Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
Hôm nay e thay nhớt cho chiếc fu 125 mập của thằng e hết đó 2k, đổ total hi-perf 20w-40 sẵn check bugi rồi chỉnh cò lại, mở bugi ra thì kết quả rất ấn tượng, lên gạch rất đều. Chắc mua trung chiếc chỉnh chuẩn cò. Hôm mới mua về có chỉnh lại xăng gió thôi.
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Nhưng sau lần thay nhớt thứ 2 TẠI HÃNG! Thì đi xe nó tệ tệ, lần thứ 3 tự tay em thay, mua nhớt về thay ra thì được gần 1 lít nhớt trong cục máy chỉ cần 650ml nhớt. 20170320_115539.jpg 20170320_120328.jpg
Bởi lý do này em đã chẳng còn thiết tha lên hãng nữa ạ 😁
@lopmotor Ôi đờ cờ mờ nó! Kĩ thuật eó gì mấy con tó đó chứ!!
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@lopmotor Góp ý vs bác le xe bẩn quá nhé. Xe bẩn quá thoát nhiệt không tốt hehhe
@lopmotor Nhớt j mà lợn cợn ghê vậy bạn?
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Xe em nó bẩn thế này mà dĩa nó ko bị cạ bị bó đâu các bác! Mọi lần là cạ là bó kêu két két luôn. Mà em ở đắc nông đất bẩn lắm xe của em thì còn giữ được chứ xe đứa cháu em nó đi học thì thuộc cái loại phá hoại có biết giữ gì đâu 😁
20170402_193156.jpg 20170402_193204.jpg
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor bạn ở DakNong mà giữ sợi sên sạch như vậy là kỹ rùi, xe tui ở tphcm mà tui chỉ châm dầu bôi trơn cho sên thôi, ko chà rửa sên bao giờ, nhìn gứm lắm, hehe.
các bác cho em hỏi kinh nghiệm chút, em đang chạy bugi C6HSA là loại thường. em đang tìm loại CPR6GP j đó mà ở thiên nhẫn Đà nẵng ko có, chỉ có loại CPR7GP thôi, em muốn hỏi c7 thay cho c6 chạy có được ko... có vấn đề gì hay ko về độ bền của máy (em quan trọng cái vụ này)
cảm ơn các bác đã quan tâm bài của em, em cần gấp lắm ah
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhhung0803 giá sao bác ui, bác mua online hay mua ở đâu đấy
@thanhhung0803 thì anh chỉ nhìn hình ở chổ rãnh trên phần sứ đó 😁
@Troy Trieu 😃 em cũng nghĩ là nó thật, vì nó sắc sảo lắm bác. em cầm vô là tin luôn...
về so với bugi trong xe của ngk thấy cũng kiểu kiểu vậy... nói chứ hàng nhái cầm zo là bik liền chứ, dù sao cũng có đọc qua thông tin tìm đồ thật mà... kiểu dáng có thể thay đổi tuỳ thời điểm

quan trọng là em đã bỏ vào máy và chạy thâys đề pa ko bị hụt nhiều như bugi cũ nữa, cái này bỏ vô lên ga vài cái chạy còn cái kia lên ga là tắt phải dìu từ từ, có sự khác biệt ko nhẹ rồi.. chạy êm và khi đã chạy rồi thì khó phân biệt giữa 2 loại bugi!
@goodfathertn thiên nhẫn bán 100k đó
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Xe 5500km mới thay được có 2 bình nhớt bác à, với lại ko phải xe em thì kệ nó luôn.
sợi này là sợi thứ 3 KMC nên em phấn đấu 50.000km mới thay 😁
@lopmotor Cái này phải coi lại loại nhớt bạn ơi
@lopmotor nhớt gì mà 5500km mới thay 2 bình vậy
rodai thì ít nhất cũng 2 bình khoáng (1600km)
còn lại 4000km ít nhất cũng 2 bình nữa chứ :D
@acyclo nhông thì su world bán bao nhiêu vậy bác 😁
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kinh Thuyên 35k gần 2 năm rồi.
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xe mình đi 5k km rồi. Đã chỉnh lại xupat, thường chạy 60km/h, mà eowcs tính chỉ được 50---> 5km/lít, chả hiểu các pro chạy kiểu gì mà 58-68km/l ? Bó tay thật
@SUZUKI RR Xăng để vài ngày nó hụt bớt nên ra kết quả thế, bác cứ đổ 1/2 lít hoặc 1 lít chạy 1 lần hết luôn thì kết quả nó khác 😁
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
50-52km/l
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SUZUKI RR 125cc vậy là tốt rồi, lúc trước Dream, astrea cũng chỉ 50 km/l thôi, tất nhiên lâu lâu có xe hoàn hảo thì dc 60-62 km/l chứ hơn như thế thì hơi khó tin.
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đây là ý tưởng xe côn tay mẫu mới của honda.
Người dân việt bị bọn honda và đại lý thịt không thương tiếc
Mất thêm xu vì mua giá trị ảo
JinDo012
TÍCH CỰC
7 năm
Share lên cho mấy bác tham khảo 😁. bộ số gãy đơn yoshimura nhé.
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@JinDo012 tùy ý thích mỗi người, nhưng Ax chỉ là con xe cỏ nên theo tui zin vẫn đẹp nhất và tư thế lái thoải mái ko chê dc.
JinDo012
TÍCH CỰC
7 năm
@acyclo Uhm. Zin vẫn đẹp và thoải mái. Mình lên để khỏi bị cạ gác chân khi cua thôi, do mình chơi gymkhana. Chủ yếu post lên sau này có ai tìm thì dễ kiếm người hỏi. Tại axelo khó lên số gãy, lên phải chế tùm lum hết.
c
chắc tuỳ xe bác, xe em em canh đi canh lại, e cũng đâu có tin đâu bác, mà đúng là nó khoảng 68km/l tuỳ vào trời nữa, mưa thì đi đc ít hơn.
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhhung0803 Ước gì xe mình chỉnh được 55km/l là ok
@SUZUKI RR Mình mua về để zin vậy thôi, còn xăng gió thì bạn vặn ốc gió 1,45 vòng, rồi garanti chỉnh cho nó nổ đều, to xíu, ko cần nhỏ, mục đích là khi bạn để số 1 mà lỡ chưa kịp lên ga nó cũng ko tắt máy, và khi cần đi chậm để nghe điện thoại chẳng hạn nó cũng ok

mình chỉ vậy, làm thêm cái sên xích cho ngon nữa, chăm thay nhớt và lọc nhớt, còn lọc gió thì khoảng vài tháng mình thổi 1 lần (chưa thay lọc gió luôn, tới trăm mấy đắt quá) siêng xíu là nó sẽ khác đó bạn
dây công tơ mét có giá bao nhiêu nhỉ các bác.
hôm qua e ms bị đứt.
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@không có tên dl Công tơ mét đứt hay không còn tùy vào cách bảo dưỡng, bác đi hoài ko tra mỡ bò zô thì khi bị khô mỡ ruột dây cạ vs võ dây gây nóng dẫn đến đứt, xe mà chạy cái ruột dây quay rất ư là nhanh. Bảo dưỡng: dùng 3 ke tháo đầu dây vs bánh xe kéo ruột dây ra dùng giấy vệ sinh hoặc giẻ lau cho sạch mỡ cũ, rồi lấy mỡ mới loại tốt bôi rừ đầu dây đến cuối, luồn dây vào vỏ lại lắp vào cốc lắp ốc là xong. Lâu lâu làm vậy chạy rất lâu đứt, công tơ Ax dùng chung viva fi, skyride, ko dùng dung với xbiker, xbike dầu lắp vào cóc dùng răng, ã dùng vít vặn giữ lại
@jojoteen e mới kiểm tra lại .ko phải đứt dây công tơ. mà do cóc cùm công tơ bị mòn nên công tơ ko chạy.
e chêm thêm long đền vào nó chạy lại rồi.
@không có tên dl e mới mua hơn 100k thui, đêm về tháo sợi cũ ra thì sợi cũ chưa đứt mà cái cốt contemet ngay bánh trước bị thụt vào ko xoay 😁, thế là chỉnh cái cốt lại thì sợi contemet mới mua vẫn chưa dùng, đang dùng sợi zin :D
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@big-chickens Mòn cụm nhông các bác ra mua cum nhông khác ngoài cửa hàng su á, honda Fu X em thay hoài, Ax thì có cái phe gài trên cóc tháo phe đó sẽ lấy đc cụm nhông
limann
TÍCH CỰC
7 năm
Có bác nào biết cách chế lại : bỏ chế độ fải bóp côn ở số 0 mới đề đc ko, như ex ấy ? Có số thì fải bóp côn mới cho nổ máy là hợp lý, còn số 0 mà cũng bắt bóp côn thì hơi bị ngu😔.
đầu nào gắn lên bàn thờ.
đầu nào gắn vô bánh các bác.
@không có tên dl Cái bên trái. Bên phải có cái khấc, gắn ở dưới.

Không chơi raider nữa, lượm chiếc này đi thôi 😁
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ffencing Su đem chiếc này về, giá <= TFX cùa Ya thì OK.
@acyclo Chắc cao hơn 1 hay 2 giá đó, giá tại Thái đã 58tr rồi [emoji53]

Gửi từ B1-730HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
axelo vp
TÍCH CỰC
7 năm
Hai cái ngoài cũng bắt tốt hơn do tiếp xúc với đế nồi bằng nhôm, vật liệu khác với vật liệu làm lá sắt
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái lọc nhớt này mua tại suzuki khang thịnh. Trên vỏ hộp dán 02 cái tem
Tiếng việt ghi: sản suất tại thái lan
Tiếng anh ghi: made in indonesia
P/s: bó tay với su nhập khẩu ở đồng nai
Anh giai đẹp với anh Hạc còn trong pic không vậy, lâu quá em không qua pic, độ dầy bận quá.Xe em chạy được hơn 2 vạn rồi. Có bác nào lau dầu mỡ cho cái chén cổ chưa , với cái BCX có cần rửa k nhỉ, em thấy xe chạy vẫn ngọt.,
@thanhhung0803 Hơn 3 năm mới dc 19k km nè
@thanhhung0803 Em bên thị trường, giao hàng. Bình thường là nhày trăm km. Nghe có vẻ ớn Ớn, dc cái tâm hồn xê dịch nên cũng quen. Trước có lần em chạy nha trang long an trong một ngày.
@lopmotor Em có vọc vẹo bcx của wave mấy lần, tháo ra lắp vào thấy sạch trơn, k có cặn, em nghĩ dung cleaner xong hạn chế tháo ra là hay nhất, giờ con wave nhà em chế bị ra xăng,toàn để ngoài sân vì mùi quá.
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@Mai mai x tòng Em cũng nghĩ như bác nên hạn chế tháo ra, nhưng lâu dài thì tháo ra vệ sinh phục hồi vẫn tốt hơn, vì đáy bxc thì không có cặn nhưng bộ phận khác bị ô xi hóa hết rồi 😁
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
vừa dc ship 2 chai này tổng 220k
hihe
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa đi thay ốp hông bên phải và mua nguyên cả bộ tem. Tổng chi phí 412.000vnđ
Bộ tem axelo: 280k
Ốp hông phải 132k (màu đỏ đen)
P/s: thừa gần nguyên bộ tem chả biết dùng vào việc gì nữa. Hay xé lẻ đem bán nhỉ?
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@SUZUKI RR Áo mới có dày như áo cũ ko bác? Chất lượng có như nhau ko? Em định khi nào làm nguyên bộ áo luôn 😁
pmkha
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor Từng thay ốp hông từ đỏ sang đen, xác nhận chất lượng như nhau
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor Như nhau nhé, độ 3 năm thay giàn áo cho nó sáng sủa (nếu có xu)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019