Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Sony Xperia Z Ultra: máy đẹp, mạnh, màn hình to, camera không ngon

levuongthinh
27/8/2013 17:27Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony mà hô hào nhiều chấm nhưng chụp kém ,mẹ mua cái máy ảnh 16px zoom 12x mà chụp như cức
con z1 nữa ,20px mà chụp thua và chỉ ngang ngữa LG G2
@smartphonelg
:eek:ai ns vs bác là Z1 chụp thua và chỉ ngang ngữa G2 dzị trời.
@technological experience Co bai danh gia rồi nghé
@smartphonelg bài đánh giá chụp 9.5/10 so với 1020 con G2 chụp kém quá xa.
Bài viết hơi tập trung vào những thứ dễ thấy đc bên ngoài khi coi hình hay xài sơ ở cửa hàng 😁
Chán cho con Z ultra này ở 3 điểm: pin tạm. loa bé. đèn led tin hiệu chỉ có 2 màu =.= nếu ko có 3 điểm này thì giá 13tr OK. nhưng vì bản thân nó như vậy nên mình ngĩ 9-10tr là vừa :D
@tamle_o Chỉ câu LED 2 màu thôi là ngu đách ra.
@ivan_n8 dành dụm cả mấy năm mua đc con máy hay sao nâng chym e nó thế. bạn điên vì éo tìm hiểu trc khi mua nên mới thik chứ ng thông minh họ éo cuồng cái con zép này như bạn đâu bạn nhé =))))
cuibap035
TÍCH CỰC
11 năm
đã to này còn to hơn...
Thông tin cũ rồi chủ thớt ơi, từ 28.8, tới giờ này thì lạc hậu rồi: rom đã ra đến bản 532, rất mượt và màn hình cực kì đẹp, Sony thì đã giới thiệu Z1 rồi chứ ko còn Honami nữa đâu... còn nhiều cái nữa
pirate1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài đánh giá nhạt nhất từng đọc. Giống như bôi bôi vẽ vẽ cái cấu hình chi tiết của máy cho thành một bài viết ấy.
Bác chủ ơi, bác thử viết bút chì với cái Z ultra này chưa ạ? Em thấy quảng cáo, nghĩ cũng tiện mà chưa biết thế nào. Chả thấy bác nhắc gì đến nó, nên hơi tò mò, không biết bọn sony nó có quảng cáo láo không. Hình như trước bác cũng có bài đánh giá camera nó và cũng đã nói nó không ngon rồi thì phải. Em rất thích đọc các bài đánh giá của tinhte vì các mod viết rất là hay, ngắn gọn mà đủ, so sánh khá hợp lý và gợi ý cũng rất tinh tế. Không phải em chê đâu, nhưng em thấy bài đánh giá của bác nó cứ hời hợt thế nào ý, đến quá nửa em thấy bác phân tích cái thiết kế của nó. Đến cái màn hình, em thấy bác đánh giá cũng buồn cười, nó cũng hời hợt kiểu như đánh giá cho có ý. Nếu mà nó chưa phải bản rom hoàn chỉnh thì bác để tiêu đề là đánh giá sơ lược cho nó nhanh hoặc bỏ qua chờ đến khi có rom chính thức hỗ trợ X-reality rồi đánh giá. Bác đánh giá rồi lại thêm cái lưu ý vào làm em rối quá, đọc xong chả rõ là nó đẹp hay không, thà bác cứ nói toẹt là so với màn amoled của samsung thì nó hơn cái gì, kém cái gì, so với màn của con HTC one thì nó thể nào. Rồi lại thấy so nó với S4 và HTC One, so chất lượng hiển thị màn hình thì ok, tự nhiên lại cho thêm câu so về độ lớn màn hình. Hic. Bác so trực tiếp nó với Note ý, thì những người có nhu cầu sài phablet như tụi em dễ hình dung và chọn lựa hơn, chứ đang bài đánh giá con phablet bác lại đem nó so với điện thoại 5 inch thì có khác nào bác chê tất cả các con phablet đi cho xong. Cả cái vụ cái logo có bị mất khi bóc miếng dán không cũng thế, bác không bóc thì lúc mua hỏi luôn đứa bán hàng xem sao. Đưa ra ý kiến xong không giải quyết nó thì không đưa ra cho rồi. Đôi điều góp ý cùng bác.
úp thử lên cái mặt nó che hết cả cái mặt luôn, mua nó rồi chắc dẹp luôn cái iPad Mini luôn cho khỏe >"<
ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
😃 màn hình đẹp nhất thế giới đây các bác nhé
z ultra, s4, iphone 5, htc one , g2 chưa có vé so

@ktphoenix
😁màu lệch thấy ghê dzị mà đẹp nhất thế giới của bác đó à. nhìn mất muốn hết chi tiết, màu lệch tùm lum lên hết.
cũng dùng nhiều máy rồi, cầm nhiều máy, cả one, cả s4, .... những con mà trên tt cho là màn đẹp, sao mình cầm sang Zu (bane mới nhất nhé) thấy nó đẹp lắm mà, hay bác có đánh giá lộn từ cái thời mới ra ko đây
@hoanloc Mình thấy màn hình zu không phải là đẹp mà là rất đẹp.tại sao chủ thớt nói là không đẹp. Kì lạ thiệt
Sony ra z1 thì z hay dép un tra đều là đồ bỏ😁
ai cũng chê ko có đèn Flash trong khi dùng rất rất ít.
đèn flash của e chỉ để soi đèn=)) chụp tối thì với cái camera này thì tốt nhất cất đi vì cũng ko cải thiện đc j nhiều
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
màn ~5", tầm 140x70 mm, để túi quần là ngon nhất. Vừa tay nữa
6,4" thì thực sự quá to -_-
thể loại ngoại cỡ này có Note là Ok nhất vì vừa tầm là cuốn sổ tay... còn nhỏ hơn thì cây viết hơi thừa. Lớn hơn thì khó gọi là sổ tay đc vì khó cầm đc bằng 1 tay để ghi chép '___'
Bác chủ thớt chưa xài fw chính thức của zu nên mới nói màn hình zu không đẹp.cập nhật đi rồi phán.pin zu tốt
Xin khẳng định rằng dùng 1tay không thể là sai hoan toàn.
Qua đây xem mình dùng 1tay nè l. Muốn vào gì, mở gì mình mở cho xem.
Xai android mà ko biết tối ưu gì thì xai ios cho nhẹ. Minh chỉ dùng GMD gesture, Go launcher, shake off thôi là loại bỏ hết phím cứng.
Mọi công tắc, shortcuts đưa ra home lệch 1 bên... Thế là dùng 1tay thoải mái.

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
@cuong44 đồng ý với bác, e dùng galaxy mega 6.3 một tay thoải mái thì ko có lí gì e Ultra Z lại phải dùng tới 2 tay 😃 có thể tay bác chủ thớt hơi bé chăng😃
Chủ topic khen kiểu dìm hàng, thực sự mình cũng chưa dùng, tuy nhiên bạn bè mình lại dùng không ít. Điều kì lạ là, chính mình đánh giá rất tệ bé này, nhưng những người dùng rồi thì lại khen rất, rất nhiều.

Còn về camera, mình cũng ko biết luôn, tuy nhiên bạn bè mình lại comment là nó rất tốt, thừa đủ nhu cầu. Cũng có thể do bạn mình dùng mấy con kiểu này toàn những đứa ko quan trọng camera lắm vs mấy đứa biết chụp ảnh cả 😃.
p/s: Tình cờ mình biết 1 album của bác này được chụp từ Dép un tra, cá nhân mình nhận xét dưới tư cách 1 đt/mtb nó chụp như thế là hoàn toàn ok.
https://www.facebook.com/peter.pham.16/media_set?set=a.546360138717586.1073741825.100000308132693&type=3
Máy này không phải màn to mà cả cái máy quá khổ thì đúng hơn :eek:

Mega 6.3 có kích thước 167.6 x 88 x 8 mm so với ZU 6.4 là 179.4 x 92.2 x 6.5 mm chứng tỏ ZU to hơn chút, được cái mỏng hơn tẹo.
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
Z1 ra, em nài sẽ vào lãnh cung sớm thôi. Chỉ phì hợp vs ng đi o tô, và phụ nữ sử dụng túi xách, và 1 đối tượng nữa đó là fan bự (thiệt bự) của sony.
qphongvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới swap note 2 lấy con này, thực sự quá tuyệt cho màn hình to full Hd

Sent from my C6802 using Tinhte.vn mobile app
chưa đủ để đánh bại note3 của Samsung. có mỗi thiết kế và màn hình đẹp. phần mềm chả có gì ấn tượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019