Đánh giá Suzuki Viva 115 Fi: xe số phổ thông ít hao xăng

cuLong
27/6/2013 13:50Phản hồi: 11.437
11.437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi nay hoi nho ban hang o duong pho quang no kiu 25 chai. bao bien so tinh. nhu vay dat hay re ha cac pro?.
phải nói là em suzuki này quá xấu mẫu không thể chấp nhận nhìn nghiêng thì đẹp chứ nhìn từ phía sau lên thì đảm bảo không ai muốn mua
@trungkienmobile82 Úi! Vậy mà có cả hội đi suzuki viva đấy chú em ạ. Mọi người tạo diễn đàn này cốt yếu để chia sẻ kinh nghiệm và phương pháp sử dụng xe tối ưu nhất. Anti viva như chú vào đọc rồi commen làm gì cho mất thời gian.
Ủng hộ Suzuki, xe số Honda giờ vãi thật, mua 1 năm, chạy 13 nghìn km là hỏng nhông xích; vành thì rỉ sét túa xua, câm thì từ trắng ngã màu đen do lên ten...
lạy lạy .... honda...
@phuongarch wave zin mà đi 16-32 hay 15-34 thì nặng máy lắm bác. Nếu đi TP cứ fai số 1 2 hoài ah`, thay vì gắn 15-34 mà đi số 1 2 hoài thì mình để nsd zin 14-35 hoặc 14-36 rồi muốn đi trớn thì lên số 4 thả trớn, lỡ có mất trớn cũng còn kéo lên được.

Mà nếu bác thích cảm giác trớn thì em thấy nên đổi sang fu neo đi, wave cho dù có sắp 16-25 cũng gằn máy hơn fu neo ah` bác,do kết cấu bộ nồi nữa
@phuongarch hôm nào bạn hỏi mấy ông thợ sửa xe thử wave 110 honda toàn xài sên 7 ly
mau hư lắm
@hiepthong Đúng rồi bạn, Wave,Fu,Ju,Si đều dùng sên 7ly IRC nhà máy ở Biên Hòa cung cấp hết. Độ bền thì chắc chắn thua hàng D.I.D Nhật rồi. Nhưng tả nhanh hay ko là do cách chạy và bảo dưỡng đó bác.
@clickeveryday HONDA linh kiện nhiều nhưng toàn hàng rởm nhé.
HoThien85
TÍCH CỰC
11 năm
khá đẹp
million.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
115cc mà chạy đc 100km/lit á.điêu vãi 😁
treble
TÍCH CỰC
11 năm
650ml xe này tiết kiệm cả nhớt nữa 😁
haito0001
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi nhĩ, 115cc Fi, 100km/lit , chạy lại hơn côn tay 125cc 55-65km/lit???????????????????
hamyty
CAO CẤP
11 năm
nếu biết khi roda xe của suzuki rất hao xăng , xbike khi roda chỉ đạt khoảng 45km/lít ,axelo khi roda cũng chỉ đạt ~50km/lít thì mới biết viva tiết kiệm xăng kinh thật, tiết kiệm xăng mà vẫn mạnh vậy mới kinh, như sirius fi yếu hơn nhưng vẫn ăn xăng hơn thằng viva này (sirius khoảng 65km/lít và chạy trong nội thành phải thường xuyên trả số do số 4 và số 3 khá yếu) , sau khi roda máy nhẹ hơn và sữ dụng ga số nhuần nhuyển nữa thì 80km/h là nằm trong tầm tay 🆒
@hamyty Xbike hiện giờ em đang đi thì được khoảng 62-65km/1l 😁
hamyty
CAO CẤP
11 năm
@vanthanh0312 mình chỉ nói là trong thời kỳ roda thôi mà, sau roda thay nhớt chỉnh lại xăng gió thì sẻ rất tiết kiệm xăng, bởi vậy mình mới nói con viva này đang roda mà đã 70km/h là rất ấn tượng, thăng future 2012 cũng chỉ được 65km/ lít thôi đấy, các fan hon và fan ya chắc đang rất thốn khi biết tin này :D
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
70km/lit xăng mà vẫn còn không ấn tượng sao bác chủ thớt???
whitebb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Wave ZX của em bây giờ là gần 9 tuổi rồi đấy, mà chạy quốc lộ 5 vẫn tầm 70-80 km/l đấy.
Khi nào tới tuổi đó, mà vẫn giữ phong độ như trên thì mới gọi là tiết kiệm xăng được anh Viva 2013 à.
hmt6642lv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Su công nhận chạy thích thật, Mình có em Viva đời cũ, chạy đường trường cực đầm, cực ổn định. Mỗi tội hỏng hóc tìm linh kiện mờ mắt, mà có tìm được cũng đắt lòi kèn. Đây là lý do duy nhất phải chia tay em Zu, kết hôn với em Ex.
tuansando
ĐẠI BÀNG
11 năm
:3 có nhiu đâu. 70km/lit hà. Con Nou LX của e cũng 70km...mà 2 lít nè 😆))
BB_Minh
TÍCH CỰC
11 năm
Viva có bản côn tay thì đẹp!Mà mình khoái Raider hơn!😃

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá khá cạnh tranh với honda rsx hd,cơ mà 100 km/lít đỉnh hơn cả Future 125Fi 80km/lit

thời buổi giá xăng tăng vùn vụt thế này thì sắm em Viva này là ngon hết ý!
ShadyL
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phần trước y như axelo ấy
đang đi ex nên có mua mình thêm cài triệu lấy axelo côn tay, chạy đã và bóc hơn nhiều

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Các bác chọn màu gì cho em nó,xanh-trăng ,đỏ -đen,đen-đỏ.
nói chung là xăng cộ ji` chứ mẫu đẹp lá quất
Axelo 125 nặng hơn Viva 12 kg nên kết quả vậy cũng dễ hiểu. Nhưng nếu nói về cảm giác lái ở tốc độ cao thì chắc chắn hơn Viva.

Tóm lại ai hay đi đường xa thì cứ Axelo mà táng, còn đi làm nội thành thì Viva là chuẩn
ice.akai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yếm xe làm hơi xấu nhỉ? Còn lại ok quá nhỉ. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019