[Đánh giá phim] The Interview

Nam Air
26/12/2014 9:43Phản hồi: 207
[Đánh giá phim] The Interview
Bộ phim The Interview có khả năng sẽ đứng đầu danh sách các phim được chia sẻ và tải về nhiều nhất và sớm nhất, cũng hợp lý thôi, vì hãng Sony đã phải hứng chịu quá nhiều thiệt hại từ khi có phim này, từ việc bị hack, bị đe dọa đến mức phải hủy chiếu, đến mức Sony phải đi đến quyết định phát hành phim này qua các dịch vụ xem online như youtube, google play, psn... vậy bỏ qua các yếu tố nhạy cảm có liên quan đến Bắc Hàn, bộ phim này có đáng xem không? Mời các bạn đọc một vài đánh giá

Nếu chưa biết phim này, mời bạn xem Trailer:

Có thể nói ngay từ đầu là tất cả các pha hấp dẫn nhất đã nằm trong trailer, và nếu đổi lại nội dung là nói về một vị lãnh đạo hư cấu nào đó thì chắc là phim này sẽ khó có lợi nhuận. Không phải phim này không vui, nó có vui, nhưng khá nhiều tình tiết khiên cưỡng và dài dòng không đáng có. (nói về trailer, lên youtube các bạn có thể có gần 15 phút phim từ các trailer này)

Tóm tắt phim:
Anh chàng phóng viên Dave Skylark và nhà sản xuất Aaron Rapoport cộng tác với nhau hơn 3 năm, sau khi hay tin là talkshow Skylark Tonight rất phổ biến ở Bắc Hàn thì anh Dave muốn được phỏng vấn Kim Jong-Un và được chấp thuận, CIA biết tin này nên tiếp cận 2 anh với mục đích ám sát KJU. Hai anh chàng bay đến Bắc Hàn, trải qua vài sự kiện ở đây, đạt được mục đích và đi về.

Vì đây là phim hài kiểu chọc cười nên bạn sẽ rất dễ dàng bắt gặp các tình huống "thọc cù lét" khiến bạn bật cười tại chỗ, tuy nhiên xem xong thì chắc là sẽ không đọng lại nhiều, như mình có nói ở lúc trước, là mấy khúc hay thì đã nằm ở trailer, ví dụ khúc nhét quả tên lửa, khúc con cọp dí vv và vv.

Về hình ảnh nói chung thì phim quay khá ổn, mình không biết cảnh Aaron đi qua Trung Quốc để gặp đại diện của KJU là quay thực tế hay qua phông nền xanh nhưng mình rất thích cảnh anh chàng này chen chân qua các khu chợ và làng mạc TQ, ngoài chi tiết này thì việc để lộ ra là quay trên phông nền và CGI là khá rõ (hoặc do mình soi quá) khiến xem phim cũng bớt bớt vui

Về nhạc nền, phim khá nghèo nàn nhạc và nhạc cũng không vui, không phù hợp lắm, có nhiều đoạn chỉ 2 người nói chuyện với nhau mà không có nhạc, không có âm thanh nền, khiến mình thấy khúc đó rất là lê thê.

Về diễn xuất, mình thấy Seth Rogen và James Franco khá đơ và trùng lắp, còn dàn diễn viên phụ cũng không có gì nổi trội lắm, có lẽ diễn viên mình thích nhất trong phim này là cô nhân viên CIA vì xinh 😃

Đánh giá chung: Đây là bộ phim khá vui vẻ, nhiều chi tiết hài khá tục (thông qua ngôn ngữ hoặc hành động), có pha hành động bắn súng lái xe tăng cũng vui, nhiều chi tiết trong phim này trùng lặp hoặc nhắc nhớ các phim khác, nhìn chung xem giải trí cũng tốt. Đánh giá thật lòng khoảng 6.5/10 điểm vì cũng không đến nỗi quá tệ.

Cập nhật:
  • Mình vừa được tin là phim sẽ bắt đầu chiếu ở một vài rạp ở Mỹ do Sony chọn
  • Phim đang đứng đầu danh sách phim có trả tiền được xem nhiều nhất trên Youtube

Em diễn viên xinh nhất phim, đây là một đặc vụ CIA

Quảng cáo

Hai anh chàng đã tới Bắc Hàn, mình thấy cái phòng này khá giống bên Iraq hơn với chi tiết khẩu AK bằng vàng

Đồng hồ điệp viên

Khúc này có trong trailer, đại ý là anh càng Aaron bị xxx bở Robocop

Dinh thự của bác KJU

Quảng cáo

Vui vẻ với bác KJU

Xong việc rồi thì chạy

Được cứu khỏi Bắc Hàn
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
Sony cho microsoft chiếu và microsoft đã bị hacker hack :v
@s.club2 Bây h k biết hack ai vì share đầy tên mạng dòi, hack k biết khi nào hết, hack mỏi tay thay bàn phím lun
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@s.club2 bạn nói Microsoft mà còn bị hack thì chắc Triều tiên nắm trùm thế giới về công nghệ thông tin nhỉ 😃
s.club2
TÍCH CỰC
9 năm
@ruaconbaccuc không theo dõi thời sự à
có cái đoạn phụt nước chơi với mấy em nữa
Buồn thiệt chứ 😔!
thaiminhfd
TÍCH CỰC
9 năm
Ai có link hôn? 😁
laviepc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyen Huu An Nhien
Nói chung kg biết hay hay là dở thì cứ coi thử xem sao rồi đánh giá thôi

mình tổng hợp lại link và cách tải nhanh luôn cho bạn

The interview 720 : https://www.fshare.vn/file/XLVBO5GLCNWD .
Thêm bản 1080p : https://www.fshare.vn/file/4GQZG3RC5D6H

thêm cái get link vip fshare cho ai không có account :http://nothing.vn/test/getfshare.php

copy link vào nhấn get 1 phát là max speed nhé. về xem rồi đánh giá
@thaiminhfd có link full hd + sub việt cho Bác
https://www.fshare.vn/folder/Y4FFOSOTPV15
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thì đánh giá 8/10 😁
Vừa xem chiều nay, bác Ủn tục vãi. Không biết hành động tiếp theo của bác Ủn là gì đây. Hóng. 😁

đẹp thật đấy 😁 nhìn đúng là cần cứng vài chỗ lên , sao mà đẹp thế
@hoanghung.tb em Lizzy Caplan này hình như hay đóng cùng James Franco, trong 127 hours cũng có, để thấy đc hết nét đẹp của em ý các bác thử xem "Bậc Thầy Tình Dục", trong đấy e nào cũng cực đẹp luôn, em này chưa là gì
manh191989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanghung.tb vãi cả cứng!@@
trunghoa2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cẩn thận tinh tế bị hack oan 😆)
kkkkkk6
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Trên mấy trang coi phim trực tuyến đều có phim này mà khó khăn gì đâu vào xem cũng chẳng cần đăng kí tựa đề tiếng Việt là Ám sát KJU 😃
tivihd1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson http://phimvipvn.net/cuoc-phong-van-the-interview.7216/
@nguyenthanhhieuthanson
http://vkool.net/watch/am-sat-kim-jong-un-478338.html
@nguyenthanhhieuthanson dùng youtubevn lại chả ko có
Bắt quả tang mod @Airblade14 dụ dỗ lôi kéo ae tt xem phim lậu. 😁

😃Phim này chắc hài nhảm chứ nội dụng cũng bình bình, chọc cười thì ổn nhưng ko sâu sắc. Ko hợp gu hài của mình.
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan cuộc sống đã có quá nhiều thứ để ngẫm nghĩ rồi, đôi khi chỉ cần cười cho sảng khoái, xả stress, chẳng cần "đọng lại bài học" gì cả
@tunamdinh 😃 Cười 1 cái xong quên thì chỉ giảm đau trong giây phút. Đọng lại 1 bài học sâu sắc thì như đc tưới tắm lại tâm hồn, cảm thấy cuộc sống mình tràn trề ý nghĩa hơn, thú vị hơn. Mình thích những liều thuốc lâu dài hơn là chỉ chớp mắt để rồi lại mệt mỏi như cũ.
Mà đây đúng là hài nhảm mà, cù cười thôi chứ ko nhớ j nhiều. 😁 Mình thấy nó khá vui đấy chứ, chỉ là nếu nội dung xuất sắc hơn thì sẽ hợp gu mình hơn.
Cười trong chốc lát thì phim làm tốt, mình chả thấy đáng phàn nàn j cả. Scary movie series cũng xem hết rồi nhưng cũng quên gần sạch rồi. :D Ko nhớ rõ.
@AmbitiousMan fan táo quân chắc luôn...mà hài bắc cách nói và giọng nói mình nghe không hiểu lắm
@ispace456 😁 uh, tùy vùng miền mà, miền nam cũng lại có hài chất riêng. Tùy môi trường sống mà con người mỗi vùng khẩu vị khác nhau.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Chắc phải xem thôi. Vì yêu Sony.
nda.3157
ĐẠI BÀNG
9 năm
chính vụ hacker đe dọa này nọ đã pr miễn phí cho phim :v
trunghoa2008
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nda.3157 Càng phim cấm càng muốn xem 😆
beend
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới gọi a Ủn, ảnh bảo tinhte coi chừng ảnh 😃
thoivuitinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
vào xem cái Trailer có khi nào máy tính mình bị hacker hack khoá mày hổng cho dung ko ta....😕
mà phim này có gì mà bị bọn hacker chú ý vậy các bác
nvbacbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh nguyễn hồng Thế mới gọi là ủn ỉn! Mình đánh giá 3/10! Phim quá tệ, hài ko ra bài, bi chẳng ra bi! Xem xong chỉ ko hiểu anh Ủn nghĩ gì mà cho cả đội quân đi hack Sony?
nvbacbk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanh nguyễn hồng Thế mới gọi là ủn ỉn! Mình đánh giá 3/10! Phim quá tệ, hài ko ra bài, bi chẳng ra bi! Xem xong chỉ ko hiểu anh Ủn nghĩ gì mà cho cả đội quân đi hack Sony?
thanhhungvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết chừng mai TT sập vì PR cho phim này 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019