Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieu989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài em này G2 D 802 nói chung là hài lòng toàn diện về tất cả tiêu chí từ màn hình, cấu hình, trải nghiệm, pin và thậm chí là camera .
Pin mình sặc chưa tới 2h là đầy rồi nhưng thường minh bonus thêm 1 h nữa cho nó no pin luôn. Từ 100% xuống 99% khó lắm haha minh để qua đêm 12h cũng ko rớt 1% ( mình để 2g, ko wifi). Từ mức 90% để qua đêm 10h rớt 6% do mấy cái game nó cứ thông báo trong lúc tối mình ngủ nhưng làm biếng tắt để luôn tới sáng.
Pin mức 50% để qua đêm 12h thì mất 8% ( cũng chỉ 2g , ko wifi ) nhưng cũng do mấy cái thông báo game.
Mức xài trung bình của mình : 2g, wifi 2h/ ngày. game 30p/ngày, download và update phân mềm 1h/ngày . Chụp hình tầm 10-15 tấm ảnh/ngày thì xài đc hơn 2 ngày tí =>>> hết sức hài lòng.
Mình xài quickwindow hãng khi xài máy có nhiệt độ rất ổn ko nóng lắm chỉ ấm lên dù mình chơi game nặng.
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieu989 Bác xài quickwindows một thời gian có bị trầy màn hình chỗ phần khung đồng hồ ko thế.
hieu989
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng miếng dàn cường lực nên ko bít nữa, nhưng mình nghĩ nên dàn màn hình vì quickwindow cái khung đó bằng kim loại thì phải chắc sẽ trầy màn đó
Thấy bị kích thích rùi đấy, giá cả thế nào nhỉ
Cac bac cho em hoi g2docomo xai.cuc sac cua lg g f180 co duoc khong va co anh huong toi man hinh cam ung khong .em cam on cac bac chuoc nha
Cac bac cho em hoi g2docomo xai.cuc sac cua lg g f180 co duoc khong va co anh huong toi man hinh cam ung khong .em cam on cac bac chuoc nha
@khuctoaibn Chắc dùng được, theo mình nghĩ thì màn hình cảm ứng của G2 chết không phải do cục sạc hoặc dây sạc (có thể có máy bị vậy nhưng không phải là nguyên nhân chính) mà do có một số lô máy bị lỗi màn. Bằng chứng là cái việc chết màn hình ấy nó chỉ rộ lên tầm tháng 6, tháng 7 năm 2014 và giờ thì không ai phàn nàn về nó nữa. Bằng chứng tiếp theo là mình cũng dùng một con cả năm nay dùng đủ thể loại sạc, cắm máy tính để qua đêm, rồi vừa cắm sạc vừa xem phim, vậy mà cả năm vẫn bình thường, pin vẫn trâu bò.
Cam on ban minh moi mua. Nen cung thay lo
G2 này nói chung mua hên xui thôi,tui cũng xạc tùm lum đủ kiểu mà không hề hấn gì
xuanmai_baby
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới mua một con g2 d801 t mobile thấy rất đẹp pin rất ngon, nhưng xin hỏi các bạn dùng lâu rồi cái màn hình có hay bị liệt cảm ứng kg và nguyên nhân của lỗi này
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xuanmai_baby Lẽ ra bạn phải hỏi trc khi mua chứ, ai lại mua rồi mới hỏi. Tất nhiên là có liệt rồi bạn, nguyên nhân là do ... hên xui
betapanchoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi là trên thị trường có pin G2 giả ko ạ ?
Con f 320 của mình lên 5.0 onscr chỉ hơn 3,5h thôi qua đêm mất 3% mấy bạn lên 5.0 thì thế nào
Cho mình hỏi thêm có bạn nào dùng rom này chưa mình thấy bị cắt mất một số tiện ích
xuan samsung
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình dùng bản chính hãng D 802.Moi len 5.0 Dùng thích thạt .Dặc biệt ko hao pin khi để qua đêm
qua OTA hả bác, mình ktra thì dt báo phải qua pc, mà mình muốn qua OTA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019