Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Sony Xperia Z: máy đẹp, hiệu năng cao

cuhiep
20/3/2013 4:21Phản hồi: 969
969 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funclubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
depppppppppppppppppppppp
Xperia Z có quá nhiều ưu điểm, nào là thiết kế tuyệt đẹp, chất liệu cao cấp,cấu hình khủng, màn hình nét, chụp ảnh đẹp, chống bụi,chống nước vô đối ...
nhìn cũng đẹp
ket' nhat dang con nay` :x
Cam sony muốn đẹp thì phải tinh chỉnh,ai mà để auto thì ko phát huy đc tác dụng của em ấy,vote cho sony 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Không biết em này kết quả sẽ ra sao đây. Nếu Sony vẫn áp dụng chính sách sinh đẻ không kế hoạch như bây giờ thì em này lại sớm bị cho vào dĩ vãng thôi.
Cam con z này ảo phết,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,😃
e dang muon doi kai may moi nhung lai k biet chon kai nao. htc on. galaxy s4 va xperia z. co le nen dung s4

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@nam.kute_1989 Ấy bác, nét như sony mà, cứ Z mà chiến bác a.😁
bác Hiệp làm 1 video và ghi chú giống như bác Thanh./
Ok với thím này:p
lo tay mua cai ip5 cuoi nam ngoai roi,bay gio tiec ghe,rang doi den nam nay la dc roi😔
Phải mua nhựa S4 mới hài lòng phải ko bác !?😁 Còn Kính + Sợi thuỷ tinh + Nút Nhôm là hối hận phải ko !? Nếu gioi thì bác nêu ra vài khuyết điểm mà Mod ko nói ra nghe chơi !?:D Đang xài Galaxy Y phải ko !!?:D
Một là bạn chém gió...!
Hai là bạn mua hàng Sam đội lốt Sony...!
Nhà em gan như 90% là Sony, chỉ hỏng mỗi cái Remote Catsette thôi, còn may thứ đồ còn lại muốn nó hư để đòi mama mua cái mới, quăng quat tùm lum ( Vaio) mà éo chiu hư moi ghét chứ...😃
@thegioi911 đọc cho rõ nhé .... khoe ? tôi đang dẫn chứng và tôi toàn sài hàng tầm trung ko nhìn dc ak hay bạn có khiếm khuyết về mắt .... nhà ai chả sài những cái bt` như thế =)) đọc cho rõ cmt của tôi và xem cái cmt của bạn nó có chuẩn ko nhé . ko thèm tranh luận với 1 chú nguy hiểm mở mồm là nói người khác cuồng vs ngu ... đã nó là đồ diện tử có 1 số lượng nhất định sẽ phải trục trạch hoặc sài có 1 vài tác động ngoài ý muốn nào đó .... ko cãi vs kẻ thiếu nhìn nhận như bạn .... chỉ giỏi phán như thánh , nói người khác cuồng và cho mình là tài giỏi là đúng haha tôi đã nói đó là những thực tế nhà tôi sài chứ ko bắt phải ai cũng nghe =)) đọc cho kĩ nhé bạn trẻ nít
@marsinlove người ta mua con máy 30tr đấy .... =)) hại não lắm bạn ak` nó sài 2 năm máy có trục trặc thì nó kêu chắc đòi sài 10 năm mới chịu bị hư .... đồ điện tử sài đôi khi tác đông môi trường hay do bản thân sài thế nào nữa ... mà nói thật con laptop 30tr của bạn ấy ... nói ra như kiểu khoe cho có, đổi ak có dám đổi con lõm vài triệu ko =)) .... và tôi đang sài con vpcca15fg .... thôi nhưng nó vga class 2 >>> cái vga class 3 cuối bảng của bạn đấy .... nên ngu gì đổi .... lol . mà thằng này như đã nói ở trên là đều nói dựa trên trải nghiệm sản phẩm ko phải 1 vài sản phẩm mà phán . cũng ko có ý bắt mấy thánh phải nghe thôi tôi là thế này thế nọ mà là nói ra sự so sánh về sản phẩm ... nghe tôi chọc đúng chỗ ngứa thì giãy nảy lên chửi văng đủ thứ tinh hoa thế ... nghe chả "tinh tế " quái gì =)) .... ôi bùn thay vào tinh tế gặp tinh tướng .... nhưng mà cũng vui đấy =))
@phd5 1 là bạn ko biết đọc tiếng việt , 2 là bạn đọc mà giả khôn ko hiểu =)) ... deck ai nói là sony ko bao h hư =)) kiếm hộ từ nào trong tinh tế này dám nói thế ko ? có đọc cmt của người ta nói rõ là đồ điện tử luôn có 1 số lượng nhất định gặp trục trặc ko ? chém ở đây là đổi con 30 lấy 1 con khác vài triệu đấy bạn trẻ ... chém chứ đùa tao vác con 4tr còn sài dc mày có đổi ko ? ôi xin lỗi bạn nhọ vãi khi phán ra mà ko suy nghĩ . Ở đây ai ngỗi đáy giếng ? người ta đã post rõ ràng là sài con này tui chưa hư sài bao nhiu năm bla bla quy tụ lại là người nói sản phẩm người ta đang sài 2-4 năm chưa hư thế ko tin người ta nói người ta chém gió thế thì ai thèm tin mày =)) con lap 30tr hư ... mày học cách tin người khác trước đi đã oke ? tao sài vaio vpcca15fg và xin thưa cho thêm tiền tao còn phải suy nghĩ có đổi con 30tr của mày ko ..... vga class 3 cuối bảng . vga tao class 2 còn về cái core i5 vs i7 vs 1 thằng làm sql , php , v.v.v tao nghĩ ko thiết yếu gì lắm ... haha .... thôi chém mày thế tao cũng thấy vui rùi .... làm việc tiếp và quên dặn mày nè ... học cách chấp nhận nhưng gì người khác nói nếu nó là có lí đi đã trước khi yêu cầu người khác tin mày 1 chuyện vô lí là đổi con lap 30 lấy 1 con khác =))
Vote cho sony.
.thick nhất khoản hay được tắm với máy.

Sent from my SO-03D using Tinhte.vn
@Quái vật tí hon Mang vào nhà tắm vừa tắm vừa Quewrty hả bác ;))
Em cũng đã phi xe ra cửa hàng để trải nghiệm tuy nhiên nó không lung linh và hấp dẫn như trên mạng đã nói. Cảm giác cầm máy khá cấn, màn hình nhợt nhạt dù đã thay đổi hình nền về tông màu đen, tắt/bật cả Mobile Bravia Engine thì cũng không có thay đổi, cảm giác đó không chỉ mình mà cả các bạn cùng tham gia trải nghiệm đều chung quan điểm như vậy. Công nhận máy thiết kế đẹp, tuy nhiên mặt sau không phải là kính mà các bạn nhìn thấy hàng ngày mà là thủy tinh hữu cơ, sau một thời gian dùng nó sẽ tối màu nhìn khá bẩn. Sony cho em này khoác lên mình OS Android 4.1.2 nhưng Sony vốn rất chậm cho việc nâng cấp nên cũng là một điểm mà người dùng quan tâm.
Đây chỉ là quan điểm cá nhân, xét về tổng thể mình không kết em này lắm.
tuann2
TÍCH CỰC
11 năm
@salemetaplas Cấu hình phải mạnh nhu Samsung S3 mới lên 4.1 thi kg bị đơ nhé, còn máy nào cấu hình yếu hơn S3 thì đừng lên 4.1 làm gì vì sẽ bị đơ như bạn nói..
@tuann2 Thế f160k là mạnh hay yếu? Anh đang sài luôn f180S vẫn thấy lag như thường. Note2 chụp hình nhanh, gõ phím nhanh là đơ vậy vì sao?
@salemetaplas Apple tốt nhưng XPeria One cũng rất tốt. OK?
@phone4free Chính xát, nhưng nó không phải là samsung 😁
Quá tuyệt!!!! Mình đợi em Z này đã lâu rồi. Cuối năm nay sẽ mua em Z này.
oi, đang đêm đói bụng mà gặp tấm này 😕
cho bài đánh giá zl đi anh.con zl rẻ hơn con z 2 triệu thì phải
newstar
TÍCH CỰC
11 năm
Dáng chuẩn, mục tiêu của em là đây. 😁
kanth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thực sự về khoản thiết thế và chất lượng máy thì miễn bàn nhưng mấy hôm vừa rồi e và 1 ng bạn có chạy ra cpS và cả chỗ bác tieukim trải nghiệm xZ và Bướm,opG pro thì thấy xZ ko thực sự mượt mà như kì vọng, ảnh chụp có cảm giác ko nét lắm, màu sắc ko đc rực rỡ lắm ( và một bác cũng đã khẳng định ảnh chụp xong xem trên xZ thì đẹp nhưng vào máy tính thì cũng bt 😔 ) ,e đã so trực tiếp với Bướm ở cửa hàng luôn. Nói chung hồi đầu cũng rất máu em này nhưng qua vài lần thử cũng hơi đắn đo
@kanth Em cũng không biết tại sao, nghe trên mạng nhiều cũng khá kết em này nhưng đến khi trải nghiệm thực tế thì đúng là không thể nghe quảng cáo nói. Ảnh chụp từ Z không thực sự đẹp, rực rỡ, hơi nhạt tuy zoom vào thì ít noise hơn em One S mà em đang dùng. Em đã dùng qua HTC Butterfly, HTC One hay Lumia 920 thì thấy em Z này không thực sự nổi trội mà có phần lép vế hơn. Em chỉ kết em này về khoản chống chịu nước với bụi thôi.
@nothingisay cho bác một câu thế này, dùng hàng sony muốn chụp đẹp thì phải tìm hiểu e nó khá nhiều, vọc vạch chụp chọt cũng phải khá lâu mới biết cách tùy chỉnh trên máy của sony, còn bác chỉ cầm trên tay lượn qua lượn lại thôi thì mối tình với sony khó mà bén duyên lắm 😁
kanth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nothingisay chuẩn men luôn bác ạ , thực sự là em nó thiết kế rất ngon và khoản chống nc. Từ trc qua mấy dõng Xperia e ko khoái giao diện của nó vì thấy khá nặng nề, tưởng rằng xZ này mượt mà hơn nhưng lúc cầm vẫn cảm giác có gì đó hơi Lag, còn Camera thì nếu so với Bướm e nghĩ k nét và rực rỡ bằng 😔 Buồn ơi là sầu!

PS: Và thực sự là bác nào định mua thì hãy ra cửa hàng trải nghiệm thử và nếu có thử ss với Bướm hoặc con nào ngang cơ tại cửa hàng :( Đời không như mơ, tình không như phim, điện thoại ko như quảng cáo
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sài hàng sam anh em chỉ dùng được 1 năm là đổi máy, vì sau 1 năm máy bắt đầu tróc si nhìn rất xấu, mình từ s2 sang z, cầm con z các bạn sẽ thấy độ cứng cáp cao, mình sài nó gần 1 tháng rồi , chắc sẽ gắn bó lâu dài với em z này
@tranduyhai bác cứ dùng tiếp XZ đi sẽ thấy hàng Sony xuống mã còn nhanh gấp 2 lần Samsung. Mình chứng kiến nhiều rồi, Arc, XS, XT... dùng một thời gian vỏ nhựa và viền nhìn tả tơi luôn. Con XZ này thì cũng may còn để mặt sau bằng kính, nhưng viền xung quanh thì cũng chưa chắc đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019