Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bác chủ thớt về bài viết hay. Xém mua con này để trải nghiệm. Nhưng thôi đợi đầu năm sao Samsung ra ICS cho con SII của em vậy.
M3ga
CAO CẤP
12 năm
mình thấy cam ổn mà, mình thấy điểm trừ lớn nhất là vỏ nó làm bằng nhựa thôi ( sao SS cứ thích nhựa thế nhỉ , mình ghét nhựa )
Thêm ưu điểm cho e này là màn hình tuy rất to 4.65inch nhưng máy chỉ to bằng các máy 4.3 inch , mặt trước là một màu đen huyền bí ko có cái chữ SAMSUNG xấu òm 😃
Hơi tệ cho một quả CAM 5.0
đợi 1 chiếc galaxy s III vậy!:dance:
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về cái khoản chụp ảnh nhanh tức thời thì phải đem so với Nokia N9 chứ nhỉ vì nó đang nắm giữ vị trí đầu bảng về tốc độ chứ hok phải ip 😁
p.s máy màn hình qa' đẹp, mặt trc okie hok có j lăn tăn, mặt sau qa' xấu =.=! camera thì hok còn j để nói
nhìn màn hình cứ ảo ảo thật thật ấy nhỉ ;)
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
trong số 5 điểm nhược của GN, mình thấy cái thời lượng pin thấp và mau nóng máy là đáng quan tâm. Đay chắc là hậu quả của việc dùng CPU quá cao, hi vọng trong thời gian tới sẽ cải tiến phần này. Chờ nó hạ còn 5t thì múc vậy (chắc lúc đó ra tới Sámung galaxy S10 luôn rồi 😆)
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Ảnh chụp rổ quá. Nhìn cứ như ảnh chụp từ Q-mobile S10 vậy. Tệ
anhxton1705
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Galaxy S2 có NFC không ta?
Định xúc em nó nhưng giờ thấy các bác chê nó quá nên cũng thấy chùn chân, giá đang treo ở CellphoneS cũng khá chát, gần 15chai.
Đúng là chứ SS xấu thật:mstickle:
MÌnh thì đợi khi nào máy RAM 2GB^^. Đợi chờ là hạnh phúc (theo lời thằng ca sĩ đao gì đấy hót) :dance:
Cảm nhận thì hình chụp cũng ổn nhưng khoản quay phim thì quá tệ=.=
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh vậy mà cũng ổn hả bạn, k phải là cần j 8.o hay cao hơn mà chủ yếu là do ống kính dởm, ip, n900, se này kia cam 5.0 mà chất lượng ảnh, màu sắc nhìn rất tốt, đặc biệt là chụp ảnh ngoài trời đủ sáng mà màu sắc tái tái thế kia thì í ẹ qa' >.<
Cũng có dịp cằm thử 1 em, cảm giác nhẹ và không vừa tay, chụp hình xấu thì khỏi bàn rồi của samsung làm mà 😁
nhìn không kết bằng galaxy s2 chút nào. hình chụp còn thua se nhiều.
... Cấu hình ngon, giao điện đẹp mắt nhưng về khoản pin và máy bị nóng lên thì mình k mê lắm ...
samsung ko thấy cái nào style như apple,nếu nâng cấp về mẫu mã thì chắc chắn sẽ vượt qua apple thôi
dung_thu
ĐẠI BÀNG
12 năm
5MP bây giờ thì thấp quá. Trông con này mặt sau rất đẹp
điểm quadrant thấp có vài nguyên nhân là màn hình to độ phân giải lớn, thứ 2 là quadrant có vẻ chưa update các máy màn hình to, nếu dùng rom khác stock lên đc 3000 không OC.

pin con này e dùng hơn 1 ngày theo mình thế là ổn với 1 smartphone
Kiểu dáng cong cong ko mê đc. Mà sao h chúng nó hám làm to thế nhỉ? Mấy tháng nữa ra đường gặp mấy chú vác tab 7 ốp vô tai có lẽ cũng lạ mắt 😆
Đợi S2 có ICS vẫn hơn :smoke:
BourneVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điều đáng tiếc nhất ở em này là Camera cho ảnh chụp không tương xứng với đẳng cấp của nó.

Tuy người dùng không đòi hỏi nhiều về chất lượng ảnh chụp nhưng ta có thể ngầm hiểu đó là điều mặc định.

Có thể xem như Google muốn tạo điểm nhấn ở ICS 4.0 chứ không phải sản phẩm cứng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019