Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của iPhone 5c

vuhai6
19/11/2013 4:59Phản hồi: 231
Đánh giá thời lượng pin của iPhone 5c
Tinhte_iphone 5c-0.jpg

Pin của iPhone 5c ở mức trung bình, không xuất sắc, nhưng điểm mạnh là máy chạy không quá nóng, chỉ hơi ấm ấm. Ngay cả ở tác vụ nặng như chơi games qua 3G thì iPhone 5c cũng chỉ nóng hơn bình thường một chút, vẫn không gây khó chịu cho người dùng. Máy có hỗ trợ giải mã video bằng phần cứng, vì thế nên trong khi coi film bằng AvPlayer thì nhiệt độ khá mát, có thể nói là không thay đổi nhiều so với nhiệt độ bình thường. Trong tất cả các bài kiểm tra thì độ sáng màn hình iPhone 5c được thiết lập cố định ở mức 50%, ban ngày thì không sao nhưng buổi tối thì nó khá sáng, bạn nên giảm độ sáng đi và như thế lại tiết kiệm thêm được chút pin.

Sau một loạt những bài kiểm thử thời lượng pin của các điện thoại Android mới ra thì hôm nay mình quay lại với iPhone 5c, cảm giác sử dụng có phần hơi chật chội. Kích thước màn hình nhỏ thích hợp khi sử dụng hàng ngày, lướt web tạm chấp nhận được, cầm trên tay thoải mái. Nhưng khi dùng lâu để xem film hay chơi games thì cảm giác lại trái ngược hoàn toàn, có phần khó chịu vì cái màn hình nhỏ này. iPhone 5c có thể coi film liên tục gần 8 tiếng với AvPlayer và film chuẩn mkv mHD 720p.

Do iOS khác với Android nên mình không có nhiều phần mềm hỗ trợ để thực hiện các bài thử nghiệm, vì thế xin lỗi anh em là không có đo nhiệt độ cụ thể trong từng thời điểm được. Nhưng thực ra cũng không quan trọng lắm, như đã nói ở trên, nhiệt độ của máy rất tốt và bạn hoàn toàn có thể không quan tâm đến nó. Các bài thử nghiệm được thực hiện với độ sáng màn hình cố định ở mức 50%.

Tinhte_iphone 5c-2.jpg
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangvnz
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy ngang máy mình,chơi coc qua 3g 30' 20%

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk
Con này 10tr thì ngon 😃

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn mobile app
cũng khá rồi
Pin khá phết nhở, hơn đứt anh Lumia 925 ở bài trước
@tú tầu Hơn coi phim thôi...với cả lumia 100% độ sáng...em này có 50%!
lướt web gần gấp đôi máy mình nhưng chơi game ngang máy mình 😁
chơi coc trên màn 5c thì ko thấy rì :oops:
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
iOS đc cái lướt web, coi film nó ít hao pin, còn chơi game thì khỏi nói. Cái iP5 thằng cháu nó chơi có 1h mà pin tuột hết một nửa.
Nên xài iP ít chơi game chứ ko lúc cần nó hết thì mệt
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@khoi.ng Công nhận là IP chơi game thì pin tuột kinh khủng, chơi game online ip 5 chỉ trụ được 1h30 đến gần 2h là cùng.
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
iphone 5c cũng có người mua à ?hjhj
@HoangPigg bác nói chí phải! vài bữa nữa em sẽ đưa ra những lí do rất thuyết phục! và đương nhiên 5c sẽ không thể bằng 5s. Nhưng nó thật sự k đáng để chê bai này nọ...và cái bị phán nhiều nhất là vỏ nhựa!
@xtmg1 Không phải ai cũng dùng iphone để khoe mẻ đâu bác 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
S777
TÍCH CỰC
10 năm
@xtmg1 Tao mua nè thằng đầu đất
@xtmg1 Có bán là có mua quan trọg nhìu hay ít
công nhận pin chấp nhận dc dù pin dung lượng thấp....mổi tội mh pé qá..nhưng chắc đó cũng là 1 phần khien pin trâu hơn 😁
Twa
ĐẠI BÀNG
10 năm
5 cũng đâu có nóng khi chơi 3G, máy vẫn chỉ hơi ấm khi chơi CoC qua 3G !!
@Twa Bác chơi Coc vào đây chém cho vui bác :p
dù nó có ít nóng hơn 5 hay 5s thì xin lỗi mình vẫn ko thít em nó bằng 5 và 5s
Pin 5c vậy là quá tốt rùi... bác nào hay xem phim cầm tay thì hơi thất vọng nhỉ
Chơi COC tốn pin thật, ko thiết bị nào chịu nổi nhiệt khi chơi.
id@wn...
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp Thằng em mình dung lenovo p780 chơi game này cả ngày mà chẳng thấy hào pin gì mấy. Cong nhận lenovo có con này là được nhất. Pin trâu khỏi nói
le1707
TÍCH CỰC
10 năm
@kenny81_hp Hayday ăn pin hơn CoC thì p
@le1707 Nói chung mấy game online thì mình thấy game nào cũng ngốn pin khủng hết bạn ơi
8 tr chắc cháy cmn hàng ;))
Nói chung CoC thì BUỘC LÒNG PHẢI LÀ IPAD 9,7 INCH MỚI THOẢI CHÍ, CHỨ LÈM BÈM 5-6-7-8 INCH CHẢ TÁC DỤNG GÌ SẤT 😃
@noobnhat Sao ko tác dụng hả bác,chơi trên ipad thì ngon r,nhưng em chơi trên máy 7" cũng thấy đc mà!
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@noobnhat bạn này nói chuẩn. Đt mình dùng từ 2.8 inch màn vuông lên từ từ đến 5.2 inch, mà dùng xem film hay chơi game vẫn không thoải mái. Chat chit, nt, fb với thỉnh thoảng lướt web vài phút thì chả thấy sự khác biệt gì. cuối cùng làm 1 con 4 inch với 1 cái tab 9.7 chơi game lướt web xem film cho sướng, he he. Cái nào ra cái đó. 😁
@noobnhat Đồng ý với bác, em toàn quất tại gia chứ ra đường chỉ thỉnh thoảng vào check nhà cửa thế nào thôi. Em chủ yếu chơi coc trên iPad 2, ra đường thì G2. Nghiện coc mất rồi
tuankojjj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat ao ước được 1 lần chơi COC bằng chính acc của mình trên iPad 9.7"
@xuan anh NG Ipad game onl pin cũg xuốg như j nói j iphone . Hehe
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm giác cầm trên tay sau mấy ngày như thế nào hả bác chủ?
5C cũng có nhìu người khoái.. Nhất là nhỏ em họ nhà mềnh khoái màu mè với khoái ăn Táo nên nó đòi hoài mà ko dc 😃
con này mà Apple bán 4tr thì hợp với các điện thoại cùng cấu hình hiện tại hơn. Người mua cũng sẽ tăng đột biến. Nhưng giá bán tận 12tr thì quá kém so với hàng trung-cao cấp... ế là do chảnh.
suzuya
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nonut Có 1 sự mơ hồ nhẹ, cái nào có thể đem so sánh vs con 5c ở giá 4tr thế bác?
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@joeBanana Và giờ nó đã còn 3tr2 :p
@nhocvjp92 Và giờ là 8/4/2015!Và đó cũng là giá bản lock!😆

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@joeBanana =)) giá này múc được rồi 😁

Xu hướng

Bài mới