Đánh giá sức mạnh dòng chip di động Snapdragon S4 của Qualcomm

TDNC
23/2/2013 15:45Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9 ngày nữa s4 chính thức ra mắt rồi hôg biết có xài 600 hay exy 5??;)
"Hãy mua nhưng thứ cần thiết, đừng mua những thứ hữu dụng"
Dẫn câu nói của 1 học giả 😃
Xịn nh k có tiền nên phải NHỊN😔
Mình vẫn trưa đc dùng s4 bao giờ. Thậm chí còn trưa đc cầm máy nào dùng s4 để trải nghiệm. Vẫn đang hài lòng với A6...!
million.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ko có tiền. Chỉ dùng chíp A4 thôi :p

Iphone 4 ios 6.1.2
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
Lại gặp ông thánh về chip ở đây rồi. Ông chê người ta pr cho Qualcomm còn ông pr cho ss. Chip SS của ông là nhất rồi, đi mua nguyên nhân A15 về lắp, chê thằng qualcomm mod nên k bằng. Giỏi thì tự làm chip hơn qualcomm đi rồi hãy chê nó. Ông chỉ giỏi chế tạo trẻ con thôi. Hỏi ông lấy đâu ra bảng kê số lượng chip bán ra thì éo trả lời đc. Ông đọc cái này rồi shut up luôn đi
http://vnreview.vn/tin-tuc-kinh-doanh/-/view_content/content/312778/tat-ca-nhung-gi-can-biet-ve-bo-xu-ly-arm
Các cụ có câu " chó chê mèo lắm lông..." đúng thật, các cụ nhà ta tài thật
@dzungbot HAha, đúng là người không biết gì nên nói thế. ^^ mua về mod mà khoe a2h? còn ss là đối tác của arm để làm ra kiến trúc a15 hay a57 và a53 để qualcomm mua về mod lại vậy ai giỏi hơn ta? ^^. Mình chẳng nói riêng gì ss mà có trong đó tsmc và cà GF và mấy trường đại học hợp tác làm ra 1 kiến trúc cho qualcomm mua về mod mà mang ra khè, chẳng phải tự nhiên ARM bán các board mạch cho dev lại dùng cpu của ss làm. ^^. Muốn biết thêm thông tin vào ARM mà xem, ở đó xem thông tin người ta lượm nơi này 1 chút nơi kia 1 tí mà mang ra khè a2h?. Thông tin chính chủ sao không xem? chỉ xem cái thông tin người ta đứng tên mà tin a2h? công an phạt bây giờ.

Haha bảng thống kê số lượng cpu thì nhìn vào số iDevies mà apple bán ra kìa. Và số S3 và note2 bán ra so vối số cpu htc, lg, sony bán ra là biết cpu nào chiếm đa số rồi. Chẳng lẻ 1 máy xài 2 cpu?. ^^.
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@loveanyone Oạch.. toàn tập. Qualcomm nó chiếm 44% thị trường đó. Lại nhìn vào doanh số mà phán là nhầm rồi. maf mình có nói ông thánh kia là bạn dâu mà tự nhiên nhảy vào. Động lòng hả hay đúng là ông
@@ nhìn cấu hình đt Android ghê ghớm quá, cơ mà nếu so sánh với ios thì sẽ thấy sự khác biệt về độ mượt ^^'.
Mà mình thấy cấu hình khủng chắc chỉ dành cho mấy bạn chơi game =)). Còn những ứng dụng còn lại chắc không cần cấu hình ghê ghớm như thế. (Smartphone quay qua lại cũng chỉ gọi, nhắn tin, lướt web, yahoo, facebook, chụp hình, nghe nhạc, xem video, GPS, từ điển, lịch, hẹn giờ,... thêm cái nữa là chém hoa quả hay chim điên thôi. Chơi game khủng trên smartphone theo mình rất là xàm, đơn giản là... pin)
Thôi thì lựa em nào thiết kế đẹp, bền thì gom lúa mua là được rùi, còn chạy đua công nghệ thì.... cứ gom đất từ từ, chừng nào hết thì thôi :|
rồi 1 ngày sẽ chững lại giống như PC thôi, quá dư 😁
Vừa test em butterfly ở pico, nói chung là nhanh, mượt mà nhẹ nhàng
công nhận là con chip này mạnh thất.cảm giác ko bao h có độ chễ và mình cũng ko p tắt các ứng dụng đang chạy dở bao h.mình dùng qua n4 và cũng đã chia tay vì có những cái chưa hợp lắm.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
qualcomm snapdragon M8960 trên sky 840 của mình thấy tốt chán, nhưng vi xử lý tốt mà pin k ngon thì cũng tèo

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
Không thấy ai thử so sánh con chip này với chíp Intel Clover Trail+ CPU nhỉ ? http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=546544
có gì đâu mà các bác cãi nhau ghê thế, một điều dễ hiểu là sự phát triển của công nghệ thôi mà, ra sau mạnh hơn ra trước là điều dễ hiểu mà... Dù sao s4 quad cũng ra sau Exynos và Tegra 3 một thời gian, nếu yếu hơn thì ai dùng?
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa thấy chip S4 Prime đc dùng trên sản phẩm smaphone nào cả hay là mình ko biết, ai đó biết chỉ giúp.
@vitamin_a dành cho tivi... smart tivi ;)
nhimieuquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có gì mà phải cãi nhau ghê thế.ai thik dòng nào mua máy xài dòng đó thôi

Sent from my HTC One S Special Edition using Tinhte.vn
Hi mình đng cần anh em tư vấn hiện giờ mình đag định đổi điện thoại nhưng h có nhiều lựa chọn quá không bít chọn cái nào mong ae tư vấn mình có khoảng 16tr hjhj trog khoảng đó nhe ae
chờ tới khi có chip 1 triệu nhân, mình sẽ mua 1 em.
vậy chup của htc one là chip gì, nghe nói mạnh hơn s4 pro kha kha đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019