Đánh giá sơ bộ về Nokia X1-01 dế nghe nhạc giá rẻ

sidzero
22/7/2011 11:5Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kieuthienan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe đến đây thay đổi ý nghĩ hoàn toàn.
suv_90
ĐẠI BÀNG
13 năm
chết thật.e cũng đang dùng c1.đang có ý đổi lên x1.sao lại có bác khen,bác chê thế.cho e lời khuyên có nên đổi k ạ.?hic
yokel
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng mới mua con này tối hôm qua.đây là máy đầu tiên nokia có 2 sim 2 (hai) sóng không biets máy mình có bị tự reset và mất call log ko giống như 1 số a e bị . Vì mình thấy cũng có thể lắm vì nokia lần đầu sx 2s2s nên chưa có nhiều kinh nghiệm như rất nhiều hiệu khác. Hy vọng con mình ko bị. Nếu con mình mà bị thì mình chuyển qua 2s2s của lg xài.
Mình dùng 4 ngày nó mất có 2 vạch,nghe gọi bt. Không thấy hiện tượng như các bác nói. Mình thấy khá ấn tượng đấy chứ. Phím bấm cũng sướng
lbshock
TÍCH CỰC
13 năm
Mình mới mua cho bác gái được hơn 2 tuần, mới sạc 2 lần, máy nghe nhạc loa ngoài to, hay hơn C7 của mình. Sóng sánh căng tràn. Chả thấy bác phàn nàn gì cả. Sắp tới bác ý lại định nhờ mình mua cho bác zai 1 cái nữa đây nè. Hehe. Mình mua ở HN nè. Anh em mua ở đâu mà nghe chán thế?
Mình dùng con này đc 1 tháng rồi. Nhận xét như sau:
- Sóng khoẻ
- nge nhạc tốt, nghe gọi tốt
- Pin ko như quảng cáo
- Thỉnh thoảng bị sập nguồn, mình tháo vỏ ra lấy giấy chèn vào bên cạnh cục pin cho chắc, không bị "nhúc nhíc" -> đã hết hiện tượng tự dưng mất nguồn, ko biết còn bị nữa ko
- Phần mềm tuơng đối nhanh, khi thao tác, nhắn tin
- Phải tạo các folder riêng cho từng loại nhạc, không thì khi nghe nhạc ko biết đường nào mà lần

Nói chung nếu ko bị tự dưng mất nguồn nữa thì hài lòng về nó.
cũng đang sở hữu e này nhìn chung cảm giác cầm máy rất chắc chắn lời thoại rất rõ FM thu sóng tốt nhạc và tai nghe cũng good(đáng bát gạo dưới 1tr)chưa thấy hiện tượng bất thường nào giống ae kể trên đành chờ thời gian xem xét ra sao vậy,ae nào từng bị và khắc phục lỗi những sự cố trên X1-01 xin chia sẽ...
fading1276
ĐẠI BÀNG
13 năm
nói chung là đi BH về thì e X1 này cũng đõ hơn chút nhưng mà pin hơi "đuối" dùng được khoảng 3 ngày nếu không nghe gọi nhiều, còn nghe gọi nhiều thì chỉ gần 2 ngày thôi.
pin lỡm

Mình dùng cả X6-16GB lẫn X1-01. Mình có nhận xét như sau:

1. Máy cầm chắc tay, bàn phím thao tác dễ, khá gọn. (8/10)
  2. Loa ngoài to, rõ,(to hơn X6) nhưng nghe max thì hơi dè (7/10)
  3. Pin thực sự là cùi. Mình dùng pin x6 lắp sang dùng được 5-7 ngày. Nhưng dùng pin của nó lại được 3-4 ngày. (không hiểu sao cùng loại Pin Nokia BL-5J mà mình test kết quả lại như thế) (4/10)
  4. Hiện tượng reset máy không thấy. Máy chạy mượt, nghe nhạc vẫn có thể vào xem danh bạ , nhắn tin bt (9/10)
thienlyhai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi đã xài con X1-01 này khoảng 1 tháng , và tôi thấy nó cũng đáng giá tiền chứ ( tôi mua chỉ là 940.000 vnd ),...sóng khỏe, âm nghe gọi trong không bị rè, nghe nhạc thì không thể đòi hỏi cao hơn rồi, không kén sim, phím bấm mượt, kiểu dáng hiện đại, nói chung thì hài lòng chỉ có điều là máy hơi dày thôi...nhưng pin thì không đúng như NOKIA đưa ra là 49 ngày ( nhưng 49 ngày mà nokia đưa ra chỉ là thời gian chờ ),.;; xài tiết kiệm lắm thì chỉ khoảng 7 ngày là cùng
fading1276
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn may mắn mua được máy không lỗi thôi. mình cũng dùng em này được gần tháng rồi, chán lắm. Pin thì không được 7 ngày như bạn, pin chi được 2 ngày là cùng, sóng thì tậm tịt, khe sim 1 vẫn hay xảy ra lỗi không nhận sim khi đang dùng, tình trạng tự nhiên khởi động lại và mất hết call hitstory. mà đã được BH chính hãng 1 lần rồi mà vẫn như thế. không biết "kiện cáo" để đòi quyền lợi vụ này ở đâu được đây. hix hix hix.
nokia hên xui lắm.may thì ma máy ko bị gì.xui thì đầy lỗi nhất là bi phần mềm hay mất nguồn
Nói thật là mình không phát hiện ra lỗi nào cả. Chắc hên xui rồi các bác ạ. Mình ko PR cho Nokia đâu vì mình dùng IP4 mà,thấy sao nói vậy thui.
712777
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang định mua em này , mà giờ thấy hên xui kiểu này thì ko biết thế nào
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hên xui ở đâu thì mình không biết.chứ bản thân mình đây trước giờ dùng điện thoại phổ thông thì toàn dùng Nokia thôi.nhưng mình thất vọng em này quá.mất sóng và sập nguồn là lỗi hay gặp.có anh bạn và ông anh chơi thân cũng kêu như vậy luôn.hôm rồi mình mang ra Nokia để khắc phục.để máy trên đó 2 ngày.nhưng mang về dùng vẫn bị.ông anh và anh bạn thì chờ mình mang bảo hành xem có khắc phục được không thì cũng mang đi.giờ thì chán rồi.mấy hôm nay mình lại lôi em 1110i ra dùng.tạm thời cho em X1vào tủ để......làm kỷ niệm.còn nếu là hên xui thì bạn cứ mua một em mà dùng.biết đâu cái của bạn lại không bị lỗi ấy.chúc vui.
712777
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình nghe nói có Fw 5.37 mới khắc phục đc các lỗi trên , bạn up thử chưa
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài cả 5.37 rồi bạn ạ(tất cả là 2 lần mang lên rồi,mình muốn cho nó chắc chắn cho đỡ phải lăn tăn)mang ra Nokia Tô hiệu HP cũng gần nhà mà.chán quá vứt vào tủ rồi.vừa đi cả tối kiếm em máy khác thôi.lắm lúc sếp gọi cho mình.cứ trách sao tắt máy .bực quá trời luôn.
712777
ĐẠI BÀNG
13 năm
ẹc , chán thế à , thế mà ông bác với mình đang định đổi con này , hôm nọ ông bác cầm về cái tờ quảng cáo thấy rẻ quá
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng như mình ấy mà.háo hức vô cùng.vả lại thấy nó 2 sim mà lại NOKIA.(dùng mãi rồi)nên thích lắm.tất cả các máy 1 sim (nokia)mình chưa thấy hiện tượng này.trước mình chưa lên 5.37 thì nó chỉ mất Logo mạng(màn hình)lên xong rồi thì bây giờ nó báo là không có sim.
fading1276
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bữa trước có em nhân viên của Nokia gọi điện hỏi thăm tình hình e X1 thế nào. Em nhân viên này "hỏi xoáy, đáp xoay" ra phết, nói cái kiểu mình e ý làm viễn thông không bằng. Thế là bị e cho "bài học" vì cái tội " thích xoáy" , chắc là cũng tức e lắm đây nhưng thế mới nhớ đời.
Và cuối tuần vừa rồi e X1 "1 đi không trở lại ". Đành ngậm ngùi bán "lỗ" vậy. e X1 này quả thật làm mất hứng với 2 sim 2 sóng của Noki quá. Chúc các bác giải quyết e nó" cho êm" . 😁
đã đọc cả 05 trang.
đã mua con X1-01 hôm thứ 2,3/10/2011:
  • màu đen
  • v5.34
  • ngày sx: 7/2011
890k. Mua mới Hiếu Linh (Chùa bộc)

Nhận xét:
  • Đã rơi 2 lần vẫn không bị xước (độ cao tầm 1m, rơi sàn gạch hoa 1 phát)
  • Đến giờ pin còn 3 cọc
  • Nghe gọi tốt (Viettel //Vinaphone)
  • nhắn tin sướng. Bàn phím chìm muôn đời không bị mờ.
  • Đèn pin soi rõ.
  • Nghe nhạc, next/back/pause mọi lúc mọi nơi, miễn là bàn phím không khóa và không thực hiện cuộc gọi 😁.
  • Thật ra mọi người cứ chê "SIM này gọi, SIM kia ò ý e". Không lẽ các bạn muốn lúc đang gọi điện, tự nhiên đt rung lên hoặc/ và có tiếng chuông? Thật phiền hà --> biến thành ưu điểm.

Đánh giá:
  • Quá tốt so với cái giá 890k và thương hiệu Nokia.

Tư vấn:
  • Nên mua, hơn Q-mobile và 1 đống ông đt tàu khác 2 sim 2 sóng 😃

Kinh nghiệm:
  • Copy nhạc và để theo folder để nghe cho tiện lợi. Nhạc chỉ .mp3, và nên để ở 128kbp. Mình đã thử 256kbp, máy vẫn nghe được, tuy nhiên chất lượng thì như đang nghe Radio (Nguyên nhân: Chip xử lý có hạn, không xử lý đc .mp3 bit rate cao --> mới có chuyện ngược đời như thế)

Chia sẻ ngoài lề:
Vụ password:
Bạn gõ sai password 3 lần, thì khi gõ lại password ĐÚNG, máy NOKIA vẫn báo sai. Điều này hoàn toàn có lợi cho bạn, vì kỹ sư NOKIA đã tính toán đến vụ dò password để soi thông tin cá nhân (đọc trộm tin nhắn chẳng hạn).
Cách sửa: Đơn giản, không cần làm gì cả (tức là không cần tháo pin hay làm điều ngu xuẩn tương tự). Chỉ cần chờ 5ph, và nhập lại psswrd ĐÚNG là ok
Vụ life timer:
firmware của mình như thế này: XxXX:YY
Trong đó: Chữ x bé: Là số ngày, kể từ ngày mình khởi động cái máy đt lên LẦN ĐẦU TIÊN.
XX:YY: đây mới là thời gian đã gọi.
VD luôn của mình: 0500:51, tức đã mua(và bật máy lên) được 5 ngày, còn đã thực hiện đc 51ph gọi.
>> dùng thêm thời gian nữa sẽ biết nốt ý nghĩa các con số trong life timer.

Đôi điều chia sẻ nhanh cùng anh em Tinh Tế, Gửi từ Bách Khoa forum :D
máy tốt,pin tốt,nghe nhạc tốt,sóng cũng tốt chẳng mất ll bao giờ. các bác nên mua về mà dùng. Em nghe gọi nhắn tin suốt ngày mà pin cũng được 5 ngày( mỗi ngày ít cũng 100 phút gọi),giá tiền còn rẻ hơn qmobile,phụ kiện tốt các bác còn mong gì nữa. em chia se thôi
Tình hình là mình mua em này dc 2 ngày,sập nguồn chục lần,đem lên nokia care chạy lại phần mềm,hiện giờ em nó là FW 5.44,chưa có hiện tượng sập nguồn,đang tiếp tục test.
Oreo.milk
TÍCH CỰC
13 năm
cho mình hỏi con này muốn cop nhạc phải dùng đầu đọc thẻ ạ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019