Đánh giá Suzuki Viva 115 Fi: xe số phổ thông ít hao xăng

cuLong
27/6/2013 13:50Phản hồi: 11.437
11.437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xăng vậy là quá tốt rùi, Honda nó ăn sâu vào tiềm thức ng dân ở cái bền khá, giá vừa phải, tiết kiệm xăng, nhưng honda càng ngày càng lởm lại làm giá....Suzuki này mà nó quảng cáo tốt, giá xuống tý nữa khi dân dùng nhiều nhiều đồ thay thế thì thằng Honda sẽ phá nhà máy đi mà nuôi lợn, hạn chế của các hãng khác là ít đồ, đồ đắt nên dân vẫn e ngại khi mua xe !
@BOOTLOADER
Nội cái vụ cách đây 4-5 năm , đi mua AB, bị tụi nó hét giá, nhân viên Head thì hách dịch, cái gì cũng than "không biết a/c ơi, tụi em không dám chắc a/c ơi". Mẹ nó làm cái nhà máy ở VN rồi mà còn k đảm bảo nguồn cung, Đúng là lừa nhau quá đáng.

Mỗi tội nó ăn vô tiềm thức ông bà, cha mẹ ta rồi, thế nên cứ phải Honda 😔

Ủng hộ cho suzuki, máy móc thì mọi ng đừng nói bền hay không bền. Của bền tại người mà ?

Được nhất, ủng hộ nhất khoản công nghệ tiết kiệm xăng !
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
trước em mượn con smash đi tốn xăng kinh, mà kim xăng nó bị hỏng nữa nên lúc nào cũng nơm nớp chỉ lo dắt bộ. ko biết em này thế nào
chuẩn nhất cứ đổ đầy bình, xem công tờ mét khi đổ đầy bình. đi 100km ra đầy bình lại là biết ăn bao nhiêu xăng ngay
Mấy thằng quần đùi ! xe thì chưa chạy thử lần nào mà ngồi đây phán như là thần sấm
nhìn thẳng thì giống chiếc smart, nhìn ngang thì mình thấy khá giống wave s100. nhìn cũng thấy bắt mắt. nhưng trạm bảo dưỡng của suzuki ít quá khiến khách hàng sử dụng gặp khó khăn bị cần sửa chữa. mong rằng suzuki khắc phục điểm này để phát triển tốt hơn! 😃
@Chinh_handsome khác smash bạn ah,(khong phai smart),moi tinh co 1 dai ly mà bạn
xe nhìn k đẹp lắm nhỉ 😔
Đi đường trời mưa ghét nhất bị bắn bùn vào mặt,sao các hãng xe máy không thiết kế lại chắn bùn cho tốt hơn phải hay không.
ngon
Vẫn đang đi "giấc mơ" đăng kí năm 2000 😆
Bác hãy quên cái hoài niệm Honda là tiết kiệm xăng đi. Honda giờ tuổi tôm rồi, Honda chỉ đc gọi là tiết kiệm so với mấy dòng xe cổ của hãng khác thôi, Tiết kiệm hơn tý tẹo mà đi yếu thấy bà, Tiết kiệm mà vẫn bốc thì trình độ làm xe mới gọi là đỉnh cao, Còn nếu có cần bốc hay không khi đi trên quốc lộ lúc vượt xe oto biết liền, ko bốc có pha sẽ tạm biệt cuộc đời ngay tại chỗ, Nên nhớ những dòng xe từ 100 phân khối trở nên Honda chưa có 1 con nào đú nổi tiết kiệm xăng so với Ju Fi chứ tuổi gì mà so với con này, chưa kể con Future mới vừa xấu, vừa bựa vừa đắt thấy bà !
Vẫn đang dùng 1 con honda và từ giờ sẽ ko bao giờ mua honda nữa !
@BOOTLOADER hồi đợt đọc báo thấy con fu lợn cũng công bố 82km/l
E thì thấy con này nó xấu xấu sao ý .... lại thêm con biển số tử nữa .... 😁
mình ở Biên HÒa, mới lấy em này. Thích khoản tiết kiệm xăng của em nó. 70km-80km/L là ngon rồi
100km/lit thì hóa ra vừa đi vừa đẩy à.chém gió kinh quá.em đi ex 2011 bóp côn khi xuống đèo không rồ ga mà đỉnh nhất là lần 75km/l. Jupiter em còn chưa tin nữa là cái viva này.
ngocson992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dynamite™iOS Bác đúng là ko biết mà còn phán tào lao..Autocar Vn người ta tổ chức cả cuộc thi mà còn ko tin ak...vãi bác wa..suốt ngày cứ thần thánh ex
@ngocson992 phán tào lao à. thế bác đã đi được xe nào 100km/1lit chưa..bác comment mới tào lao. hay ngta bảo 200km/1lit bác cũng tin.làm người phải biết phân biệt đúng sai chứ.họ nói gì mình cũng tin à
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@Dynamite™iOS M.i.a, thi tức là còn do nài, ở đây ng ta có bảo là bình thường chạy 100km/lít đâu. Thi thằng nào thắng còn đc giải,vậy nó có thể cắt côn,núp gió,chạy đúng tốc độ....v.v, nó cứ làm sao ít xăng nhất là thắng, hỉu chưa bạn hiền.

Sent from my C1605 using Tapatalk 2
ngocson992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dynamite™iOS hihi..ok..phán tào lao..http://autocarvietnam.vn/tin-tuc/1162/cong-bo-ket-qua-thu-nghiem-viva-115-fi
http://autocarvietnam.vn/tin-tuc/1157/thiet-lap-dinh-muc-118kml
RỒI PHÁN TÀO LAO ĐÓ BÁC...XEM ĐI RỒI NHẬN XÉT..
@ngocson992 mấy vị giám khảo toàn nhà báo nhỉ...mà chẳng thấy ông nào bên nghiên cứu hay to2 chút nhỉ. nhà báo thì chắc chắn nó phải lăng xê là dĩ nhiên rồi
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp ,giá tốt nhưng ddag cưỡi em ex gp rồi
Mình thấy các bạn cứ chê suzuki thiết kế xấu này nọ. Cơ mờ trước kia thôi bây giờ honda với yamaha thiết kế còn tù hơn suzuki nhiều. Nói thẳng ra là nếu mak chọn xe tầm 25 triệu đổ về thì chả có em nào ya với honda ăn lại suzuki mak đc cái su lại 90% linh kiện nhập. ăn đứt mấy bác yêu việt nam đồng
@dotuanviethd90 Nhận xét tuyệt vời . Nhà mình su. Hda . Ya đều có hết . Nhưng con viva là sự lựa chon vừa y nhất trong 10 chiếc đã wa sở hữu...
Tuyen347
ĐẠI BÀNG
11 năm
rẻ mua con cày bừa cũng tốt chán..há há...AB để đi mưa cho khỏi văng sình đc rồi;)
quá tốt
đo xăng kiểu không biết chạy xe ! haizzzz
thiết kế rất đẹp hơn đứt con Si FI và Wave RSX béo ị ;)
tin vs chả không tin =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019