Đánh giá Pi E002 sau 1 tuần sử dụng

hungdan3010
14/8/2012 13:31Phản hồi: 71
Đánh giá Pi E002 sau 1 tuần sử dụng
Sau tuần vọc chia sẻ ít đánh giá về em nó
1. Màn hình: chất lượng khá tệ, rất dễ để lại vết xước nếu 0 dán màn hình, mình mua lại mà màn xước tùm lum, mình dùng khá giữ nhung cũng có xướ thêm mấy vệt nữa, mấy thàng bạn khác dùng teclast, gemei thì 0 giữ cũng 0 bị gì, không biết có phải màn hình gương hay 0 nhưng mà ban ngày dùng loá khó chịu v~, nhất là khi xem phim :mad:
2. Độ phân giải màn hình: 800*480 nên 0 có gì đáng để khen, đc cái phù hợp game rất tốt, cài game nào cũng chạy ổn, xem phim hd và chạy game HD thì nét đừng hỏi

3. Thiết kế: thật sự là mình 0 thích lắm, nói chung là 0 đẹp, thích cái mặt sau kẻ ô cầm rất tiện, 0 để lại mồ hôi hay dấu vân tay, cũng 0 sợ trơn trượt, đánh giá cao phần này 😃

4.Camera: cho có, 0 nói nhiều

5. Cảm ứng: nói chung là đủ dùng, vẫn có độ trễ nhất định khi chạy nhiều tác vụ và yêu cầu nhanh thì máy theo 0 kịp, dùng 1 hồi là quen, máy mình máy cũ nên 0 biết máy mới thế nào chứ khá khó bấm phần viền quanh máy
6. Wifi: khả năng bắt song khá kém 0 bằng con N81 cũ xì, bắt đc sóng wifi trong khoảng 20m trở lại, dùng ổn nhất trong khoảng 10m, thỉnh thoảng vẫn mất sóng, nhưng mình cực ấn tượng với tốc độ tải của máy, thử tải 1 file cùng dung lượng từ pi E002 và máy tính bàn (dùng IDM rùi nhá)của mình thì E002 luôn tải về nhanh gấp rưỡi :rolleyes:
7. Lướt Web: rất hay, mình chỉ dùng trình duyệt của máy nhưng thấy rất ổn nên 0 cài trình duyệt khác, khả năng phóng to thu nhỏ rất hay, đọc truyện tranh rất thích, xem video online ổn
8. Xem phim: 0 có gì hơn người cả, xem phim HD ổn, 0 giật, tời đi tời lại tẹt ga, tự nhận phụ đề nên 0 phải lo về khản này, trình xem phim của máy có thể chỉnh màu và cỡ chữ của phụ đề, à 1 cái khá hay là trình xem phim của máy có thể chuyển video sang 3D, máy cũng có khả năng xem phim 3D (dĩ nhiên là cần kính) nhưng mình 0 có kính để thử 😁
9. Chơi game: mạng cùi bắp nên 0 cài game nặng nhưng mình cài gần 100 game nhẹ nhẹ từ Market (100Mb trở lại) đều chạy mượt, thằng cháu mà cầm là khi nào hết pin nó mới chịu trả 😔

10. Ram: ram của máy theo thông số là 512Mb nhưng thực tế chỉ 300Mb, bình thường trống khoảng 150Mb
11. Pin: mình dùng lại máy cũ nên thông tin 0 chuẩn, lúc mới dùng nhìn % pin tụt 0 phanh thấy nản v~, nhưng thực tế dùng chơi game lướt Web đc 3h, máy cũ xì mà đc vậy là khá ổn với pin 3000mAh, mắc cái mua lại 0 pk nên dùng củ xạc tàu xạc cả đêm mới đầy pin, có điều kiện mua củ xạc của Tab xem thế nào
12. Bộ nhớ: mình dùng bản 8gb mà máy chia khá lạ 1Gb bộ nhớ máy ( cài game, app = bộ nhớ này, sau đó chuyển đc), 6Gb thẻ Sd ( khá là khó hiểu vì đã là bộ nhớ máy rùi còn gọi là thẻ Sd gì nữa) dùng 1 số phần mềm quản lí file như Xplore, Astro,.. thì thẻ nhớ cũng là phần 6Gb này, còn thẻ nhớ thì 0 thấy, khá củ chuối chỗ này 😕
13. Ức chế nhất là khoản này - kết nối Pc: cắm vô máy tính nhận ổ nhưng 0 có dung lượng, mà cắm vô rùi thì máy tính đơ đơ, lag lag, và 0 thể tắt máy nếu 0 tút cáp ra. Bực mình v~

Tổng quát: mình là gà android nên 0 vọc đc nhiều nhưng mà mình thấy máy này dùng đc, 0 tệ, nếu bạn 0 chơi game khủng, chỉ xem phim, lướt Web bình thường thì E002 là lựa chọn 0 tệ ( tệ nhất là mua xong rùi thì thấy VnPad giảm Tornados còn 1m55 :mad:). Các bác "đại gia" đừng so sánh với các dòng cao cấp vì em nó là top hàng rẻ nhất rùi, cũng đừng khuyên nên tích đủ tiền mua Kindle hay Nexus 7 vì rất nhiều bạn (nhất là sinh viên như mình) sẽ 0 sẵn tiền và sẵn lòng để bỏ ra 4-7m chỉ để mua 1 tablet chủ yếu là để giải trí. Thực ra thì so mức giá thì mọi người có rất nhiều sự lựa chọn chất lượng hơn nhưng mình đánh giá cao thương hiệu Pi vì đơn giản đây là thương hiệu Việt ( ruột Tàu khựa kệ) chứ 0 phải thương hiệu Tàu ruột Khựa. Đây là người Việt mình thuê bọn Tàu gia công sản xuất hàng cho mình, mình là chủ, Khựa làm thuê chứ 0 phải nhập hàng Tàu về bán. À rất hay là hôm qua vào Thế giới di động và Big C Vinh (quầy hàng của Bách Khoa Computer) thấy có bán em này, đây có lẽ là 1 sự khẳng định thương hiệu và cũng rất tiện mua và bảo hành cho những bạn 0 ở Hà Nội hay HCM ( mặc dù Thế giới di động bán đắt hơn giá của Pi 200k :p) Haizz hôm nay làm bài này thì điện thoại rơi hỏng camera mất 0 có cái chụp hình minh hoạ, thôi mọi người thông cảm vậy
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay đấy
có con nào giá tầm này mà đẹp tí k nhỉ
các pro tư vấn nhỉ
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới đầu tư 150k mua củ xạc của Samsung Tab, xạc nhanh đầy hơn hẳn, mà mất luôn cái bệnh loạn cảm ứng như điên khi xạc, giờ cả xạc cả vọc vô tư, may là máy nó chỉ hơi âm ấm khi dùng lâu chứ 0 nóng
novo7 tomados 1t9 nàng ơi
thieusyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái phần cắm cáp vào máy tính ko nhận chắc bạn chưa bật kết nối dữ liệu với máy tính từ máy tính bảng rùi.Khi bạn cắm cáp vào máy tính nó sẽ hiện ra 2 thông báo: " USB đã được kết nối" ở phía phải dưới góc màn hình bạn kick vào và chọn " Bật bộ lưu trữ USB" là được. Mình cũng mới dùng con PI E003 được 2 ngày.
@thieusyvu bác xài thấy máy nó thế nào, có nhạy không (nhất là ở viền và góc ấy), theo bác thì có nên mua hay không, xin cho ý kiến nhiều bác nha! cãm ơn trước!
thieusyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhkhoa21 Màn hình rất đẹp,Cảm ứng rất mượt chơi được các game nặng dung lượng trên 1 gb. Nói chung với cái giá 2tr = dt có java thì nó là rất tuyệt. vã lại giá rẽ nhưng cũng yên tâm vì là cty ở việt nam nên bảo hành thì đảm bảo hơn.
@thieusyvu đã giúp thì giúp cho trót luôn bác ơi! máy mình có flash không và cụ thể là flash mấy vậy, nếu test taj chỗ thì theo bác nên test những phần nào? có cần bảo người ta cài thêm gì vào không? cãm ơn!!!
@anhkhoa21 hay là vầy! làm phiền bác lập ra một chủ đề nói về ưu và nhược điểm của Pi E003 để anh em cùng bàn luận, như vậy anh em sẽ có thêm kinh nghệm khi dùng!
thieusyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
VÀ đây là hình em nó :

hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungksb bác có cái bao da bàn phím giống mình quá
@hungdan3010 haiz em quote của bác thây
thieusyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Novo 7 mình chưa dùng nên cũng không rõ lắm . và con này mới dùng đc 2 ngày nên cũng chưa thể đánh giá đc mấy.Về cấu hình thì cao hơn con E002 màn hình,kiểu dáng cũng đẹp hơn nhiều ,sạc 3h thì đầy pin.Mình đặt hàng 30 ngày nên giá nó cũng có 1980K thôi
@thieusyvu đang thân vân 2 con đấy quá
@thieusyvu Trời hiếm vậy sao ta ? chắc đặt hàng thì mí anh ấy mới đi mua linh kiện về ráp hay đặt hàng gia công hay sao vậy? 😁
thieusyvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
uhm hôm trước mình mua cũng phân vân 2 con E003 và Novo7 Aurora 2 . Nhưng sau hết tiền nên phải mua con e003 . theo mình nghĩ nếu bạn có đủ tiền thì mua con Novo7 Aurora 2 cấu hình cao hơn nhiều !
@thieusyvu Con ấy thấy nói cũng hót
Giá nó 2t9 đang km cũng đc
Xấu! hic
thế mà hồi trước bipad9 ra vs màn 800*480 thì một hội các "pro" nhảy dựng lên chê nọ chê kia
bjo máy tính giá rẻ con nào cũng màn 800*480 thì thấy ai cũng khen nét "HD"
thật ko hiểu nổi ai ngu, ai giỏi ở đây nữa!
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre2007 màn 800*480 đúng là màn giá rẻ thật bạn à, nói thật là chỉ phù hợp với màn hình khoảng 3,5 - 4" thôi, màn tablet 7" thì bình thường ở màn hình chính bạn sẽ thấy xuất hiện răng cưa là tất nhiên, nhưng nếu bạn xem ảnh chất lượng cao, phim HD, game HD màn hình nó hiển thị tốt hình ảnh gốc thì dĩ nhiên là chất lượng HD rùi, no problem 😁
Chủ thớt chơi được mấy game HD của gameloft ko ??? Dungeon Hunter 2,3 chẳng hạn... có gì cho tui cái link nhé... toàn chơi mấy trò nhẹ nhẹ chán vđ :-S ... biết thế từ đầu cũng chả vác cái nợ này vào người làm gì ....
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thunder1214 thế nào là của nợ bác, hàng giá rẻ mà bạn yêu cầu cao thế nào đc, game HD nặng mạng mình cùi chưa cài, nhưng mà asphalt 6 chơi ổn, mình tải trên black market
@hungdan3010 Đúng là giá rẻ , nhưng bây h có nhiều máy bằng giá thế nhưng dùng tốt hơn mà... Mà hình như máy này ko root được hay sao ý.... nên ko cài được chainfire 3D 😔 mình down data trên mạng về cài game nhìn chung thì chơi mượt nhưng hình ảnh toàn màu trắng với cả tím...( ví dụ như The settle HD và 9MM ) . Asphalt 6 mình thử rồi , chơi mượt nhưng lúc nitro lên thì xuất hiện 2 vệt tím ( 2 đèn hậu của xe ý ) chả biết là down data sai hay thế nào .... bác có bị giống mình ko ?
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thunder1214 miinhf 0 rõ lắm, cài lên thấy chơi đc là ok quăng đó, 0 thích đua xe, mình hay chơi thể loại defense thủ thành ấy, cực kết, máy vẫn root đc bạn à, đã có bạn root thành công rồi, mình có hướng dẫn đây này:
Đã root thành công Pi E002 8Gb, cụ thể như sau nhé:
1. Tải driver về, giải nén ra PC:
http://www.mediafire.com/?a85nyy12uzayvmn (USB_driver)
2. Tải super one click 2.3.3, giải nén ra PC:
http://www.mediafire.com/?j7w3k9s4cw3uohf (super_one_click_2.3.3)
3. Chép driver từ “USB_Drivers_2nd\32Bit_Win_7_Vista_XP” (Win 32bit) hoặc “USB_Drivers_2nd\64Bit_win_7_vista” (Win 64bit) đến “SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse\Drivers”
(bước này làm để chắc chắn super one click sẽ thấy driver của Pi E002)
4. Bật Pi E002, đánh dấu vào mục “Gỡ lỗi USB”
5. Cắm cáp kết nối Pi E002 vào PC, PC sẽ yêu cầu cài driver, chỉ đường dẫn đến thư mục driver đã giải nén ở bước 1 (lưu ý Win 32bit hay Win 64bit nhé) à chờ cài đặt xong (có thể phải bấm yes, ok vài lần)
6. Mở superoneclick.exe, nhấn root, đợi chút xíu à kiểm tra trên Pi E002 sẽ thấy super user. Vậy là OK.
Chúc thành công.
Cách này mình làm thử rồi bạn ơi... đúng là có báo root thành công, thấy icon super user nhưng hình như chỉ là root ảo thôi hay sao ý 😔 . Cài Chainfire lúc install thì máy báo là ko chép được vào folder system . Với cả mình vào system/bin tìm cũng không thấy file Su.... Cài những phần mềm yêu cầu máy đã root thì toàn lỗi này lỗi nọ .. nói chung là không sử dụng được
P/S nút back có phải là nút cạnh cổng HDMI ko nhỉ, mình định up rom mà ko được , giữ nút đấy cả nút nguồn nó bật ra 1 cái màn hình toàn tiếng TQ ,sợ quá phải tắt máy đi 😆 ...
Mình mua máy từ hôm 2/8 thì nhìn chung vẫn chưa có vấn đề gì nghiêm trọng cả, chỉ là khi tắt máy đi bật lại thì hay bị mất ứng dụng ( dữ liệu vẫn còn nhưng khi ấn vào Icon thì nó báo " ứng dụng chưa được cài đặt " ) nên game mình down về mình toàn phải giữ lại file APK đề phòng trường hợp trên :( .... Mấy bạn dùng Pi E002 có bị giống mình không, ai biết cách khắc phục chỉ mình cái 😁
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thunder1214 - mình chưa root nên 0 biết vụ này, bạn chờ các vọc sĩ khác nha :D,
- còn nút để uproom là nút - (volume ấy) với nguồn mà,
- còn cái vụ ứng dụng thì máy mình chưa bị bao giờ, cài hơm trăm game rùi chưa bị, chắc do bạn cài thiếu Data hay sao đó, mình cũng gà 🆒
Trên mạng chưa có bài hướng dẫn up rom Pi e002 , chỉ có Pi C002 ( của pi C002 là ấn back+power ) nên mình làm giống thế chứ mình cũng mới dùng nên không rõ mấy cái này....
Ứng dụng mình rất hay bị thế 😔 data còn nguyên, chỉ mất cái Icon để vào game thôi nên mình toàn phải giữ lại file apk ....
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cho các bác root pi e002 nhank nè: tắt hẳn nguồn đi, sau đó giữ nút nguồn+phím âm lượng+nút tròn back. Giữ 3 phím 1 lúc thì nó hiện hình androi với dấu chấm than thì giữ nút nguồn để tắt máy. Bật máy lên, lên ch play dow superuser cho nó cài là xog.
Bác nào dùng pi e002 chơi game có hay bị out giữa chừng k? Mình dùg chainfire 3d mà chơj game có 6mb mà thỉnh thoảng bị out. Chán. Ai biết cáck khắc phục k?
@thuoclano12 Thử cách của bác xem .... nghe có vẻ dễ brick máy quá bác ơi .... dấu "!" nghe thôi là mình thấy sợ r ;)) .... Với cả có cần thẻ nhớ đã format ko bác ?
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử game khác đi bác, mình chơi game nhiều lắm mà chưa có game nào bị, để tí tải game đó xem có bị như bạn 0, nói chũng mấy máy này tỷ lệ máy bị lỗi khá cao, 0 phải máy nào cũng tốt như nhau đâu 😃
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdan3010 bác có room con pi e002 này k? Share cho tuj với
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuoclano12 mình 0 có bạn à, bạn vào trang chủ pi xin xem
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có mà cho đấy. Hỏi nó root thôi mà nó còn k cho chứ mà đòi xin room. Bọn này đểu wá, hút máu người @@
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuoclano12 vậy thì chịu rùi
Tớ sài dc 03 tháng rùi. Nói chung là ổn, game nào cũng choi láng, ngon lành chỉ trừ nova 3 kg vào dc. Wifi lướt web tốt, xem phim 720 thì dc, 1080 thì đuối sức.Tớ mê android từ lúc mua pi. Trong tầm giá này tớ cho là vừa.

Sent from my PI E002 using Tinhte.vn
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chetnhacon đồng ý với quan điểm của bạn, mắc dù mình thấy giờ nhiều dòng tầm tiền này lắm, nhưng em này đc cái dùng ổn định, mắc cái 0 có bản room nào để nghịch cả :p
tớ có thắc mắc về máy này mà ko biết tại sao: game castle master va dead trigger khi có wifi thì E002 chơi mượt mà, nhưng khi mất wifi thì tự nhiên lag, hơi giật. Cái này là do máy hay do game vậy?
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chetnhacon để mình cài thử xem đã nha bạn, android nhiều game quá vọc mãi 0 hết đc 🆒
À , mình còn hay bị kiểu... tắt máy đi bật lại xong vào game thì 1 số bị " ứng dụng chưa được cài đặt " ..... có bác nào bị giống mình ko ???
@thunder1214 tớ bị như bác nhưng khởi động lại là hết bị. Có khi tớ voc vạch vào chổ SD card và xóa sạch hết trơn phải cài lại. tớ để ý hay bị lỗi này là do cắm USB vào và sao đó rút ra, hay chúng ta cài ,update gì gì là cũng báo lỗi, cũng như tắt mở wifi hay sao ý....nhưng vẫn ko giải thích nổi tại sao. Hỏi hỗ trợ yahoo thì toàn bảo cài lại nhưng khởi động lại thì ok sao ko cả
hungdan3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chetnhacon uh hôm qua cài game cho con Window n12 cũng bị thế này, úc mình tháo thẻ nhớ ra để cop dữ liệu vào thẻ thế là bị, lắp thẻ vô rùi khởi động lại là thôi 0 bị gì nữa cả, hơi quái :mad:
thuoclano12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có room cho pi e002 rồi nè: www.tinhte.vn/threads/1465438/
Bác nào biết uproom thì vọc nké. Mình k biết uproom
@thuoclano12 bản rom này có xài được usb 3g của viettel ko bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019