Đánh giá Nokia Asha 200 - 2 sim 2 sóng (update fw 11.95)

BlackCat_94
24/1/2012 8:56Phản hồi: 2.521
2.521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai bị giống tui k? các bác giúp với
vào nokia suite uj,chọn cập nhập fw cho no.200 ruj,dang kiem tra thj chuong trinh tu tat thoat ra lun,nhu vậy la sao ?
bạn thử cắm cáp usb vào cổng khác rủi khởi động lại Nokia Suite và cập nhật lại, nếu k đc bạn cài lại Nokia Suite!
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn hãy rút cáp usb ra và khởi động lại pc rồi tiến hành update lai xem
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai bị giống mình k.h qua có đưa cho thăng e mươn máy nghich.nhưng k bit nó nghik kiểu j mà h mới pat hiên ra cai mạg xã hội nó bi lôi.bấm vào toàn baó 'ứng dụng k hợp lệ'.ai co cach giải quyêt thì giup minh nha
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
khôi phục cài đặt gốc đi bạn , mình cũng có lần bị như thế
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uhm.để mình thử xem thế nào.máy này mà k có cái mạng xã hội thì cũng k đc gọi là tiện lợi nữa rồi
Thật tuyệt quả là sau khi up fw v10.60 xong máy chạy cải thiện hơn đáng kể! Mọi người up nhak rùi cùng nhau tận hưởng nhá! Bản nềy đc Nokia phát hành hôm 20/01, nếu ai mún up qua OTA thì phải đợi, còn Nokia Suite thì đc lun! Mong những chiếc Asha 200 của các bạn đều hđ tốt ha! 😆))
mình cũng bị mất cái mạng xã hội rồi, khôi phục cài đặt gốc 3 lần không được

update firm ware thì cũng bị lỗi, nokia suite đang kiểm tra thì thoát ra

thử tất cả các cổng usb đều vậy, nokia suite thì cũng up lên bản mới nhất rồi 3.3.86

nản quá
mình đông ý với bạn về vấn đề này! sau 1 ngày mua và sd nokia 200 ( V 10.58 , 14-12-11 , RM 761)mình có 1 số nhận xét sau:
1- vấn đề kết nới mobile internet như b Duy_lawyer đã nêu m ko nói lại.
2- thời lượng pin của cái này rất trâu bò (1430 mah)
3- thiết kế hơi nữ tính 1 chút ( m là boy) m chọn màu trắng vì nhìn nó có vẻ sang và to hơn màu đen.
4- nếu tun off và tun on thì máy mất cũng mất khoảng 45s
5- phần mềm hơi chậm so vs 1 số dòng s40 khác.
6-java của máy tuy 2.0 nhưng do hạn chế của dòng s40 nên cũng ko thể chơi dc game >1MB ( asphalt6 rất hay nhưng nokia 200 bị UDS còn x2-00 cũng s40 n chơi rất mượt)
7- về sóng sánh mình thấy thỉnh thoảng bị mất 1-2 vạch ( lúc s1 lúc s2)
8- 1 số b bảo là nếu cài theme # sẽ ko nghe được music vì máy báo thiếu bộ nhớ nhưng mình cài thì không bị ( đây là 1 theme cũng khá đẹp : http://gallery.mobile9.com/f/2018932/?ref=3783 các b có thể cài thử vs vẫn nghe nhạc bt)
đánh giá tông quan:
ưu điểm:
1-thiết kế tốt chắc chắn
2- 2 sim 2 sóng online ( easy swap)
3- support card 32GB
4- BT 2.1
nhược điểm:
1- bàn phím hơi nhỏ nếu bạn nào tay to sẽ ấn nhầm
2- phần mềm còn chậm
3- ram yếu và chưa hỗ trợ 1 số game hot của gameloft
4- mobile internet nếu hiện chữ G thì ko sao nhưng nếu hiện chữ E thì sim còn lại sẽ bị disconnect sau khi dùng kết nết ễ tự connect trở lại
5- hạn chế chụp ảnh 2.0 mpx
6- không xem đc định dạng ảnh .gif trong hình ảnh > hình ảnh của tôi chỉ có thể xem trong ứng dụng > ứng dụng của tôi > thẻ nhớ.
score : 7/10, với mức giá 1,7tr
mình nói gần as hết rồi còn gì! Mấy v.đề bạn đưa ra thực ra mà nói cũng k quan trọng lắm! Góp ý những v.đề khác đi bạn! Game Aaphalt6 mình chơi bình thường mà bạn, game đấy đc cài sẵn trong máy mà, mình còn mua luôn ấy chứ!
game cài sẵn là asphalt 4. ( máy mình mua ở TGDD hôm qua 4/2)
link chi tiết sản phảm đây: http://www.nokia.com.vn/tim-san-pham/tat-ca-dien-thoai/nokia-asha-200/dac-diem-ky-thuat
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán cái mạng xã hội quá!Đã thử khôi phục cài đặt gốc rồi mà chẳng đc.Hic.Chẳng lẽ lại phải up lại fw ah.
Mà có ai chơi avatar hay NQSH j của teamobi k.Ai có bản hack j thì cho mình xin vs
vinhquangqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng xã hội bạn thử vào bằng sim khác thử xem mình vào bằng sim viettel ko được nhưng cho sim vinaphone lại đăng nhập được >>>> Viettel chặn facebook mà :hot:
no bi xoa luon khoi may ma bac, gio nhan zo la no bao invalid appication, e bi tu luc v10.58, gio up len 10.60 roi ma cung ko khoi phuc lai dc, may game co san trong may e xoa roi gio len firmware moi no cung chang khoi phuc laisrry mod nha, ol bang dt ko viet co dau dc
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình không phải là bị chặn fb mà là cái phần mềm "Mạng xã hội" bị lỗi ấy.Bấm vào thì nó hiện ngay chữ "Ứng dụng không hợp lệ.Xóa?"
ai biết cách khắc phục thì giúp vs nha
hjx mình up nó khởi động zo test mode rồi khởi động zo màn hình chình luôn, rồi Suite báo mất kết nối hjx
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử làm lại theo hướng dẫn này xem sao

duong1012
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi asha cài ola có đc ko? chat ola có hay bị lag ko?
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy cài đc ola và chat bình thường nha bạn!bạn yên tâm là k bị lag j đâu nhé!
vihali
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nọ máy của mình chỉ vào được net, không vào được các mạng xã hội, facebook cài sẵn trong máy, nghe lời các bác restore lại máy thì lại vào ngon lành.

Cái này dở cái là không có tự động bật/tắt vì mình không muốn bật khi ngủ. Không biết có chương trình nào hỗ trợ việc này không các bác nhỉ?
Thấy nhiều người chê con này mà comment dữ quá. Nhìn kiểu dáng bầu bầu cũng đẹp mà.
http://www.tinhte.vn/f94/tren-tay-nokia-asha-200-chinh-hang-1062189.
mỗi người một sở thích! họ chê vì ko hợp với họ. ta khen vì nó hợp với ta
thích ý kiến của bạn..dù sao thì với tầng lớp bình dân thì con này là phù hợp với nhu cầu rồi..mình nên biết mình đang đứng ở đâu và trên tay có cái gì.chứ mấy người kia toàn dùng IP với ăn roi rồi quay chê cái này thì thật chả biết nói sao nữa...
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây la họ chưa dung nên nói vây.nêu họ dùg rôi thì đâu coment như vây
catman07
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết máy này có đồng bộ danh bạ với outlook không và không biết có lưu được hơn 2.000 contact không nhỉ. Bạn nào biết thì thông tin giúp mình với.
theo mình biết thì s40 k có k.năng sync với outlook! Danh bạ chỉ lưu đc 1000 số thôi! Mà bạn làm gì mà cần lưu nhiu thế! Cùng lắm mấy trăm số là kịch kim! Hix2

sao của mình nó cứ kiểm tra mãi thế nhỉ?
đợi 1 lúc lâu thì báo không thể kết nối đến dịch vụ........
ere6083
ĐẠI BÀNG
12 năm
mọi người cho hoi len fw 60 còn cái tiếng vang lúc gọi điện không vậy
sau nhiều lần chuyển cổng usb: máy tính m có đến 6 cổng liền thì cuối cùng cũng được!

---------- Post added at 07:02 PM ---------- Previous post was at 06:58 PM ----------

đúng! chúng ta ko cần tới 1 smartphone với cấu hình khủng chỉ để chơi game!
ở nc ngoài người ta dùng đt thoại theo đúng cách:
doanh nhân thì dùng smartphone
người bt thì chỉ cần thiết bị đơn giản để nghe vs gọi
chả thế mà có bài báo nói rằng VN là bãi rác công nghệ vì những loại đt thoại xa xỉ nào cũng có nhưng ko được sd hết tính năng của nó mà chỉ để khoe

---------- Post added at 07:03 PM ---------- Previous post was at 07:02 PM ----------

tiếng vang đó thì thỉnh thoảng bị là do sóng sánh thôi, ko phải do đt thoại đâu b àh!
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
Sau 1 time buôn tẹt tèn ten beeline, em nó đã dính chưởng rè loa khi đàm thoại. Hô hô,vui ghê, đi gặp mấy em Care xinh đẹp thôi ;))
loa nghe à bác hay loa ngoài? bác bôn kiểu gì ghê thê😕
namttn
TÍCH CỰC
12 năm
rè loa trong mới khốn chứ. buồn ghê.
hjx, mình mới cập nhật lên 10.60 mình thấy chẳng có gì khác cả, update bằng Nokia Software Updater mới được, Suite toàn bị lỗi ko à, đây là link Nokia Software Updater cho các bạn Update dễ hơn: http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_VI.exe
m cũng thấy là chả có gì #! b khơi đọng máy sau khi tắt ngồn bật lại bao lâu? của m khoảng 25-30! lâu quá
bạn k thấy hiệu suất cải thiện hơn à? Máy mình chạy soft nhanh hơn trc 1 chút! Chơi 1 số game k bị giật như trc! Tóm lại là có hơn! Nhưng đây là bản cập nhật nhỏ nên bạn k thấy gì thay đổi là phải thôi! Vd như X2-01 từ v7.xx mà lên v8.7 soft mới hơn rất nhiều!
thien su
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 sim mà chỉ có 1 sim online thôi hả các bác? thất vọng quá vậy trời
2 sim 2 sóng online. khi nào gọi sim này sim kia off! cogn bt thường online hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119