Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Sony Neo L

vuhai6
7/8/2012 3:18Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chả thích con này quái gì, xấu bm :p được cái giá rẻ hơn Neo lúc mới ra khối
Mua con này để mua xperia u đẹp hơn hehehehehehe 😆
đẹp
Em đang gom tiền mua 710 nhìn thấy con này phải suy nghĩ lại
@lecongcanh khỏi suy nghỉ chi bác à, nếu có suy nghĩ thì em sola sách tay củng chỉ 5tr6.
nhìn cái mặt trước khá giống sony vivaz ngày xưa
@nguyenthanhhieuthanson Con Neo V nó cũng mượn thiết kế của Vivaz mà bác...nên Neo L hơi giống cũng chả có gì là lạ...
con này ra để đánh con Arc á
Mua Xperia Arc S hơn ;)
đúng là mặt trước đẹp, mặt sau quá xấu so với Neo V, lẽ ra con này phải ra trước Neo V mới đúng 😃
nhìn xấu hơn neo v là cái chắc....
Nhìn như mấy con Z tờ e với Chi hua hua của Tàu ấy :|
ipconfig
ĐẠI BÀNG
12 năm
lắm loại điện thoại. loạn hết cả lên. chả biết cái nào với cái nào
Dòng điện thoại cảm ứng Android của hãng Sony bác nào dùng muốn đỡ tốn pin Vào setting>accound & sync> tắt background data đi

Chỉ đơn giản vậy thôi. Nhưng mình sẽ giải thích lý do vì sao nó giúp cho máy cải thiện pin. Đối với người dùng Android, chắc chắn 90% người sử dụng ít nhiều sẽ sử dụng mạng internet. có thể là qua nhà mạng di động hoặc wifi. Kinh nghiệm chung là khi sử dụng mạng, điện thoại có biểu hiện rút pin khá nhanh. Nguyên nhân chính là "background data", tùy chọn này giúp điện thoại luôn giữ kết nối với tài khoản google của người sử dụng. Việc làm hao tốn tài nguyên nhất của nó chính là thường xuyên kiểm tra cập nhật cho phần mềm/games mà bạn đang cài trong chiếc điện thoại của mình.

Vậy nên khi tắt tùy chọn "backgound data" đi, mỗi lần kết nối mạng, điện thoại sẽ không tự động tỉm bản cập nhật cho các ứng dụng nữa, nhờ vậy thời lượng pin sử dụng khi kết nối internet cũng sẽ kéo dài đáng kệ .
Em đang dùng chiếc Sony LWW WT18i tắt chức năng đó đi pin dùng được lâu hơn được 2 ngày nếu nghe gọi bình thường.

Nhưng có thể bạn thắc mắc, tắt kết nối này đi rồi thì làm sao để vào market và các phiên bản cập nhật cho ứng dụng trên điện thoại? Đơn giản là khoảng 1 tuần, hoặc 2 tuần, bạn bật tùy chọn này lên, sau đó kết nối internet, đợi vài phút xem điện thoại có thông báo cập nhật nào không. Nếu có thì cập nhật các phần mềm đang sử dụng. Sau khi cập nhật xong rồi bạn lại tắt "background data" đi thôi ^^
thiết kế con này nhìn khỏe khoắn nhỉ, đẹp nữa chứ! giá mà cấu hình khủng thì tốt
em thấy nó bình thường,mặt sau nhìn rất xấu.bộ nhớ trong ít (380Mb)chip đơn lõi 1Ghz.con arc s chip 1,4 Ghz còn chưa chính thức lên android 4.0 thế thì con này nghe có vẻ yếu sinh lý nhỉ?
Vẫn vậy, k có gì đặc sắc....
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
GIá này mua em P được ùi 😃
Arc S vẫn là tượng đài khó xô đổ, điển hình là em nó dù đã 1 năm tuổi nhưng vẫn bán được ầm ầm
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy em này đẹp ,cấu hình cũng tạm mà , ko có gì chê cả 😃
Giá này mua em arc s hơn. Đúng là mình chọn arc s kg hối hận.
@nguyenkhanh6666 Em thì hối hận còn Arc S do cái camera trước và bộ nhớ trong đấy.Một vé cho lên đường.
@giananh Uh tiếc là kg có camera trước. Nếu con arc s mà có camera trước bộ nhớ trong 16gb ram 1 gb cpu2x nữa thì đẹp
@nguyenkhanh6666 Thêm pin mạnh nữa...Pin Arc S yếu quá,IP pin còn 20% là xài thêm được 1 mấy tiếng,còn Arc S 20%,để 1 chút là hết pin tắt nguồn ngay...Viền mạ xung quanh bị tróc,lộ nhựa đen ra...Thế là em tiễn lên đường luôn...Sr anh...Đó là em từng xài qua và nói sự thật.
gunz_95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không pít mấy lõi nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019