Đánh giá Suzuki Viva 115 Fi: xe số phổ thông ít hao xăng

cuLong
27/6/2013 13:50Phản hồi: 11.437
11.437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác nhà báo còn chém 110km/l cơ haizz, còn nhận được cả mail haiz quá
😁 ! +1 ! Nhưng mình đoán là chủ thớt đi ~30% là nội thành, 70% là đường dài ý ! :p

Và mình thấy cách tính xăng này cần được tính lại kĩ hơn 1 chút :
Tại sao chủ thớt ko tính tiền đã đổ rồi quy ra số lít xăng thực đang có trong bình (vì dung tích kia chỉ là dung tích lý thuyết thôi mà :D) ! Thứ 2 là mình thấy nếu tính theo vạch xăng thì vẫn chưa đc chuẩn lắm, xe của mình thì VD khi còn 1 vạch xăng đổ 50k kim xăng cũng chỉ đầy nhưng đi sẽ mau xuống vạch hơn, đổ 60-70k thì kim xăng lâu xuống vạch hơn ---> Đổ thêm 1 lít mà nó chỉ còn 1/2 bình thì cũng chưa chắc đó là 1/2 bình ! :D
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
@super_stupid
@trinhluxury minh chạy 420ml xang 51,5km đó
Mình xin đánh giá chân thực viva 115 fi sau khi chạy đc 2800km.Thiết kế bên ngoài tạm ổn có 2 điểm trừ 1 là cập phuộc không tốt, thiết kế phần sau xe khi đi mưa nước văng lên chân ng ngồi sau nhiều chưa từng thấy. Xăng thì ok, chạy1 đổ 1 lít chạy cạn đc 80km, chạy2 75km...đường thành phố, máy xe nóng sẽ nghe tiếng xupap kêu nhỏ, xe mới mua garanti lớn nên chỉnh nhỏ lại để tiết kiệm nhiên liệu hơn(fi nhưng xe chỉnh gió đc nhé, có ốc chỉnh). Chạy lên 80-100 rất ngọt, không bị rung, đầm xe. Xe mới qua số hơi cứng chạy hết rodai ra kêu BH chỉnh lại.
nublast
TÍCH CỰC
11 năm
Mình luôn Ấn tượng với các dòng xe số của Suzuki kể từ Viva, Shogun... Máy tăng tốc ko bốc như Yamaha nhưng rất đầm. Lần này e nó còn bốc và tiết kiệm xăng nữa thì phải nghiêm túc làm thêm phát để đi làm mới được. Kiểu dáng cơ bản khá ổn đấy chứ các bác, nhìn khá mạnh mẽ và hiện đại đó chứ ^.^
dòng viva này ít hao xăng mà máy cũng ok nè
lducnguyen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Trong một thử nghiệm thực tế của đội thử xe Suzuki mà mình có tham gia (với vai trò khán giả) thì khi đọ tốc độ giữa Viva 115 Fi và Axelo bản côn tay. Viva đều thắng Axelo ở 2 bài thử là khởi động, tức tăng tốc từ 0, và bài về đích, tức đọ tốc độ tối đa. Viva vượt Axelo khoảng 1 thân xe khi chạy hết tốc độ có thể khi vừa kéo hết ga, lúc này theo người lái thì đồng hồ xe nhỉnh hơn 100km/giờ một tí. Và đặc biệt là chiếc Axelo tham gia đã độ vài món đồ chơi ví dụ như tăng áp bugi."

Có chém gió không đó, Axelo dù không hơn đề cũng hơn hậu con ni chớ, 125cc mà để thua vậy sao? Lại là xe có độ vài món nữa. Vậy thì Axelo bán cho dế mua hả?
thực sự không thích thiết kế của con này, nhưng khoái cái vụ ít hao xăng này quá, bà mẹ thì khoái con ex rồi , phân vân quá
Ối ...tội cho các dòng xe mà bị chủ thớt đánh giá vụ xăng xiết ...
Xem kim xăng rùi tính ra lít thì thôi potay ...
Test xăng như thế thì ai mà tin.
ăn cả a xelo thì mua viva giá rẻ cho xong
bác chủ thớt nói :"một lít xăng thì xe sẽ chạy được gần gấp đôi quãng đường so với những chiếc xe số phổ thông khác, trừ Jupiter Fi của Yamaha".thế dòng Future của Honda không phải xe số à?
@tranduy196192 cũng là xe số nhưng siêu tiết kiệm xăng hiện nay chỉ có Viva và Ju Fi, không chịu nghĩ lại bắt bẻ người ta rồi
davidga
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác có 2 con ốc gắn biển số quá "tinh tế"
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang chạy con này, bán chiếc wave được 9 triệu múc em này chạy rất là hài lòng, yêu cái cảm giác tăng tốc và hài lòng mức tiết kiệm xăng. Hàng ngày đi làm hết 40km, đi chơi nữa thì 50km mà đổ có 70k chạy được 6 ngày hihi
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huncaicoi Mình mới lấy em nó mấy ngày thây tiết kiệm xăng nhưng mình chưa đo lường chính xác được 😃
kizz2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huncaicoi
6*40=240km 70k dc tam 3 lit vay moi lit 80k ah..vote ban xe
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
thời kỳ xăng đắt đỏ. tiết kiệm xăng là tốt. máy của suzuki chắc là bền
tốt nhất là bác cứ đổ 2l nhé, cố gắng đi khoảng 100km hoặc hết xăng rùi lại ra đổ xăng lần nữa là biết đươc, chứ cách tính như thế thì k ổn lắm về bình xăng 😁
lý thuyết là 3l7 nhưng có ai đổ đc 3l7 đâu :D

Chưa ai review về máy móc e nó nhỉ?
Hình thức thì e thấy k đc đẹp lắm @@ con gái mà đi thì chả biết sẽ ntn @@
axelo vp
TÍCH CỰC
11 năm
@mercuryuds Bác góp ý chưa chuẩn lắm, nếu về hình thức con này thiết kế đẹp, rất gọn gàng và chắc chắn, hôm nay mình ra su w chạy thử rồi, đi 2 mình 65kg, anh bạn ở su w cử đi cùng 75kg, vậy mà nó kéo ầm ầm, ai bảo con này không bốc thì nên ra đăng kí lài thử xe, đang là đợt lái thử đó. Thứ hai về khoản xăng cộ, nếu xe không đổ được đầy 3,7l thì số km/l thực tế sẽ còn lớn hơn so với con số tính toán. Bác xem A(km)/ 3,7 lớn hơn hay A(km)/(<3,7l) lớn hơn?
mỗi tội mình đang đi axelo và thấy em này không êm ái bằng thôi!
Trả biết thế nào chứ suzuki di nhanh tã xe lắm,bố mẹ m cùng mua trong 1 năm,1 con waveA đời đầu của dòng wave bây h,1 con suzuki. Smark,2 xe chạy chênh nhau cũng ko nhiều hơn vạn gì đấy mà giờ con su đi cứ long xòng xọc,vành han hết,vụ vừa rôi bố mcho nó đi kéo lúa rôi
@nkien8068@gmail.com. con Smash và Best là 1 bài học đau thương của Su đó bác. Chứ các con khác của Su thì cực tốt luôn, bền hơn hẳn Ya và Hon nếu biết thay lọc nhớt thường xuyên.
@QXPro nhà mềnh có 1 em best mua năm 2003 đến bây giờ mình đóng max speed vẫn tầm 105-108 đường thẳng. nói chung ko bốc nhưng mak đc cái rất đằm,
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nkien8068@gmail.com. Bác này nói quá đúng luôn nè. Bố chạy Suzuki thăm ruộng:mad: , Mẹ chạy Wave đi chợ với dạo phố😃 , cuối cùng cho Su đi kéo lúa quá hợp lý ;)
@dotuanviethd90 Chuẩn, Best đi đầm hơn hẳn mấy con Wave bây giờ.
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@hungpnc Đem 1 chiếc chạy đi cày kiếm cơm với một chiếc chạy kiểng rồi mang ra so sánh về độ bền. Giống như so sánh tiểu thư với con gái nhà nông vậy.
Bây giờ xe Su ok lắm rồi. Trước chạy chiếc Smash, gái ở nhà chạy Fu neo FI, giờ gái dành chiếc smash để mình chạy con Neo.
Neo odo 38.000km, smash 22000, nhưng chạy vẫn không khoái bằng smash. cả đề, cả hậu.
May mà còn Suzuki. Ủng hộ Suzuki.
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
tiết kiệm hơn con dream của em thì em mua
hungpnc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quanbvp Chắc chắn tiết kiệm hơn nhiều 😃
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@hungpnc làm gì mà hơn nhiều ak, con super dream của em chạy cũng tầm 65- 70Km/l đấy chứ
@quanbvp Chuẩn xác thì super giấc mơ khoảng 1,6 đến 1,8l/100 km. Bác chạy có khoảng 1,4 l thì bái phục. <=> chaly cuccu
min90
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao tớ nhìn nó giống mấy con wave thế nhỉ
em vẫn đang đi em viva thái đời đầu đây. biển 29 nhá. đến giờ máy vẫn bốc. chỉ hơi buồn 1 tý là số 4 yếu quá. từ 1-> 3 thì khỏe thôi rồi luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019