Đánh giá Oppo Find 5: Điện thoại Trung Quốc giá tốt, cấu hình cao, dùng được

vuhai6
10/4/2013 3:43Phản hồi: 1.621
1.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn anh vuhai6 vì một bài đánh giá hết sức chi tiết, chính xác và công bằng.. nhưng là em thì em sẽ chọn HTC, Samsung hay một hãng nào khác, không phải vì lý do chính trị hay thương hiệu bởi vì với 1 hãng mới vào VN để thăm dò thị trường như oppo nếu ko bán được hàng có lẽ họ sẽ tự rút lui.. tới lúc đó thì con find 5 này sẽ rất khó bán lại hoặc không được hỗ trợ.. mà em thì chỉ muốn mua máy để xài lâu dài;(
songviet
TÍCH CỰC
11 năm
Ủng hộ tinh tế đăng bài pr cho hàng khựa vì:
- móc dc tiền pr của khựa (càng nhiều càng tốt), đồng thời bqt TT cũng có tiền duy trì trang TT.
- cho mọi người biết đó là hàng khựa mà tẩy chay.
- để ae TT có dịp ném đá hàng khựa
phuoc34
TÍCH CỰC
11 năm
Ai cho em con này đi, mai trên tinhte.vn xuất hiện bài thử độ bền của con oppa í nhầm oppo này
linhnx26
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình thik e này. Bài viết rất hay. Nếu mua thêm sẽ mua thêm em này nữa
Nếu là mình , mình sẽ đi vay thêm tí nữa để mua Optimus G
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình khuyên bạn mình xài em này thì nó bảo một câu "người ta nhìn thấy mà nghĩ là hàng tàu thì chết", thì ra em nó là tàu thật, no way!
Xem sao đaz

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn
DungLTD
ĐẠI BÀNG
11 năm
không kỳ thị gì nhưng cũng không mua đâu, khi nào có còn 7 8tr thì xem xét, giờ e không bao giờ bỏ ra 10tr để mua đt đâu, còn nhiều việc phải làm lắm !
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng tốt cũng ko thèm dùng. Biết đâu nó ẩn cái lưỡi bò với lưỡi chó của nó ở chỗ nào đó mình ko thấy???

Muốn xịn thì thiếu gì loại cao cấp của android. Muốn rẻ thì cũng thiếu gì. Tóm lại, ko cần phải dùng "hàng lạ" này
Các bác có test khả năng quay video của em nó không? Mình thấy phần này tệ quá, đáng buồn là mình lại hay sử dụng tính năng này nên vẫn lăn tăn chưa rước em nó về!

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Chủ thớt phát biểu cảm tưởng khi dùng máy này vào dantri.vn hay vnexpress.net đọc bài : TQ bắn cháy tàu cá của ngư dân VN hay TQ cắt cáp tàu Bình Minh.
đồ khựa thì té o_O
Hdaigia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này hàng Tàu nhưng cấu hình khủng + kiểu dáng đẹp, tôi Vote 1 phiếu .( Yêu công nghệ thì cứ đồ ngon thì ủng hộ)

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
ditimtriky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Biết là ko lôi chuyện chính trị nhưng hàng Việt Nam làm sao phát triển nổi khi cứ để mấy cái thể loại hàng này nhậu khẩu.
Người Việt phải tin dùng hàng Việt chứ🆒
Hàng tàu thì người chúng ta có thành kiến cũng vì quá yêu nước thôi, không trách được.

https://www.facebook.com/Stonethachvu
phu_sy08
TÍCH CỰC
11 năm
mấy bác nói em cực đoan em cũng chịu. cái gì thuộc về tụi khựa là không ưa rồi, cho dù tốt đến đâu. mua về làm giàu cho tụi nó à
Mình cũng ko kiên trì đọc hết dc ! Nếu bỏ ra 10 củ thì sẽ chọn mấy con xách tay cao cấp của SS, HTC, SN hay IP !
thật sự bài review khá tốt cho 1 sản phẩm Fine 5 của Oppo.
Nhưng Bác VuHai , test thêm cái mục dữ liệu thông tin, nếu bác là dân rành lập trình về mãng smartphone thì nên làm bước xem code cua3 máy, để an toàn cho người dùng. vì sản phẩm TQ tạm gọi cao cấp này hơi nguy hiểm với dân chúng VN.

Bài review hay. nhìn máy khó chê dc,, k biết chê chỗ nào vì chưa cầm trên tay, nhưng theo bác thì chê 2 khuyết điểm :
1. chụp bị lỗi hồng tâm.
2. khe chọc sim không hoàn hảo.
và mình hơi ngại với việc dùng smatphone TQ.
em này chụp hình vãi xấu 😃
Hàng TQ, VN mà sản xuất được loại này chắc phải kiếm 1 em.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019