Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không xe nào vừa cả, hình như lấy của raider vừa đó. Hoặc bác search trên facebook, giờ nhiều ae bán lắm, đồ nhôm cnc màu mè đẹp đẽ nữa [emoji7]
Các này lắp vào cái khóa xăng zin vừa không bác, đang thinh thích mấy công nghệ đó, tìm cách khắc phục và sống chung với lũ. Tháo ra thoáng quá sợ lạnh [emoji1]

Được gửi từ chiếc Vespa mang cỗ máy Acer !
adegsm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Coi chừng mấy cái giây rút tiêu trước

adegsm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác bỏ TPS là nối tắt hay để hở nó?

Ống 5×8mm thì vừa khóa xăng zin
Chưa tìm được kẹp ống vừa nên xài tạm dây rút, cẩn thận nên rút vậy thôi chứ gắn vào đã chặt lắm rồi 😁
Nối tắt
@l4hostpt Dây gút nhìn vậy chứ bao chắc lắm, nhg sao bác không làm cái cổ dê cho chắc.

Sao cái bệnh khó nổ mải nó ko đến với e nhỉ xe e đời 2013 mà đến h sáng ra cứ đề 1 phát ăn ngay. Cái bệnh rung rần xe ohair sống chung với nó cả gần năm nay mới khắc phục dc mưng lắm lắm luôn.
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tình hình là rất tình hình các bác ợ. Nhà em lùng tìm mãi mới mua được con ic của dreem lùn, giờ đem ra nhờ thợ lắp cho axelo thì tất cả đều bảo là không lắp được. Helf me!

A e nào đã lắp ic của dreem cho axelo rồi chỉ dùm cách lắp với
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@SUZUKI RR Bác thích ic độ, mobin độ thì ghé chổ bảo ic đó, có đủ cho ax nhé, chỉnh map các thứ luôn, chi mà mua của dream cá mập chi chế cháo cho mệt vậy, dây nhợ cắt nối ko tốt cho hệ thống điện, lơ tơ mơ đang chạy có món mông nướng nhé, đừng đùa bác ơi.
Hôm qua vừa thấy su khang thịnh thông báo axelo ngừng sx như viva fi =))
ducnsh
CAO CẤP
7 năm
@Kinh Thuyên Sắp mang gsx150 về r bác ạ, hóng giá tốt 😁
fampai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kinh Thuyên Haha chết cười với ông Suzuki Việt Nam 😁:D Mẫu mới không thấy đâu (GD110) toàn ngừng sản xuất xe ngon bổ rẻ :D
@fampai tháng 5 ra mắt mà :D
@hoangtungst tốt cũng vượt quá tầm với đa số thanh niên việt nam :D
ducnsh
CAO CẤP
7 năm
@Kinh Thuyên giá hơn raider tầm chục củ là ổn mà bác :D
Help help. Em vừa chỉnh khe hở suppap xong.
Trước khi chỉnh cả 2 suppap lá 0.04 đều không lọt. Khít bót luôn. Sau đó em nới ra. Chỉnh lại 0.04 và 0.09. Sau khi đề máy, để nguội đo lại thì 0.05 và 0.1
Hiện giờ cò nó kêu hơn trước. Nghe rõ tạch tạch luôn. Vậy có bình thường hông mấy anh. Do lúc trước chỉnh sai chạy từ đó giờ. Cod thể là từ lúc mới mua. Huhu. Giờ em phải làm sao ạ.
https://drive.google.com/file/d/0BwPKdeTe37hXY0xrOHgxT1JjbDQ/view?usp=drivesdk

Mấy anh đánh giá giúp em với ạ. Giờ kéo ga thì thấy nhẹ máy hơn nhưng kêu hơn
em vừa chạy 1 vòng, ga nhẹ hơn hẳn lúc trước, nếu không để ý thì cũng ít nhận ra tiếng tạch tạch, nếu không ảnh hưởng dđến máy thì em chịu nó kêu như vầy, bù lại nhẹ xe ghê,
Em thấy trên mạng nói chỉnh cò không cần thước lá, lắc ngang lắc dọc gì đó, sao em lắc hoài mà ko thấy rơ gì hết, chỉ có thước mới nhận ra được khe hở thôi, thật khâm phục mấy ông thợ cảm nhận bằng tay, không biết xe em chỉnh sai lâu vậy có ảnh hưởng gì ko nữa 😔:(:(:(:(:(:(:(:(
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@toiditimem502 Chỉnh chuẩn nạp xả rồi để vậy chạy, dù kêu hơn nhưng mày nó ngọt lực là ok, lúc trc chỉnh khít quá khi nóng lên ko còn khe hở sợ xupap cong nhẹ, chỉnh chuẩn lắc dọc có độ rơ nhẹ. Mấy thánh chỉnh bằng tay toàn chỉnh bừa, cái căn lá mỗi lá có mấy dem, chỉnh lắc cảm nhận bằng tay thì chỉnh bằng niềm tin, làm sao mà chính xác bằng đưa lá căn vào
Jackwilly
ĐẠI BÀNG
7 năm
bỏ cái tps là chập 2 cái dây mobin mâm lửa lại phải không cô dì anh chị chú bác???
Mấy bác chế đèn trong hốc gió còn e thì chế trong hốc háng cho đỡ rối và kín đáo ban ngày ko thấy cái bóng xấu xí. 20170314_172303.jpg 20170314_172332.jpg 20170223_191835.jpg 20170223_191848.jpg
@l4hostpt Uh làm lâu lắm rồi nay mới khoe để khỏi bị tuột ra khỏi trang thôi vì hết cái để khoe rồi. 20170319_084101.jpg
@vawe S8500 Hết cái khoe này khoe cả tivi luôn ,đã cho em tivi già vào góc nhà bắt đầu từ chiều hôm nay rồi mấy lão à IMG_20170319_165704.jpg
@Vuvan84 ăn roi tivi mới chịu cơ đấy.
@vawe S8500 Eó đâu lão Ko thấy cái tivi box dưới gầm à
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Xem màu bugi rồi giờ soi trái với cành các bác nhể! Em dùng chai dung dịch của liqui moly 30ml cho 5 lít xăng xong máy êm hơn thật các bác ạ! 20170318_073351.jpg
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@lopmotor Đầu bò đóng đất nhiều vậy
Em nhọ quá, thay lọc nhớt vặn quá tay gãy ốc luôn, giờ có các nào lấy ra ko mấy anh ơi 😔(((
@Troy Trieu Ồ có bán tool này luôn 😁
@ngocthachdhl Xui gãy ngang luôn mới gê 😔(
@Troy Trieu loại này e thấy dùng cho ốc máy móc kg ổn 😁
@l4hostpt Tối thiểu 5mm, tối đa 10mm thì chỉ dùng tạm, chữa cháy thôi. Gặp ca khó quá thì mới ra ngoài thuê mướn.
Em vừa trải nghiệm 200km với cách chỉnh mới. Chạy đường trườn nhẹ xe lắm luôn. Với đang chạy mà thốc ga thì không còn kêu cành cành như trước. 😁 hy vọng là trục cam vs suppap của em không bị sao. :D
Chính xác, mình vặn vừa cứng, ko xiết, mấy thằng thợ chuyên nghiệp cũng vậy.
Muốn làm gì nên đem xe đi sửa vài ba lần, hỏi chuyện, quan sát thợ. Nhớ chọn thợ gửi xe [emoji1]
Mấy bác trên nói rồi đó, sát mí quá thì chích mũi khoan vào sau đó nối ốc ngược ren vặn ra, còn dài thì hàn thêm ốc vào rồi vặn ra [emoji6]

Jackwilly
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới tháo luôn cái TPS. Gia tốc nhanh hơn khoảng 15% - 20% theo cảm nhận cá nhân. Max speed như cũ. Coi như công nghệ mới của Su vô axelo đã disable từ a - z. =))
Cũng may chỗ đó anh, chưa tuôn ren

Lần đầu em thay lọc nhớt thì ko sao, lần nay sao vặn mà thấy cảm giác chưa cứng hẳn, vặn hồi gãy luôn 😔(
Vòng cả buổi chiều ở đoạn em ở, mấy tiệm sửa honda thì nó ko làm, được người ta chỉ ra cái tiệm hàn tiện thì trễ rồi, làm lâu nên mai mới làm :(
Ổng coi qua thì nói ốc này nhỏ quá, hàn ko ăn nổi.
Vậy như mấy anh chỉ thì khoan giữa rồi vặn ra nhỉ, nhưng khoan cùng chiều vặn vô vậy thì em tuôn ren mất ko ta?
@trustin7111 Nhỏ mới khó khoan chứ hàn thì dễ hơn nhưng làm cái này Ko dc mấy đồng nên họ ngại đó nói khó nhờ họ giúp thôi
anh @l4hostpt chỉ em cách thay bạc đạn bằng tắc kê với. E nhớ là anh chia sẻ cái này. Hehe
@toiditimem502 trang 2750, demo bằng bạc đạn cùi dĩa chứ bạc cùi dĩa thì dùng bulong đóng thẳng luôn, dùng tắc kê chủ yếu lấy bạc đạn bánh cho dễ 😁
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Tình hình là cái thước lá mới về chiều nay nên em tháo nắp cò ra đo khe hở nó xem sao. Trước đây chỉnh tay thì cứ vừa vừa hay thích êm thì không bốc, mà thích bốc thì phải lách tách kỳ thật!
Em đo khe hở súp bắp nạp là 0,07 còn xả là 0,10~12 gì đó. Mà canh nhiều lần quá rồi nay mới có thước để đo cho nó tiện và dễ nhớ nữa. Thước có 30k thôi các bác ạ
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@lopmotor Vẫn nằm trong ngưỡng cho phép, nếu uốn thử thì hạ xupap nạp xuống 0.04, 0.05, xả 0.09-0.10 để cảm nhận + canh bxc chuẩn test bugi ra màu gạch là ngon, xe đã ổn định
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@jojoteen Với em chắc chẳng bao giờ canh mức 00,4 -0,05 của nạp đâu. Tại vì vừa rồi em có canh chơi chơi thôi, dùng tay lắc dọc mà còn nghe tiếng cách cách lớn, nổ máy kêu càng lớn nhưng ko biết là bao nhiêu mm nhưng đi cực kỳ nhạy, cảm giác vặn là có ngay. Bxc của em lên gích lơ 100 rồi, nồi làm 4 lá indo rồi. Đi cũng thế chẳng hơn được xíu nào nhưng cảm giác nó thích hơn trước 😁
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@lopmotor Nạp 0.03-0.08 nên rút ra chuẩn giữa 0.05 nhé, xả 0.08-0.13 chuẩn giữa là 0.10. Chỉnh trong ngưỡng cho phép rồi dù nhỏ hay lớn lắc dọc vẫn có độ rơ nhất định.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019