh rang có thể ra thử.

Hơn nữa nó là 1 dòng mới, sẽ còn nhiều thứ cần làm ở bản nâng cấp lần sau. Với 1 con máy cấu hình khá, màn hình to, mỏng nhẹ và đẹp, bàn phím tốt, bảo mật cao thì con này sẽ rất hợp lý với mức giá 14tr-14tr5. Ai thích card rời chứ mình ko thích, kinh nghiệm dùng lap cho thấy là mấy cái card rời thường nóng, bực mình lắm. Giờ có game hay làm gì đến đồ hoạ kiểu kinh khủng đâu nên cá nhân mình thấy con này ổn. Mấy hôm nữa có tiền ra xúc vì cũng định thay lap rồi. Vostro1500 cày gần 7 năm vừa hy sinh xong rồi.
@jun611 Bác nói thế cũng hay, chứ ko như các thánh phán ngoài kia, chả biết bao nhiêu người thực sự dùng mà phán cứ như đúng rồi. Haiz.
@Trachanh_chemgio cái thể loại thầy bói xem voi trên tinh tế h nhiều lắm bác ơi,hơi đâu,nhiều bác ko xài xem bài người khác xong phán như thánh,cái thể loại đó chỉ làm rác diển đàn ra thôi,con này với build tốt mà giá dưới 15tr thì quá là ngon rồi,
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@jun611

Con này cũng là ultrabook mà. Nói chung cũng được nhưng nếu chờ được thì nên chờ bản Haswell ra sẽ có pin lâu hơn, chắc cũng sắp rồi!!
@inspirion ừ, phán là chính, phán như thần ấy =.=
Bên mình giá ngon nhất, rẻ hơn gần 1 củ :v
wintersky
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã và đang chiến em này, cảm giác dùng máy rất thích, máy không có cảm giác nóng, khu để tay bằng nhôm lúc nào cũng mát lạnh
@wintersky ngon ko bác,dùng ổn định hok,chắc bác dùng văn phòng ko hả
wintersky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@inspirion đến giờ vẫn chưa thấy điểm nào không hài lòng bác ah, bàn phím đánh rất thích, mình dùng world, excel, photoshop, coredraw, video studio thì có gọi là văn phòng không ta 😁
oh vậy là ngon rồi,mấy con asus phần cứng tốt mà,với lại build ngày càng cao
khà khà con này ngon,mình dùng cũng được 3 tháng rồi
Asus mới vừa ra bản PU401 nhỏ gọn, đỡ chiếm diện tích khu làm việc. được trang bị i5 haswell + VGA HD 4400 khá mạnh. Pin polymer được tháo lắp đầu tiên. Trữ lượng thời gian sử dụng khá dài.
1 sự lựa chọn mới cho giới kinh doanh di chuyển nhiều và bị hạn chế sạc pin
RAM có vẻ ko mạnh lắm
@quangthien94 e này vẫn có thể nâng cấp đc lên ram 8GB 😁
Chỉ thấy mỗi cái thiết kế đẹp, còn lại thua tất cả con S56, nhất là về độ hợp lý của giá với cấu hình, còn về thiết kế cũng một 9 một 10 thôi. Sản phẩm làm lãi à?????? pin kém S56 1 cell, ram kém 2 gb, giá lại đắt hơn gần 2 triệu.
@ghegom08 con S chủ yếu là do con K thay áo thôi bác ơi,ko phải ngẫu nhiên mà con này nó lại mắc hơn 2tr đâu,bàn phím đánh sướng hơn con S,vả lại thuộc dòng smallbusiness nên chú trọng phần bảo mật hơn mà
xdd51
TÍCH CỰC
10 năm
pin ko tháo được à ? chán thế, lúc ở nhà toàn tháo pin ra để cắm điện, thế này khác gì dùng hết pin là phải ko động vào máy để cho nó sạc đầy rồi mới xài tiếpc
mình mới tậu con hp giờ thấy con này thèm quá hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019