Đánh giá Samsung Galaxy Note II

babybungbu
6/10/2012 0:10Phản hồi: 911
911 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp
khohieu007
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp😃
Sao bài viết không có câu "Siêu phẩm đồ nhựa nhỉ " ? Phải có câu đó thì Topic này mới không bị iFan ném đá.
@hoangthanhnt Nham vô đối.
Bài review khá chi tiết và khách quan. Vẫn có rất nhiều thằng trẻ ranh vào ném đá, chả biết đời nó có đc sờ tới cái smartphone nào chưa nữa. Cho mình hỏi là khi sử dụng S pen mình có thể tì tay lên màn hình mà ko bị loạn cảm ứng ko?
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vandetta Note 2 thì e chưa biết. Chứ note 1 thì tỳ thoải mái bác ah. Nó thiết kế như vậy rồi. Nên bác cứa yên tâm
@Vandetta có bạn à, vì khi kích hoạt S pen nó sẽ khóa chức năng dùng tay để điều khiển cảm ứng nên ko bị gì hết khi tay tì vào.
hic! chán note 1 rồi😔
kaka3g
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo quan điểm chung là cái màn hình phải nét, như retina là đạt nhiều cầu, nhìn trên iphone retina xong nhìn màn hình trên note chán luôn,note hoặc s3 màn hình xanh lèo loẹt và không thật, buổi tối như chói, nhiều khi đọc báo trc khi đi ngu rất khó chịu, iphone thì dịu và thật hơn nhiều, con note này cầm nặng thôi rồi
@kaka3g đúng rồi. Màn hình amoled khó chịu lúc buổi tối nhìn chữ màu trắng , xanh biển , xanh lá cây chói gây mờ mắt lun ! .
@hiepthong Ko biet ong nay co note 2 chua ma noi nge kinh wa...hay con ip nho wa pai căn mắt ra ma doc...nen co chuc hoang tuong...

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@fecari Mình thì không có note 2 . Nhưng đang dùng N9 , Lumia 900 và N8 thì như vậy. cảm giác hơi chói ! Ok
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên tinhte toàn war nhỉ bác nào k thíh thì cm mộ câu k thích thôi sao cứ phải áp đặp suy ngĩ của mình cho ngkhác thế nào đk

Gửi từ IM-A840S của tôi
@vankoan bởi vì trời mưa thì ếch ra nhiều mà bạn... với lại chê để chứng tỏ những ng đó là đại gia, là am hiểu công nghệ. bạn thử đánh vào cái thùng rỗng với không rỗng xem cái nào to hơn ^^
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hikaru2003 Bong bong bong hehe đúng là mình ngèo cái gì cũng ngon cả bác nhỉ cho em kái dt loại nào em cũng dugf đk nói chung kái gì cũng tốt nếu mình biết dungf và khắc phục nhưng kái nhuợc điểm của nó chứ nói thẳng ra hầu như chả có cái gì hoàn hảo 100% cả

Gửi từ IM-A840S của tôi
duongpham
TÍCH CỰC
12 năm
Phù, đọc xong ngoại trừ có bốn dòng về điểm yếu của máy còn lại note2 tốt hết. Hic PR cho SS quá dữ.
vnn009
TÍCH CỰC
12 năm
Vấn đề bỏ túi quần xin có mấy ý kiến:
Nếu quần âu thì để tốt vì túi quần âu thường sâu.
Nhưng túi quần jean thì với Note 2 cần cân nhắc hơn vì máy có chiều dài hơn Note đời đầu 1 chút, khá là cấn. Với các bạn cao tầm 1.72m hoặc độ túi quần sâu hơn thì chắc không vấn đề gì nhiều 😁
Cảm hứng từ thiên nhiên ?????? Chắc là có live wallpaper cỏ cây hoa lá và chạm vào màn hình gợn sóng kêu bọp bọp ! Nhưng mình thấy nó nhức mắt hj
May chu may bat cũng ngộ thật đã noi note2 to la điều tất nhien vì note 2 thiết kế vay ma neu ai thik thi mua con thấy to thi mua s3....j đó..la to cai j...chu dau phai loi ki thuat nhu ip dau..ng ta thik note2 vi no to hon dien thoai khac ,chu dau ai noi nhuoc dien la no to dau nhan xét ma ko suy nghĩ....

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
cuibap035
TÍCH CỰC
12 năm
con này mà xem phim HD là đỉnh luôn,kết quoá rùi ,định từ giả em ip4 đến với Note mà còn tiếc cái icloud!dropbox thì ko tiện cho lắm!
@cuibap035 xem phim Hd thì lấy cái tivi 4 5 chục inch coi mới phê chú,cái dt màn hình bé tí coi ko phê đâu,tui xài S2 mà chép thử phim 1080 720 460 coi y chang nhau,chep độ phân giải ít thôi còn trống làm thứ khác,1 bộ HD tầm 10GB chép vài bộ hết chỗ luôn😁
vankoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruacontrenbien Một số phim xem bí mật mới hay xem tivi dễ lộ lắm hehe đúng k các bác

Gửi từ IM-A840S của tôi
@vankoan saxx đó là phim heo😁
ducanhmcc1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuibap035 Bạn ơi, 2 cái này tích hợp trên note 2 rùi nhé.yên tâm.mình thích nhất cái 50Gb Dropbox, up ảnh và video thoải mái con gà mái.Trc mình dùng IP4, giờ chuyển sang dùng em này, không thấy thất vọng chút nào.Thích nhất cái Spen, đúng là có sự khác biệt.thỉnh thoảng cao hứng viết ghi chú, chụp và lưu lại điểm mình qua hay vẽ vời linh tinh thấy thích.hjhj 😃
từ hôm đi xếp hàng ngoài vincom về là ghét ss cmnr... pai pai
@pl4ever Xin hỏi bạn? Bữa hôm bạn xếp hàng vì mục đích j vậy?

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi
hoang278
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pl4ever Haha bác ghét mà vẫn vào đây đọc và comment đó thôi. Ghét thì ghét cái bọn SSVN tổ chức như shit chứ ghét gì em Note bác ơi ^^. Thực sự tác phong làm việc của dân VN thì còn lâu mới khá được.
nói chung là yêu đó 😃
Mặc quần tin túi đứng thì đừng nghĩ tới việc nhét e này vào mà chạy xe😁
@tonynguyen00 Tụi Hàn nó toàn xế hộp nên ko quan tâm túi hay chạy xe đâu.
andycole
TÍCH CỰC
12 năm
@dmt4ukhw4 Tụi Hàn nó tuyền cầm cả ví cả điện thoại trong tay hoặc nhét túi sau chứ hầu như ko đút túi trước bạc ạ. Cái đó như 1 kiểu thời trang.... 😃
joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự Note 2 xứng đáng là trâu bò cả về hiệu năng và thời lượng pin bền bỉ, quá tuyệt vời
PS: Không nên coi màn hình quá to là nhược điểm của Note, vì Note dành cho một phân khúc riêng, và màn hình to khi ấy lại thành ưu điểm đấy 😁 Những ai chê nó quá to thì không phải là khách hàng của Note 😆
@joedalton Giống như ông thì thích Ex 2012 cho nó máu và mát mắt. Ông thì thích Nouvo SX cho nó đầm. hehe
@joedalton Đồng ý với bạn.
Lạ một cái là khi ngta mua MTB thì:
- Mua loại 7inch ngta nói là vừa tay, đỡ mỏi, dễ mang theo...
- Mua 10inch thì ngta nói là phải to mới dễ nhìn, tận dụng làm việc mới pro, đỡ nhức mắt...
- Mua loại có thể nghe gọi được (ví dụ như GLX Tab P1000 đời đầu) thì khoe là MTB của tao nghe gọi được - rất tiện nhé :D
Thế mà giờ với máy 5.3 inch thì lăn tăn "nổi sóng" là quá to, rồi thì khó nhét... Chả nhẽ vẫn còn có ai đó "cân nhắc", "định mua" mà còn không buồn tìm hiểu nó là loại máy gì và có phù hợp với mình hay không sao???
Bó tay o_O
Mình thích màn hình to....

Sent from my SHV-E110S using Tinhte.vn
ducanhmcc1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangkhaile6 Chuẩn luôn.Quá tiện và thiên về giải trí.dùng đọc báo mạng hay chơi games thì đỡ căng mắt hơn.Có điều về games thì có một số chưa hài lòng cho lắm.Vẫn có độ trễ và chưa có nhiều.Mới test dc wild blood, asphalt 7, vitua tennis, warious 2, Dark night thì load data toàn bị lỗi.ko hiểu sao ?????????
hay doi day .
Note 1 lên note 2 là nâng cấp hoàn hảo nhất .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019