Đánh giá Nokia Asha 200 - 2 sim 2 sóng (update fw 11.95)

BlackCat_94
24/1/2012 8:56Phản hồi: 2.521
2.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai gặp tình trạng giống mình không, khi vào mục Nhạc của tôi mở nhạc lên thì báo Không đủ bộ nhớ. có ai biết cách khắc phục không ? Thanks nhiều
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai thử cách của bạn này chưa.bữa trước mình đọc ở đâu đó thì họ nói xóa cái skin media.nfl vs lại cái j j đó.k nhớ nữa.nhưng mở lên thì chẳng thấy j
thật mà... mình thử rùi... mở bằng Winrar rùi ở cuối nó có 3 file *.xxx không nhớ đuôi chấm gì nhưng lạ nên xóa đi.. chạy nhac Ok luôn....

hum trước nghịch bị die phone mua đc 3 ngày lên tgdd nó đổi cho e mới! thik ghê....! 😁
Cách cũa bạn này có hữu ích ko ta ? ai biết cách khắc phục về vấn đề themes thì chia sẽ vs ae đi !
quá có tác dụng.
bạn thử down http://www.themereflex.com/balochbrothers/binary-matrix-c3-theme-by-zb.nth
rùi xóa 3 file này dảm bảo là k bị báo "k đủ bộ nhớ nữa"
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Test kiểu chi vậy ? Mình vào whatsapp.com/s40 toàn báo ko support.

Sent from my MT15i using Tinh tế

---------- Post added at 12:49 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

Bạn có cài thêm theme ngoài ko,gỡ ra đi, dùng theme mặc định của máy thôi. Con này ram yếu lắm. Ko đc thì restart máy xem.

Sent from my MT15i using Tinh tế
máy bạn đag dùng là gì vậy? Mình test trên 2 máy X2-01. Mọi thông tin về các thiết bị hỗ trợ đều có trên trang chủ Whatsapp mà bạn, bạn xem lại đi, rất tiếc là tính tới thời điểm này Nokia 200 chưa hỗ trợ! Mong bạn tiếp tục đóng góp ý kiến, chủ topic xin cảm ơn!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng asha 200 mà. MT15i là con Neo mình đang dùng để thi thoảng vào tinh tế ;))
xin lỗi bạn, mình đưa thông tin sai ! Hihi đã sửa lại ở trên!

---------- Post added at 02:40 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

Có bạn à! Vào số liên lạc cần sửa>Option>Add Detail>Multimedia>Tone như vậy là cài đc nhạc chuông cho từng ng, Group thì t.tự!Còn Nokia Map thì chỉ thấy trên Smartphone thôi, s40 làm gì có! Nhưng bạn có thể dùng app java Google Map cũng hay nhưng tốn Kb lắm, hơi bất tiện! Dùng dòng này thì mình chưa bh nghĩ làm nó thành cái bản đồ cả, ước mơ xa vời! Hihi
ere6083
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới mua con này hôm 3/2
bạn chỉ cho mình cái cài nhạcchuông cho từngng được không mình đang đùng giao diện tiếng việt bạn chỉ tiếng anh tìm không ra
bạn ơi, t.Anh hay t.Việt as nhau mà! Bạn cứ vào từng contact muốn cài nhạc chuông rồi chọn "Tùy chọn" rùi làm as trên, chả lẽ lại k mò đc! Mình k nghĩ mấy từ t.Anh ấy làm khó bạn! Fải Tinhte 1 chút chứ bạn!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm thế này nhé:
1. vào danh bạ
2. nhấn "chọn" số điện thoại, tên trong danh bạ mà bạn mún cài nhạc chuông riêng nó sẽ hiện ra các mục khác(có gọi... ,gửi tin nhắn....)
3. nhấn tùy chọn(phím chọn trái đó bạn)
4. di chuyển xuống và chọn "Thêm chi tiết"
5. di chuyển xuống và chọn "đa phương tiện"
6. chọn "Nhạc chuông"
7. Bước này là gì thì bạn bít phải làm gì rồi....!

CHúc bạn thành công nha!
Chủ topic xin khuyến khích các bạn chia sẻ kinh n0, meo hay, update app, theme... phù hợp với Nokia Asha 200 tại đây! Với mong muốn các bạn sử sụng t.bị hiệu quả nhất!
hjx whatsapp hỗ trợ Series Asha mà ko có 200 :mad:
Umk mình cũng k hiểu tại sao lại vậy! Chiếc 201 thực tế là bản sao của 200 lại hỗ trợ, phải chăng tùy vào thị trường cung ứng....! haiz chán Nokia chưa thấy sản phẩm nào thực sự hoàn hảo của Nokia có tính năng 2 Sim cả, vẫn có thiếu sót! A e cố gắng góp ý nhiệt tình rồi phản hồi với Nokia VN!
Bác nào cho em hỏi cái, em muốn gửi tin nhắn đến 1 số điện thoại nào đó mà chưa lưu trong danh bạ đt ( ví dụ gửi tn đăng kí gprs đến 123 của vnmobi chẳng hạn ) , muốn gửi thì mình lại phải gọi giả vờ đến số 123 or lưu số 123 vào danh bạ rồi lúc gửi tin ta tìm số trong danh bạ or chọn số vừa liên lạc, như thế khá bất tiện khi ko đc điền số đt mới vào ngay. Có bác nào biết chỉnh sửa cái này ko ạ 😁
bác soạn tin nhắn xong bắm nút gửi đến chọn dòng cuối cùng là số và email bấm vào và nhập số đt ỏ email bác muốn gửi đến.
Hay quá hnay mình mới để ý, chiếc Asha 200 có tốc độ nhập văn bản rất nhanh, gần như tức thời! Khắc phục từ X2-01, khi nhập v.b trong Opera Mini hay các ứng dụng java đều rất ì ạch, có độ trễ! Mình cảm thấy yêu nó hơn rùi đếy!
Tiện thể có bác nào thấy bán bộ vỏ các màu của Asha 200 thì pm cho e nhé! Thi thoảng thay vỏ cho mới mẻ, cái màu xanh dương trông rất kool! Hiện tại máy mới ra nên chưa có phụ kiện thay thế! Haiz
Mình bỏ con C3 để chuyển qua xài Asha 200 này. Thấy nhìu điểm good hơn mà cũng nhiều điểm bad hơn:

Good:
Giao diện đẹp, màn hình good.
Chất lượng cuộc gọi tốt, sóng tốt.
Loa ngoài tốt, ko rè, nghe nhạc âm thanh hay hơn C3 nhiều. Khi nghe nhạc bấm qua sẽ nhớ đoạn dừng của bài đã bấm qua.
Camera chụp ảnh đẹp hơn C3.
Cho cắt đoạn nhạc làm nhạc chuông.
Có ghi âm radio và ghi âm cuộc gọi.
Pin trâu, sạc nhanh.
Hình như có thể đọc được file *.txt
Khi có tin nhắn chưa đọc thì đèn bàn phím chớp báo.
Kết nối EDGE, GPRS nhanh ổn định.
...

Bad:
Nhận hay gửi tin nhắn dài từ 3 trang trở lên là hay bị kẹt lại, phải gửi lại tn hoặc phải chờ tn tới đủ.
Tốc độ máy chậm, hay bị đơ, treo máy, có khi tự khởi động lại.
Bộ nhớ trong ít.
Để nhạc chuông trong thẻ thì khi kết nối với máy tính xong phải cài lại nhạc chuông vì nó tự cài lại nhạc chuông mặc định của Nokia.
Xử lý ảnh chụp chậm.
Trình nghe nhạc ko có Equalizer chỉnh bass treb.
Khi phát phim thì ko mượt như C3, bị giật khi phát file *.mp4 320*240. Hay báo "Video này không phát tốt trong thiết bị này".
Nắp lưng bằng nhựa, cầm ko chắc tay lắm.
Bàn phím cứng, nhất là khu vực phím navi và các phím chọn.
...

Bao nhiêu cái Good thì có bấy nhiêu cái Bad. Dòng rẻ tiền nên ko thể mong gì hơn. Mình chỉ cần các bản fw sau sẽ giải quyết được vấn đề tin nhắn dài và không bị sập nguồn, chỉ vậy thôi là mình hạnh phúc rồi.
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok. Thanks bạn. Tình hình là ko cần nhiều người xài cái app này. CHỉ cần ai kia đó xài là được rồi. Hihi. Vì hiện mình đang xài cái Android. có ứng dụng đó nhưng pin mau hết wa nên tính mua thêm cái này chủ yếu là để dùng cái app đó.
Thanks bạn đã trả lời 😃
Mình cũng vừa mua chú này, nhưng mò ra themes ít quá. bác nào có theme em này post lên cho mọi người với nha! Vinh danh những tinh thần vì cộng đồng. Đa tạ............!😁
chắc phải tự làm rồi post thôi bác ạ, hoặc phải tìm cái theme nào mà siêu đơn giản, siêu bé thì may ra asha 200 dùng đc! Kiểu như theme mặc định của máy ý! Nhỏ dưới 200kB! Theme C3 dùng đc nhưng cái thì nặng quá or dùng đc lại bị hiển thị màu sai! Haiz hiện tại e cứ theme defaut mà tươg, cũng rất đẹp rùi!
Themes MacOSXLeoPard trên Nokia Store có thể vào được Trình nghe nhạc và giao diện Mac OS rất đẹp, các bạn thử nhé
Phiền bác blackcat cho e hỏi, e vừa mua bé này được 3 ngày. Xài ngày đầu tiên thì không sao nhưng đến hôm nay thì tự nhiên mở nhạc cái loa ngoài phát nhỏ xíu à. Kể cả chuông cũng như thế, toàn thấy rung chứ không có nhạc. E đã vặn hết âm lượng maximum kể cả trình phát nhạc lẫn âm báo nhưng........vẫn thế.
vấn đề của bạn nghe lạ quá nhỉ, mình thì k phải kĩ thuật viên nên tốt nhất bạn nên dùng tiếp mấy ngày xem thế nào or mang ra nơi bán hàng nhờ họ xem giùm, k thì ra Care thui or bạn có thể hỏi bên kĩ thuật viên tinhte còn bên này chủ yếu là tin tức và đánh giá sp nên khó giúp bạn! bé của bạn bị vậy mình cũng thấy k ổn! Thông cảm bạn nhé vấn đề này vượt sức giải quyết của mình! Có bác nào gặp vấn đề này rồi mà bít gq thì giúp hộ bạn ý nhé!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Thử restart lại coi, ko đc thì restore factory setting.
cái nèy mình nghĩ do phần cứng chứ do phần mềm đâu! Nhưng dù sao bạn cứ thử đi biết đâu lại đc! Haha nhớ backup data trc khi Restore nhé, k lại tò te tí te! Nhắc k thừa!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
mới sài 3 ngày đã dính lỗi này thì còn thiết tha j chút ít data 😁
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm wa mình cũng mới tậu một chú asha 200, em nó ok như các bác đánh giá nhưng hôm nay có một vấn để nhỏ thế này mong bác nào có kinh nghiêm giúp em tí chút. Em cài Operamini 4.4 ok rồi vào ngon lành nhưng khi nhập địa chỉ vào thì các phím T Y F G H bấm không hiển thị đúng như vậy mà hiển thị theo kiểu bàn fim số ấy ah tức là nhấn phím T lần 1 thì sẽ ra a lần 2 thì ra b ( chỉ bị khi nhập địa chỉ của OM thôi ah)...bác nào có thuốc chữa giúp em với, em cám ơn nhìu !
Đó là do phiên bản Opera 4.4 chỉ hỗ trợ các máy bàn fím truyền thống! Bạn nên cài Opera 6.5 sẽ khắc phục đc đó! Nên chọn phần chứng chỉ kí mã như vậy máy sẽ k hỏi khi bạn kết nối! Thanks nếu bạn gq đc vấn đề nhé! Hihi
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
opera 6.5 thì load chậm và lag lắm có cách nào khắc phục ko bạn
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
OM 6.5 mình cài vao thì các nút đó không bấm được luôn bạn ah, sr mình onl bằng điện thoại nên không thank bạn được, cám ơn bạn nhé !
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ấn nút Ctrl nhé (góc dưới cùng bên trái) khi nhập địa chỉ nhé, nó sẽ chuyển qua lại giữa 2 loại bàn phím. Mình dùng V4.4 ko vấn đề j cả.

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:14 AM ----------

Game cho em nó mình post ở trang đầu topic này. Sr Adm và Mod nếu mình post sai khu vực nhé 😁
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn namtt cho mình xin bản OM của bạn với mình làm theo cách của bạn vẫn không được, thank
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
vào trình duyệt mặc định của máy,google.com.vn---> search opera mini, vào đó tìm bản phù hợp nhé. mình cũng down opera = cách đó.dùng ngon.
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng mất công nhỉ mình dùng Black Berry 87, OM4.3 mà phím qwerty chạy ầm ầm vậy mà S4O này hơi nản thật mặc dù vẫn biết BLACK BERRY là smartphone hic
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện đây cho mình hỏi nokia 200 có chức năng ghi âm cuộc gọi ko nhé. Ghi âm cuộc gọi chứ ko phải ghi âm loa ngoài đâu nhé. Thank
có bác àk,trog lúc dag goi nhấn phím chọn fai chọn dòng cuối là khác rồi chọn ghi âm nó sẽ ghi âm cuộc gọi của bác.
bác cho em hỏi cái này gọi có bị tiếng vọng không..sao nhiều người có nhận xét là gọi nó vọng lại tiếng y như đang ngồi trong nhà vệ sinh ý..không biết thế nào......!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếng như ngồi trong phòng kín chứ ko hẳn là vọng. ko vấn đề j đâu, yên tâm đi.
ai biết chỉ mình cách xem video trên youtube với
ko xem dc youtube bác ạ ! mình dùng thữ 2 sim vinaphone & vietnamobile ko xem dc !
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko xem duoc youtube là do máy ko có trình phát video như những máy s40 khác đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019