Đánh giá nhanh Lenovo Miix 3 mới tậu

ttt_90
15/1/2015 3:46Phản hồi: 70
Đánh giá nhanh Lenovo Miix 3 mới tậu
Miix 3 dùng tốt quá ,đa số là dùng nó như 1 laptop thực sự vì cấu hình thế này thì đủ để thực hiện hầu mọi tác vụ văn phòng 1 cách trơn tru nhất thậm chí chiến LoL vẫn mượt mà .

Cảm giác đập hộp em nó cũng khá là đơn sơ vì phụ kiện kèm theo chỉ duy nhất là 1 cục sạc và dây USB ,cái hộp cũng đơn giản không kém luôn.Kiểu dáng Miix 3 có hơi hướng giống Surface 3 ,góc cạnh và mạnh mẽ nhất là màu đen nhám của nó ,rất hài lòng về kiểu dáng dùng chung với bàn phím rồi Folio đúng đẹp và không khác gì 1 em lap ultrabook cả .

Phần quan trọng là hiệu năng của máy sau 1 thời gian dùng và vọc đủ mọi thứ thì thấy cấu hình nó chạy tốt file văn phòng,chơi mượt game online và 1 số game offline cũ ,kéo IDM max spd luôn nói tóm lại là như 1 laptop thực sự với CPU Intel Atom Intel Atom Z3735F lõi tứ 1.33Ghz,GPU Intel, RAM 2GB, ROM 64GB .Máy kèm sẵn Win 8.1 bản quyền nên không lo vụ update win sau này nữa ,phần trăm cao là sẽ được lên Win 10 free luôn .

Thời lượng pin cũng không quá thất vọng với viên pin 6800mAh máy dùng thực tế được 5-6 tiếng với nhu cầu laptop và có thể lên 7h nếu dùng như tablet .

Hình ảnh (cọp trên mạng,sẽ chụp thực tế sau)
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

akb48
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp quá ,Windows thì chỉ có làm những tablet lai thế này mới mang lại thành công đấy ,em này làm việc thì khỏi phải bàn rồi chắc chiến LoL cũng mượt mà không kém
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
cấu hình nó như là 1 laptop thông thường nên dùng nhu cầu laptop không có vấn đề gì đâu chạy Windows 8.1 mà đúng không nhỉ
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
cài sẵn W8.1 đấy mình xem ngoài dienmay.com rồi thấy kiểu dáng bên ngoài rất đẹp không thua gì em Surface 3 của MS đâu .
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
có sẵn bộ Office 365 đấy .Em này bản chất nó là tablet nhé còn laptop chỉ là phụ 6 phần tablet và 4 phần laptop làm nên con Miix3 này
inori
TÍCH CỰC
9 năm
đồ lai thì nhu cầu sử dụng cho cả 2 tính năng của nó chỉ đạt mức 5/10 cho mỗi tính năng thôi đấy mỗi thứ điều tối ưu 1 chút
kuquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhiều tablet lai rất tuyệt vời đấy nhé nhưng giá thì không rẻ và trọng lượng cũng hơi nặng nữa
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy đẹp. đúng thứ mình đang tìm kiếm. sau tết ghé lấy 1 con mới được. tìm tablet kiểu dáng surface pro 3 mà hiệu năng giảm 1 ít (do không đủ tiền để mạo hiểm dúng surface pro 3 - tính mình cẩu thả rủi ro rớt 1 cái thì die)
pham.QA
TÍCH CỰC
9 năm
@thientoifxr mua Miix 3 thì cứ bỏ vào cái bao da bàn phím Folio cho chắc cú ,làm 1 thành laptop luôn
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham.QA ủa @@ quad core là x4 hả ... em hỏi ngu tí. quad core 1.33 là hiệu năng 4x1.33 là mạnh hơn core 2 dual 2.0 đúng không nhỉ.
phat_tai
TÍCH CỰC
9 năm
@thientoifxr không đâu Miix 3 nó dùng chip Atom mà bác chip này dùng cho laptop mini là chính còn Core 2 dual là cho lap bình thường sẽ mạnh hơn Intel Atom Z3735F đấy .
Ko có cổng USB nhé và kiểu dáng thua xa con HP Pavilion X2 10.0 ah.
mirugami
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thò ra thụt vào Có cổng micro USB OTG mà bác vì thế nó mới gắn chuột và bàn phím không dây vào được đấy 😁
nagisa
TÍCH CỰC
9 năm
tablet lai mà nên 1 cổng đó có thể chia ra nhiều cổng để cắm USB hub vào mà dùng ,pin cũng nó cũng tương đương pin 4 cell của Laptop
taiusenext
TÍCH CỰC
9 năm
hiệu năng của Miix 3 này ở mức khá khi dùng là laptop mà tuy không thể chiến được game offline đồ họa nặng nhưng các game như Dota hay Lol nó vẫn chơi được
ttt_90
TÍCH CỰC
9 năm
mình thấy những tablet lai này nhu cầu dùng cho tablet vẫn cao hơn là dùng như 1 laptop ,tablet windows cũng nhiều điểm hay đấy nhất là tốc độ lướt web bằng IE cực nhanh
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ttt_90 Bạn mua ở đâu vậy, HCM hay sao? Mình muốn hỏi thêm 1 chút.
3 word 2013 2pdf 2tab chrome 3 oxford cùng 1 lúc có chạy mượt được không bạn.
type zero
TÍCH CỰC
9 năm
IE trên WP8 rất nhanh luôn nhưng nó tốn dung lượng khá nhiều đấy nhé dùng 3G là ngốn nhanh không tưởng .
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
Miix 3 có trang bị 3G không mọi người
ttt_90
TÍCH CỰC
9 năm
cái này thì ram 2gb nó vẫn chịu nổi nhanh không mượt đâu nhé ,còn quan trọng là 2 tab chrome kìa bác lướt web hay xem video ,chơi game online nữa .
ko có 3G bác ơi nhưng có thể gắn usb 3G qua cổng micro USB có tính năng OTG của nó
vinh009
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhưng chắc chắn là nó sẽ chơi mượt mà phim bluray iso đó ,chip intel chạy phim HD rất tốt
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
HD thì smartphone vẫn chạy tốt mà bác ,phải nói là chiến tốt 4k chứ ,Intel Atom thấy vậy chữ cũng nhiều phiên bản mạnh mẽ lắm
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
vậy là khi mua Miix 3 phải mua thêm cáp OTG nữa mới dùng chuột không dây được hả ta
Mình thấy con này không đẹp bằng con HP, nhìn ko khoái lắm
chơi dc liên minh k vậy mn ?
inori
TÍCH CỰC
9 năm
@átmin mình nghĩ nó sẽ chơi tốt LoL bác ạ ,game này đồ họa cũng không nặng lắm đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019