Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá nhanh Toshiba Qosmio X75, thiết kế mới, cấu hình mới, loa hay

bk9sw
25/9/2013 10:53Phản hồi: 79
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái khe tản nhiệt giống hệt máy mình dùng chuột nóng tay khó chịu vờ lờ . . .chắc thằng cha kĩ sư thiết kế ra máy thuận tay trái rồi o_O
máy tuy dày thật, nhưng cấu hình lại khủng quá hehe
cũng đang cần 1 cái lap để chiến game mà ko biết nên mua con nào 😔
vấn đề là nó phả hơi nóng vào tay di chuột bác ạ.
@hoangduytung - theo mình thấy trong hình thì cũng chẳng có gì chết người, khu vực khe tản nhiệt nằm phía trên bên phải của máy, còn khu vực phía dưới bạn có thể để chuột , không ảnh hưởng gì ? mình sử dụng chuột ngoài , không bao giờ để tư thế chuột song song với phía trên ngang bằng máy, có lẽ do thói quen, với lại tư thế đó làm cả người áp sát màn hình rất dễ bị cận thị .
hacklife
TÍCH CỰC
10 năm
So với ASUS thì con này thiết kế điệu đà hơn.thanh lịch hơn và có thể sử dụng cho cả 2 mục đích văn phòng và chơi game còn asus thì đồ sộ quá
cấu hình ôi má ơi, cái giá ôi cha ơi @@
buffbh
ĐẠI BÀNG
10 năm
chơi game thì thích rồi
Đẹp nhưng không đẹp bằng Alienware của mình rồi!!!
chien_tkw
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn như thứ còn sót lại từ thời IBM thinkpad thần thánh ấy, chơi game thì làm như alienware cho rồi, nhìn con tổ sư bà này thô mà khó chịu thế nào ấy
Duongk3t
ĐẠI BÀNG
10 năm
lap cua toshiba rất bền,phải nói là rất trâu bò,nhưng giá thì hơi chát
madmanmoney
ĐẠI BÀNG
10 năm
mất điểm nặng với mình ở việc bố trí khe tản nhiệt bên phải máy.
đẹp hơn đời cũ 😃 nhưng lỡ hốt Alienware rồi 😃
còn e chưa thấy ai chơi game mà để chuột ở phía dưới máy cả, và tư thế dùng như vậy là sai.
"Bên Toshiba họ giải thích làm tản nhiệt bên đó sẽ dễ thoát nhiệt cho CPU hơn vì toàn bộ khu vực CPU để nằm nửa bên đó. Thêm nữa là khi dùng chuột thì ko ai lại dí sát vào máy cả (bao giờ khu vực chuột cũng để xa máy để có thể di thoải mái) nên tản nhiệt bên đó ko ảnh hưởng gì đến tay ng sử dụng" Cái này là bên Toshiba Việt Nam có trả lời như thế, xin các bác đừng ném gạch e :p
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái quạt nhiệt ra bên tay cầm chuột để sưởi ấm tay khi mùa đông àh ?
asukaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này thì là dòng giải trí cao cấp chứ game gì, tản nhiệt bé tý lại để bên tay để chuột thì ai mà chơi dc . Cứ thử đặt tay cạnh mấy khe tản nhiệt của ASUS G hay Ailenware xem
@asukaa giải trí cao cấp mà chơi tới vga GTX 770M 3GB.:eek:
dienvo
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhiều cmt mắc cười vãi ra, tinh tướng vui nhỉ, y haivl 😁
bác nào an hiểu về chip intel cho em hỏi với
intel celeron 1017u 2 m cache lock 1.5ghz co gpu intel hd 3000 hay la intel hd4000 em ngu về cái này lắm thank
linhdb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon, nhưng máy nặng 3,3kg thì cho cũng ko lấy, có lấy thì cũng cho hoặc bán lại
nhìn thấy bàn phím mà thấy thích

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019