Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
cấu hình tốt thì tốt thì có tốt nhưng cái gì cũng có cái giá của nó... bảo hành thế nào???? ==> 1 câu hỏi khó cho đồ TQ
đang nói về cái đt liên quan gì tới chính trị mà sủa linh tinh ở đây thế cháu
maximux3000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt cỡ nào cũng ko nên mua hàng TQ, toàn nước Mỹ còn ko dám mua nữa mà mình mua làm gì trong khi bị tui TQ đánh hoài
mailam143
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maximux3000 không biết bạn đang ở Mỹ hay sao mà phán cứ như thánh 😁
bkd2510
TÍCH CỰC
11 năm
mức giá và cấu hình thấy cũng hợp lý.chưa dùng thử tn nhưng hàng tung cửa thì tốt cũng ko máu....thà mua 1 em của sony, bb, apple,sámung, LG còn hơn.giá cũng gần ngang ngửa nhau.
giá -2/3 (gần ngang ngửa). cấu hình (gần ngang ngửa) 2 cái đều gần ngang ngửa thì nếu cấu hình bằng chắc giá tiền cũng bằng. vậy suy ra lấy hàng thương hiệu vẫn hơn..
Em này chỉ vướng mổi chử "khựa", nếu đóng chử HTC vào em nó chắc sẽ khác
Không phủ nhận về cấu hình em nó ,mà người tiêu dùng còn xét về chất lượng nữa,tại sao lại chọn 1 chiếc điện thoại thương hiệu khi giá nó cao gấp mấy lần 1 cái y chang vậy của 1 hãng không thương hiệu?
Câu trả lời ở đây có rất nhiều lý do.đôi khi 1 người mua cái iphone trên 20 triệu chủ yếu là để nghe và gọi chơi thôi chứ chả làm gì hơn nữa.người ta có tiền nên thế
Lý do kế tiếp là chất lượng.mua 1 cái dt có thương hiệu yên tâm hơn là hàng trôi nỗi hay của 1 hãng nào không rõ.mua về nó chết yểu thì sao. Hay có bảo hành mà nó hành là chính thì sao?các hãng chưa có thương hiệu thì chi biết cố gắng cho tốt thôi người tiêu dùng sẽ đánh giá chất lượng
Không phủ nhận về cấu hình em nó ,mà người tiêu dùng còn xét về chất lượng nữa,tại sao lại chọn 1 chiếc điện thoại thương hiệu khi giá nó cao gấp mấy lần 1 cái y chang vậy của 1 hãng không thương hiệu?
Câu trả lời ở đây có rất nhiều lý do.đôi khi 1 người mua cái iphone trên 20 triệu chủ yếu là để nghe và gọi chơi thôi chứ chả làm gì hơn nữa.người ta có tiền nên thế
Lý do kế tiếp là chất lượng.mua 1 cái dt có thương hiệu yên tâm hơn là hàng trôi nỗi hay của 1 hãng nào không rõ.mua về nó chết yểu thì sao. Hay có bảo hành mà nó hành là chính thì sao?các hãng chưa có thương hiệu thì chi biết cố gắng cho tốt thôi người tiêu dùng sẽ đánh giá chất lượng
Sao nhiều bác ko phân biệt dc....hàng TQ chính cống vs hàng gia công của hãng khác nhỉ...em cũng chơi hàng TQ nhưng là phụ kiện thôi. Ko dám chơi máy hàng Điện Tử cháng cống, đặt biệt là dt.

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Cái rom giống rom miui thật.
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là thương gia cái gì mình bán thì cũng lên tận mây xanh màn hình đẹp nhất mới sợ
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Review chi tiết quá hơn cả nhiều con cao cấp khác, ưu điểm thì quá nhiều, nhược điểm thì có cũng như không. Tự hỏi tt khựa hóa dần sao. Em nghĩ có mùi quảng cáo ở đây. Nói chung hàng tàu tránh dùng được bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu. Đây là ý kiến riêng của em, xin đừng ném gạch đau em.
lltc
ĐẠI BÀNG
11 năm
He he. Đường dài mới biết ngựa hay. Mới cầm thì cứng cáp lắm nhưng mà coi chừng giống như cục gạch ngâm nước muối lâu ngày, cầm thì thấy nặng và cứng nhưng lấy tay chặt thử thì biết.:p
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Review chi tiết quá hơn cả nhiều con cao cấp khác, ưu điểm thì quá nhiều, nhược điểm thì có cũng như không. Tự hỏi tt khựa hóa dần sao. Em nghĩ có mùi quảng cáo ở đây. Nói chung hàng tàu tránh dùng được bao nhiêu càng tốt bấy nhiêu. Đây là ý kiến riêng của em, xin đừng ném gạch đau em.
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Hàng trung ương chất lượng tốt mà,
ở VN đa số giờ thấy 3 nước sx điện thoại:
Made in China
Made in Korean
Made in Vietnam😃
Giờ hầu hết mọi người đổ xô mua điện thoại made in Hàn Xẻng cả, nên hàng TQ bị chê phải rồi
mufasa
TÍCH CỰC
11 năm
so cái giá vậy em thấy là tốt rùi, chỉ có cái pin hơi ít so với màn hình fullHD 5", mấy cái tiện ích cuộc gọi này nọ có vẻ giống với samsung 😁
zimnguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không quan tâm và không bao giờ mua, không phải vì sợ người ta bảo mình dùng máy tàu như chủ topic nói đâu, mà vì hiện nay mà vẫn bỏ tiền ra mua cái đt chục triệu cho bọn khựa thì củ chuối quá
Nói thật mod. Mình đọc thêm 1 bài nữa qc cho hàng tàu trên tt là cạnh luôn tt.
quana75
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanganhdung1106 Bác thông cảm, thời thế thay đổi. "tinhte" dần chuyển sang thành "kinhte" rồi 😁
TuongNhi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganhdung1106 "Bạn của thù là thù".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019