Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh máy pha sữa Formula Pro

Nam Air
1/5/2014 8:14Phản hồi: 153
Đánh giá nhanh máy pha sữa Formula Pro
Với mình thì việc rửa bình sữa cho con và pha sữa là hai công việc khá phức tạp. Rửa bình sữa thì hiện nay mình chưa thấy có máy chuyên dụng, hầu hết ta phải rửa bằng tay rồi bỏ vô máy tiệt trùng thôi. Mới đây mình thấy có máy pha sữa tự động hay quá, nên liền mua về xài thử xem sao. Cái máy này khá mới trên thị trường thế giới và cũng rất ít người sử dụng, sau một tuần chạy thử, mình cho rằng đây là một phát minh quan trọng trong công cuộc nuôi dạy trẻ em vốn ngày càng phức tạp của loài người chúng ta.

Các bạn thử tưởng tượng cảnh có con nhỏ bú sữa bình, vào lúc 2g sáng thì em bé đói bụng và muốn uống sữa, lúc này ta phải làm khoảng năm mươi công đoạn mới có sữa cho con bú.
  • Đầu tiên là hâm nước đạt độ nóng vừa uống, nếu có máy hâm rồi thì đỡ
  • Đong nước đủ số lượng
  • Mở nắp hộp sữa
  • Múc sữa, trong lúc buồn ngủ và gà gà phải đếm số muỗng đã múc, nếu đếm lộn thì uống cho hết rồi pha lại
  • Trong lúc múc nếu rớt sữa ra ngoài phải lau ngay kẻo kiến bu
  • Trong lúc đó em bé sẽ giúp cha nó bình tĩnh bằng cách khóc ré lên, và mẹ nó thì càng rất ư là quan tâm chồng bằng các câu nói tình cảm như "anh làm cái gì mà lâu như quỷ vậy, không thấy con đói à" hay là "biết vậy để em làm cho xong"
  • Trong lúc này, bạn, một người cha tốt phải vừa ngáp vừa cười tươi và luôn miệng nói "xong ngay xong ngay"
  • Sau khi bạn lui cui và mất gần 5 tới 7 phút vừa đong sữa vừa khuấy vừa đủ chuyện, pha sữa xong thì việc ngủ lại ngay là hơi khó xảy ra
Tin mình đi, mình trải qua giai đoạn đó rồi, cho nên thấy cái máy này là mình chộp ngay.

Nó có tác dụng là các bạn chỉ cần nhấn 1 nút, sau 15 giây thì có ngay 1 bình sữa đúng nhiệt độ, đúng cân lượng, em bé có thể bú ngay và bạn có thể quay lại ngủ khò, bình thì để đó sáng mai rửa.

Cấu tạo máy khá đơn giản cho người sử dụng, nhìn vào thì thấy bình đựng sữa, bình đựng nước, và các nút chọn, do máy dành cho thị trường Mỹ nên nó sử dụng đơn vị ở bển là ounce, nhưng cũng không có gì khó khăn, cứ lấy 1 ounce nhân với 30 là ra số mililit. Máy pha được các mức tương đương với 60ml, 120ml, 180ml, 250ml, 300ml.

Đây là bình đựng sữa, nằm ở đầu trên của máy, có thể chứa khoảng 700g sữa công thức

Bình đựng nước nằm bên hông, chứa 1,5 lít nước, bình này có chức năng tự hâm nước lên tới nhiệt độ 37 độ C, vừa đủ bằng nhiệt độ sữa mẹ, mình xác nhận đúng do có bú thử rồi.

Sau lưng máy là công tắc nguồn đơn giản

Nút điều khiển, các bạn chọn mức sữa muốn pha, nhấn Start là có sữa cho con uống ngay

Các mức sữa ta có thể chọn là 2 ounce (60ml) cho tới 10 ounce (300ml)

Quảng cáo

Đèn báo xanh tức là nước ở nhiệt độ dùng được, nếu báo vàng là đang hâm, nếu xanh vàng nhấp nháy là nước quá nóng hay quá lạnh, hãy chờ vài phút để dùng được

Cái đế có thể di chuyển cho vừa với chiều cao của bình sữa, bình to cũng để được

Bình nhỏ cũng để vừa

Kích thước máy cũng không quá to, chỉ hơi cao hơn máy tiệt trùng bình sữa một tí

Cảm nhận của mình thì đây là một sản phẩm tốt và dùng được, tuy nó sử dụng điện 110V và các đơn vị của Mỹ nhưng không phải là không khắc phục được, chỉ cần cái biến áp từ 220 xuống 110 là xài tốt, còn các đơn vị thì 30 giây là nhớ thôi.

Trong máy có các cỡ để lường sữa, bạn sẽ phải đọc hướng dẫn để gắn các cỡ này cho phù hợp với sữa mình đang dùng, gắn xong có thể nếm thử vị sữa pha bằng máy và bằng tay xem có tương đương hay không để điều chỉnh cho phù hợp.

Quảng cáo

Video dùng thử máy​

Máy pha sữa đều, thỉnh thoảng có dư một ít bột sữa trộn chưa đều thì chỉ cần lắc nhẹ bình hoặc khuấy ly lên là được, cái phểu pha sữa thì mỗi ngày nên vệ sinh 1 lần, bình đựng sữa và bình đựng nước thì mỗi tháng vệ sinh một lần là được.

Với giá 150$, theo mình đây là một sản phẩm tốt, giá chấp nhận được, anh em có thể bớt vài bữa nhậu mua tặng vợ, sẽ được vợ rất thương yêu.
Chúc anh chị em và các cháu nhỏ trong gia đình luôn khỏe mạnh và lớn mau, uống thật nhiều sữa để sau này người Việt Nam ai cũng cao một mét chín trở lên.

Thông tin về sản phẩm:
Hãng sản xuất và hiệu: Baby Brezza Formula Pro
Điện sử dụng : 110V, công suất 270W
Máy luôn tự hâm nước đến nhiệt độ 37 độ C, không tăng hay giảm độ này được
Dung tích bình nước : 1,5 Lít
Các mức sữa có thể pha: tương đương 60ml, 120ml, 180ml, 250ml, 300ml
Tính dễ dùng: rất rất dễ dùng
Tính dễ vệ sinh: Trung bình

Ghi chú: Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, các bạn cố gắng cho con bú sữa mẹ càng nhiều càng tốt sẽ có ích cho cả mẹ và con
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gakek3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinh Tế - Trên tay mọi thứ 😁
konica123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bán ở chợ nào đấy bạn ơi.
Thể loại này mới đấy. Rất thú vị.
đây là con mình, còn đây là máy pha sữa =))
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
Tinhte giờ đánh giá cả máy pha sữa, vài bữa nữa thế nào cũng có bài đánh giá máy vắt sữa cho coi
@Makoto81 vắt sữa ko cần máy , bố nó lo rồi nhé
Các Ông Bố đâu rồi, đi tìm mua ngay đi thôi
các cháu nhỏ nên uống sữa từ 2 cái "máy pha sữa tự nhiên" mà lại đa năng tốt hơn là sữa bột
Mình thich cái câu "nhiệt độ 37 độ C, vừa đủ bằng nhiệt độ sữa mẹ, mình xác nhận đúng do có bú thử rồi " ;)
gakek3
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁:D:D
duyepu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gakek3 Cùng chung ý tưởng 🆒
Dùng cây nhà lá vườn 😃
MOD bú thử cả 2 loại chắc chắn bằng nhau chưa?
Bình đựng nước nằm bên hông, chứa 1,5 lít nước, bình này có chức năng tự hâm nước lên tới nhiệt độ 37 độ C, vừa đủ bằng nhiệt độ sữa mẹ, mình xác nhận đúng do có bú thử rồi.
😁:D:D:D
@TMLOVETM Thì phải thử nói mới tin chứ ;)
Tinh tế
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
=))

Sent from my Nexus⁴
Khoái cái chỗ bú thử :p
@thaihue_nh9 chỗ nào vậy bác 😁
yêu ngay từ cái video đầu tiên do bạn crocs xì gòn giơis thiệu trên fb, cơ mà nàng vợ bảo hổng cần :'(
Zen1102
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, các bạn cố gắng cho con bú sữa mẹ càng nhiều càng tốt sẽ có ích cho cả mẹ và con lẫn bố =))
Ngoài hà nội hỏi mấy chỗ mà ko có, ko hỉu mua ở đâu nhỉ
vtdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chừng nào tinh tế có bài đánh giá mấy cây magic wand trong jav nhỉ

Sent from my GT-I9505 using Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095