Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Nokia Asha 200 - 2 sim 2 sóng (update fw 11.95)

BlackCat_94
24/1/2012 8:56Phản hồi: 2.521
2.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vinataxi cho em hoi bac cai theeme thế nào ấy ah em cái quá 200k toan báo bộ nhớ đầy thôi ah
Lúc trước cũng bị như nhau thui nhưng tui khôi phục bằng mã *#7780# xong giờ cái themes nào cũng chạy ok hết bác !

Bác cứ up lên V10.60 đi bác rùi pm yahoo Colors2N9x4 để tui share themes cho nha !
bác cho e hỏi mình dùng mã đó để khôi phục cài đặt cũng giống như mình vào cài đặt rồi chọn khôi phục cài đặt gốc thôi đúng k bác,nó đều như nhau hả bác.
Y chan nhau à bác 12345 !
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc sáng mình nói mà Cat lại k tin.h thì đã có người lên đc fw mới rồi đó.hi.để mình thử up lại xem ntnao.Mà ai có cái soft Phoenix Browser API k.cho mình xin nào.để tìm cách làm tăng bộ nhớ cho máy ấy mà
đã up 10.60,bác nào bị dis thì thử cắm đầu dây usb vào lỗ khác nha,mình bị dis quài gắm vào lỗ khác được liền,vì mình nhớ thường 1 máy có 3-4 cổng usb thì 1-2 cổng là 2.0 các cổng còn lại là 1.0 or 1.5 gì đó,lúc trước mình có đọc qua là như vậy k biết có đúng k các bác đừng chém nhé,gắm tìm lỗ 2.0 cắm vào up đc ngay ấy,cảm giác là thấy nhanh hơn bản cũ,ngoài ra chưa thấy gì khác nữa hết.

bác nào biết cách tăng bộ nhớ post chia sẽ ae với nha,có nhiều game hay quá mà toàn >1mb k cài được tiếc quá.
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để mình thử lại xem thế nào.Hiện tại thì mình đang cố tìm cách để tăng thêm bboj nhớ cho máy.Nhưng mà k khả thi cho lắm.Mình cũng k phải là người giỏi và cũng k có nhiều thời gian nữa nhưng sẽ cố
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã ai bị lỗi này chưa
[/URL] Nếu bị như vậy thì khởi động lại máy tính và tiến hành update lại là đc nha
uk mình bị lỗi y như bạn vậy đó,gắn cổng usb qua chỗ khác up lại đc lun chứ mình k restart máy.
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm.Cảm nhận đầu tiên về fw mới này của mình là máy chạy nhanh hơn so với trước.ngoài ra thi cũng chưa phát hiện ra thêm đc j đặc biệt.Dù sao thì cũng cần có thời gian để vọc.mà ai có phần mềm Phoenix Browser API k.cho mình xin để thử xóa 1 số file của e nó coi
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
H mới nhớ là cái Phoenix chưa hỗ trợ win7.Mà cái MMB cài cũng k đc.xem ra cái vụ xóa file e nó k đc khả thi cho lắm thì phải
up fw có bị mất bảo hành ko mấy bạn
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
không đâu nha bạn.bạn cứ yên tâm và up thoải mái nha!
Giao diện Mac OS X Leopard chạy không bị lỗi thiếu bộ nhớ, rất đẹp
http://files.myopera.com/quangduysuperpro/files/MacOSXLeopardCW.nth
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm. Theme này đã có bạn chia sẻ rồi bạn nha. Theme cũng khá đẹp. Nhưng mình chỉ sử dụng theme mặc định của nó để tối ưu hoá tốc độ và bộ nhớ của e nó thôi. Mình khuyên các bạn cũng nên làm vậy
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cac bac cho em hoi ma bao ve ban dau cua em no la ntn vay? Em dang dung ko viet dau dc cac bac thong cam nhé, cam on cac bac
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mã bảo vệ mặc định của các máy nokia là 12345 bạn nhé
mới mua về có nên dán màn hình với dán vỏ không mấy bác..em thấy nó vỏ nhựa nên sợ bị sước quá.......
hihi điện thoại ấy chỉ có tự í dán thôi bạn ạ.... nó không có miếng dán dành riêng... thì dán vào nó sẽ bảo vệ cho bạn thôi... nếu bạn cẩn thận... mà bạn mới mua về dùng à ... hì
fuongca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bạn anhthe nhe
có bác nào hướng dẫn cách úp chi tiết không..thấy mấy bác nói úp lên bản mới mà chả thấy nói rõ ràng gì cả//hic..
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ấn thanks đi bạn!

Của bạn đây.Mình hướng dẫn bằng hình nha.hơi sơ sài chút xíu.Bạn thông cảm!
Bạn sử dụng phần mềm Nokia Suite download tại http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_Suite_webinstaller_ALL.exe nha!

Nếu bị như trên thì bạn làm theo bác weqweq nha!

Chúc bạn thành công....!
ere6083
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm y như bạn mà không được
thay hết cổng usb lun mà vẫn không được
giờ không bik sao làm đây trùi
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu không đc thì bạn thử ngắt kết nối với đt và khởi động lại pc rồi làm lại nha bạn
Nếu đang cài giữa chừng mà nó bị ngắt kết nối vs dt thì bạn cứ đễ im phần mềm đang úp cứ rút dt ra xong ghim vào lại , xong hủy bõ phần mềm đang úp -> up lại phần mềm là dc ! còn nếu tình trạng cũa bác bị gì cứ úp hình lên đễ ae chĩ rõ hơn chứ nói chung chung thì mơ hồ quá
thank bác......xem cho đã rồi nhìn lại thì mình chả có dây kết nối USB ..hic..đành sài đỡ mai mốt coi bạn bè có mượn ..hic......
ere6083
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà mọi người cho hỏi lun có cách nào chỉnh cho máy dỡ sáng hay không vậy chứ máy sáng quá chói mắt
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi! máy này hình như k chỉnh đc độ sáng của màn hình đâu.nên bạn thông cảm.k thì bạn thử cái 1 số theme tối màu xem thế nào
Chiếc điện thoại nhìn cũng đẹp. Có tiền thì chắc cũng mua một cái
thế bạn đang dùng 1280 à....?
à không em đang xài 6822 cũng lâu rùi không đổi điện thoại. Hùi trước mua có 420k mà tiếc đức ruột. Em đang là học sinh chưa đi làm nên chỉ để dành từ tù thui
ồ vậy à... 😃 Cố lên ....
Cảm ơn em sẽ cố gắng hết sức

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019