Đánh giá Sony Xperia Z Ultra: máy đẹp, mạnh, màn hình to, camera không ngon

levuongthinh
27/8/2013 17:27Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm như Sony nó chế ra để bán cho VN không vậy , mỗi kiểu dáng dành cho 1 số đối tượng và thị trường và họ cũng đã phân tích trước hết rồi chứ ở đó mấy chú ngồi lo dùm nó, còn to quá nhét không vô cái túi quần để ngồi xe máy lái thì Sony nó cũng chả quan tâm là mấy vì thị trường nó muốn bán là ngoài VN là chủ yếu vì người ta bỏ giỏ xách ,ngồi xe hơi đa phần không chứ có ai ngồi xe máy nhiều như VN, trên TG bao nhiêu nước nhiều xe máy như VN (chắc 10 nước xe máy trên 150 nước xe hơi )mà lo nhét vô túi ngồi lái xe máy không được .
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
ngon
tốc độc ăn pin của con này thế nào các bác. Liệu có đêc 2 phút onscreen bay 1% ko nhỉ. Thời gian chờ nữa hiz. Pin có 3000 cho cái màn 6.4 e nghĩ là quá hẻo
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
to đùng như cái dép, chẳng đút vừa tút, đi công việc thì bất tiện vướng víu
minhdang299
ĐẠI BÀNG
11 năm
To quá Sony ơi
linhnd119
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng là Dép Ultra. Mình xài Zép đã thấy nó bự quá rồi, xài con này chắc đỡ ko nổi 😁
Thử một bài trên "tai" để bọn em coi như thế nào đi chủ theard😁
Với mấy bạn nữ thì mình thấy không lo chuyện máy to vì chẳng có bạn nữ nào bây giờ bỏ smartphone vào túi quần nữa mà đã có túi đeo rồi, với lại các bạn nam thì mình cũng thấy đã có túi cho các bạn nam nữa nên cũng khỏi cần bỏ vào túi quần hay cầm tay mà.
@fanyingni con gái thì chỉ thik xjnh xjnh như ip thôi! con trai thì mấy ai có túi đau bạn!
máy này đẹp thì khỏi chế rồi , mình chỉ thik nó = con z thôi! 😃
mình luôn mơ ước sẽ được dùng một chiếc điện thoại của hãng sam sung nhưng giờ 24 tuổi rồi vẫn chưa 1 lần được cầm nó trên tay vì tất cả tài chính đã lo cho các em ăn học... không biết ước mơ đó đến bao giờ mới thực hiện đươc
@kimhong123 Đọc cmt của bạn mà xúc động quá, sao hãng SS không có đại diện nào ở đây ghi nhận và tài trợ cho bạn 1 máy kèm danh hiệu người dùng thân thiện nhất.
đã trải nghiệm em này...cũng khá ngon,nhưng to quá,không phù hợp,rất bất tiện khi đi ra ngoài,bạn nào thích độc,lạ,muốn gây chú ý và lúc nào cũng cầm điện thoại trên tay là ok

Sent from my SGH-T889 using Tinhte.vn mobile app
đã trải nghiệm em này...cũng khá ngon,nhưng to quá,không phù hợp,rất bất tiện khi đi ra ngoài,bạn nào thích độc,lạ,muốn gây chú ý và lúc nào cũng cầm điện thoại trên tay là ok

Sent from my SGH-T889 using Tinhte.vn mobile app
connguab
TÍCH CỰC
11 năm
chân zj muk trắng j, chân mình trắng hơn nek
hjhjhhjhjj
Đang dùng em này,mọi thứ đều tuyệt vời ( trừ camera) 😃
sony có 1 cái bệnh nặng là ko cho ra 1 điện thoại thực sự hoàn hảo nào, lúc nào cũng có 1 vài tính năng ko được trang bị khiến cho NTD bực bội, nhất là khi đứng trước 1 rừng xperia
@teddy.kiss Từ đầu năm đến giờ Sony chỉ ra tầm chục con đổ lại thôi, rừng nào mà rừng thế.????
Năm nay hoàn hảo thì 1 và 1 vài năm sau sẽ bị cho là boring, không sáng tạo.....như iphone từ gen4 đến giờ đâu có gì đột phá. Với lại perfect phone thì chắc là giá sẽ ko mềm. Lại ảnh hưởng ngay đến chính doanh số của các dòng máy khác do bị so sánh, nên chả đồng chí nào mà hấp tấp làm ra 1 cái perfect phone từ đầu cả. Bài học HTC vẫn còn nhãn tiền.
@thientudolong
😁rừng là tính luôn mấy con xperia trước 2013 vẫn còn bán ầm ầm đấy. đặc biệt là toàn ngang ngang phân khúc vs nhau.
@technological experience Với ngần ấy sp gọi là rừng thì chú định nghĩa hộ anh cái category smartphone của samsung là gì, chả phải càng nhiều sp thì ta càng có nhiều lựa chọn hay sao?
gamap
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ khi chuyển sang note 2 dùng em này rất hài lòng, màn hình nhìn cực kì thích và dễ chịu, thiết kế thì quá đẹp và sang trọng, bỏ túi quần jean bình thường
buồn thay cho 1 siêu phẩm y như đi xế xịn tất cả mọi thứ okie nhưng không có đèn chiếu sáng, không hiểu sony nghĩ gì khi họ không trang bị đèn flash trên con này và 1 quả pin có dung lượng hhơn tí, cứ để họ lên 1 chiếc lexus GX470 mà không mở đèn đi ban đêm và trang bị bình xăng chỉ cỡ 30 lít xem họ sẽ có cảm giác thế nào khi dùng con này.
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
Camera chưa xuất sắc so với cái gì? So với Camera 8 MP trên Galaxy S3 hay trên iPhone 5 hay... so với Nokia 1020?
@nthkmf phải nói là còn thua camera của galaxy grand, xperia L.
mua dt man hinh lon sac net,minh fai can camera tot fai co den flast moi hay
mua dt man hinh lon sac net,minh fai can camera tot fai co den flast moi chuan voi man hinh lon chu
khoaku
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu tại sao mấy bác cứ trông chờ vào camera của con này rồi chê, thấy 8mpx và KHÔNG FLASH là biết Sony nó cố tình ko đầu tư vào cam cho con này rồi, cùi cũng phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019