[Đánh giá phim] Mission: Impossible 5 - Quốc Gia Bí Ẩn

Nam Air
30/7/2015 7:1Phản hồi: 3.191
[Đánh giá phim] Mission: Impossible 5 - Quốc Gia Bí Ẩn
Vậy là sau 4 năm kể từ phần trước (M:i4 ra mắt năm 2011) Chúng ta lại được theo chân điệp viên Ethan Hunt đi làm các nhiệm vụ bất khả thi. Phim của Tom Cruise thì theo mình luôn là phim hay, và M:i5 cũng là một phim hay, các bạn sẽ có hơn 2 tiếng xem phim, căng thẳng có, hồi hộp có, vui vẻ cũng có.

Để các bạn tiện theo dõi, mình có thể nói ngay M:i5 tiếp nối liên tục ngay sau các sự kiện trong phần 4. Cuối phần 4 chúng ta có Ethan và đội của mình đang chuẩn bị đi điều tra mạng lưới tội phạm Syndicate, và phần 5 thì chúng ta sẽ biết được ai đứng sau Syndicate, đó là cái gì, vv và vv.

Kỹ xảo phim ổn, rất ổn là đằng khác, và theo mình, việc biết trước là Tom Cruise tự mình đóng hầu hết các cảnh nguy hiểm mà không cần đóng thế khiến việc theo dõi bộ phim trở nên hấp dẫn hơn và nhân văn hơn (theo như thông báo thì Tom Cruise đóng tất cả các cảnh nguy hiểm)

Cảnh chạy trên cánh máy bay có thật nhé.​

Nội dung phim: Uhm, nói chung là với mình thì nội dung hơi khó hiểu vào lúc đầu, do việc điệp viên 2 mang này nọ bản chất nó là khó hiểu, nhưng mà chịu khó ngồi im lặng xem phim 1 lúc tới cuối thì sẽ hiểu hết, đừng nhoy, đừng quay sang bạn bè hỏi ê mày ông này là ai mảy, hay, anh ơi, sao cô này hồi nãy bắn anh này giờ bắn anh kia vv và vv làm phiền người ngồi cạnh (Nhân tiện, lúc nãy đi xem phim mình đích thực đã phải nghe như thế)

Các màn đánh đấm bằng tay không tuy không nhiều, nhưng xem đã mắt, cảnh leo trèo bẻ cổ xem phê 😃

Cảnh đua xe bắn súng rất thật, xem sợ và hồi hộp, mình đọc báo thấy là, cái cảnh nguy hiểm nhất trong phim không phải là cảnh đu máy bay hay là cảnh đua xe mô tô, mà là cảnh dưới bể nước, các bạn xem trailer cũng thấy có lúc Ethan nhảy từ độ cao gần 40 mét xuống dưới đáy nước đúng không, ông Tom Cruise nhảy thật đó (hố nước là kỹ xảo, nhảy là thật)

Cảnh bơi lặn dưới hố nước đó, cũng là Tom Cruise bơi lặn thật, và nhà làm phim cho biết là cảnh đó quay mất 2 tuần, trước đó Tom phải luyện tập 2 tháng, và trong quá trình quay, có lúc Tom đã nhịn thở hơn 6 phút (mà vẫn tỉnh táo) đoàn làm phim sợ quá phải kéo ổng lên, ổng nói "tui ổn mà, tui nhập tâm quá thôi, nhưng tui không muốn chết, tui tỉnh táo lắm, yên tâm đi"

Nói chung phim này khen thì khen hoài không hết, vì cái tên Tom Cruise và thương hiệu Mission: Impossible đã quá lớn, nghe tên thì chỉ việc xách đít đi xem phim thôi, không cần lo lắng nhiều, vậy thì phim có gì khiến mình không hài lòng?

Quảng cáo

Quá nhiều BMW nhưng lại thiếu BMW
Phim có liên kết quảng cáo với BMW, cho nên quay tới quay lui, đi đâu cũng thấy BMW, xe hơi cũng BMW, xe mô tô cũng BMW, tới xe cảnh sát cũng BMW, nhìn cái logo BMW (tuy mình rất yêu Bim) mà phát ngán luôn, phim có duy nhất 1 cái xe khác hiệu là cái Range Rover.

Nhìn 1 bầy BMW S1000RR rượt đuổi nhau cháy nổ, thích thiệt nhưng mà thiếu đa dạng 😁

Nói thiếu BMW tức là phim này thiếu 1 em xe flagship, như trong phần 4, chúng ta có cái i8 concept rất gấu, mình cũng mong chờ xem phần này có xe gì đẹp không, nhưng rốt cuộc chỉ thấy Serie 3 - 2016 à 😃

À mấy cái xe hơi trong phim có trò để tay lên kính để mở khóa, khá vui, ngoài đời chưa có đâu, nhưng bạn thích thì có thể mua mấy cái mạch khóa dạng keypad này (mình thấy bên Hàn dùng nhiều) dán lên kính hoặc mui xe để mở khóa xe, khóa xe cũng vui

Lumia lên ngôi? 😃
Điện thoại chính trong phim là Lumia, từ 930 tới mấy cái gì đó lạ lạ chạy WP, tablet thì là Surface, nói chung thấy Lumia cũng an ủi, phần nào :D Mong em ấy khởi sắc :D

Quảng cáo

khoa xe hoi.jpg
Hình trên là 1 hệ thống khoá xe hơi, dán cái keypad lên kính xe, nhấn mã số để mở cửa xe, kích hoạt máy, trong phim này không có, nhưng ý là bạn nào xem phim xong mà muốn mua cái low tech so với phim này gắn xài thì cũng vui

Theo đoàn làm phim, Tom Cruise đã đu bên ngoài máy bay khi máy bay đạt đến độ cao 1,5Km

Cảnh hậu trường mấy pha gay cấn
Bây giờ tới phần gay cấn dành cho bạn đọc nào kiên nhẫn đọc đến đến, đây là phần tặng quà
Theo mình thì hai phần quà này khá có giá trị :D
1 cái là đồng hồ điệp viên, dùng để xem giờ điệp viên, quay phim chụp hình lén điệp viên này nọ
1 bình nước điệp viên dùng để uống nước điệp viên

Làm sao để nhận được quà siêu hót của nhà phát hành phim? Rất đơn giản, các bạn chỉ cần trả lời câu hỏi:
Tác giá Nam Air viết bài phim hay, hay là rất hay hay là vừa hay vừa đẹp trai? :D (ha ha, đùa thôi) các bạn chỉ cần tham gia bình luận trong topic này là xem như có đăng ký tham gia, vào ngày 3 tháng 8 mình xin bốc thăm bằng random.org, số thứ tự bài viết của bạn sẽ là số may mắn, 2 bạn may nhất sẽ trúng nhé!

Xin chúc các bạn vui vẻ 😃

DSCF8374.JPG DSCF8375.JPG

Kết quả đê:

Xin chúc mừng bạn có comment thứ tự 294 tức là bạn @.:Ruby:. đã trúng cái bình nước và bạn có comment số 2022 tức là bạn @long.nd (mình nhớ mang máng bác long.nd này hình như từng trúng cái gì rồi thì phải, sao may thế nhờ)

mình sẽ PM trực tiếp với các bạn để hướng dẫn nhận giải nhé, xin cám ơn các bạn ạ!
3.191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m$ đổ tiền quảng cáo cho film nầy à 😁 :D
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com ông này F5 tinhte cả ngày chắc luôn
@cardmanhinh.com Nhưng mình thích khúc cuối của Quảng Cáo kiểu này. Giữ chỗ nhé ! 😃
iphone1224
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com đi đâu cũng thấy thằng cha này hết vậy...ai đuổi nó về hành tinh nó đi
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com bác card lại về nhất, không biết 1 ngày trên tinh tế bác về nhất mấy chặng????
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Vẫn khó lòng vượt qua bóng 007 James Bond ngày nào...😁
@kungfu9 mình thấy phim nay hay đấy chứ, khong thua kém gì 007.
Dung235
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 Bản thân em thì vẫn thích mi vs tom cruise hơn
forzet
TÍCH CỰC
9 năm
@kungfu9 Bạn so sánh hơi khập khiễng đấy, mỗi dòng phim có cái chất riêng. Như Bourne thì siêu nghiêm túc, 007 thì siêu quyến rũ màu mè, MI thì vui vẻ, dí dỏm và nghẹt thở ...
vừa xem phim này xong phim hay cực nhiều xe hay 😁
mynkp
TÍCH CỰC
9 năm
Số của mình có trúng không nhỉ 😁
tube quang
ĐẠI BÀNG
9 năm
chưa thấy ai bình luận gì thôi thì ai mở màn vậy 😁
@tube quang Thế quái nào mà bình luận của bác lên hàng thứ 5
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
BMW S1000RR rượt đuổi nhau cháy nổ nhìn quá đã
Phim coi hay, đã, nữ chính không đẹp long lanh đâu nhe. Mấy pha rượt đuổi nhau bằng xe moto thì coi phấn khích ghê lắm!
Điểm trừ là phim có kết thúc khá là củ chuối. Một ông trùm tính toán tỉ mỉ, qua mặt được cả CIA và MI6, vậy mà bị bắt gọn ơ. Có lẽ là do phim dài quá rồi nên đạo diễn và biên kịch đành cắt gọn. 😆
@tlvkhoa Cái vụ bị nhốt lồng kiếng ai mà đoán đc, lúc đó Tom giả bị thương, thì phải tranh thủ chui vô xử chứ, bởi vậy khúc cuối cứ chạy bộ mà ko vô xe trốn để dụ con mồi vô bẫy! Tình tiết này hợp lý.

Nữ dv đẹp chứ, đẹp đúng kiểu dân "nghiệp vụ" chứ ko phải kiểu đẹp như đám mẫu 007-ko thật, có điều hơi hiền thiếu sắc sảo chắc do mặt hơi tròn, riêng ánh mắt là diễn đạt tốt.

Phim này đáng đồng tiền bát gạo! Nên ra rạp xem! Có điều vì có Alibaba vô tài trợ mà có đoạn ở nhà hát Áo có diễn hát kịch mặc sắc phục Mãn Thanh và 1 em China làm vai phụ khúc đầu. Có Cuba vô....nói chung khá bám thời sự.
@Jedi Knight Mình chỉ nghĩ đơn giản là mỗi lần Lane ra tay, ổng đều tính toán hết từ Ethan đến những đứa xung quanh. Và chắc chắn là ổng biết được nhóm đó có mấy người. Trong tình huống đêm đó, rõ ràng là còn thiếu 2 người trong nhóm không bik đang làm gì. Với một người tính toán siêu cẩn thận như Lane, không thể mạo hiểm đưa bản thân mình vào một tình huống mà mình không biết trước sẽ như thế nào. BTW, ngay cả vụ không giết Ethan cũng khá chuối. Coi khúc đó, mình nhớ đến đoạn hoà thượng Cưu Ma Trí bắt Đoàn Dự theo vì chỉ có anh họ Đoàn thuộc Lục Mạch Thần Kiếm, bắt ảnh viết mà ảnh có chịu viết ra đâu.
@tlvkhoa kế hoạch ông này thất bại rồi,1 khi kẻ luôn thắng ở thế bị động thì cái ngu nó mới thể hiện.mình thất thua cũng hợp lý.tình huống đó cũng khá bất ngờ 😃.1 điều nữa,riêng mình thấy nữ chính đẹp ngất ngay
KID_SAITO
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tlvkhoa vậy mới có nhóm điệp viên chuyên làm nv không thể làm được đó chứ.
đồng chý ngĩ Ethan được đào tạo để làm gì nếu không phải làm những cái việc mà CIA bó tay?
em rat ham mo anh
fil286n
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin 1 chân nhận quà 😆. Phim cuối tuần xem.
em xin làm mở màng vậy
Đang tính đi coi đây 😃
chuẩn bị đi xem phim thôi😁 nhận đc quà thì càng vui:D
uriboyka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tác giá Nam Air viết bài đánh giá phim hay rất là hay !! :3
@uriboyka Mong trúng quà như chủ thớt bảo:p
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
thứ 7 này rủ gái đi xem luôn! 😁
Tác giá Nam Air viết bài phim hay, hay là rất hay.
kenzero304
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn anh đã tặng quà cho em. 😁
menx
TÍCH CỰC
9 năm
Thì comment cái cho vui. Nghe có Tom đóng là cái gì cũng muốn xem rồi.
Mình thì ít khi cmt, mà thấy có quà thì ham lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019