Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của Nokia Lumia 925

vuhai6
19/11/2013 8:29Phản hồi: 187
Đánh giá thời lượng pin của Nokia Lumia 925
Tinhte_lumia 925-1.jpg
Lumia 925 là chiếc điện thoại Windows Phone đầu tiên được đưa vào danh sách kiểm tra pin của Tinh tế, trong bối cảnh không có nhiều phần mềm hỗ trợ cho công việc này như bên Android. Dù sao thì cũng đã có kết quả và bạn có thể tham khảo dưới đây. Nhiều người dùng Lumia 925 nói riêng và Windows Phone nói chung cho biết thiết bị của họ chạy mượt và thường thì thời lường pin khá tốt. Riêng trong bài đánh giá này các bài kiểm tra được thực hiện giống với cái cách mà mình vẫn làm trên thiết bị Android từ trước đến giờ.

Cảm nhận chung khi thực hiện các bài kiểm tra là nhiệt độ của Lumia 925 chỉ ở mức chấp nhận được, nó hơi nóng một chút. Mình có thực hiện kiểm tra 925 cùng lúc với iPhone 5c thì iPhone 5c có nhiệt độ tốt hơn (tham khảo tại đây). Ở bài thử coi film liên tục từ 100% cho đến lúc tự tắt thì thời lượng pin của Lumia 925 chỉ đạt gần 3 tiếng, một con số khá thấp. Phần mềm được sử dụng trong bài kiểm tra này là MoliPlayer Pro mới được Tinh tế giới thiệu tại đây, lí giải cho kết quả thấp thì rất có thể nguyên nhân bắt nguồn từ việc Lumia 925 không hỗ trợ giải mã film bằng phần cứng do đó nó hao pin hơn.

Hai games được sử dụng trong các bài kiểm tra là Cut The Rope Exp và Where's My Water, được tải từ khu vực "Miễn phí hàng đầu" của Windows Marketplace.

Tinhte_lumia 925-2.jpg
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

925 e ko bit tn chứ 920 lươt web bin cực nóg với nhanh hết 😔:(
Makoto81
TÍCH CỰC
10 năm
@AnhChienbuzz 920 và 925 ko có nhiều khác biệt về mọi mặt trừ thiết kế, mình thì biết 920 nó ntn rồi. Kết luận: pin dòng lumia nói chung là hơi yếu sinh lý..
@chánsicus Pin920 nhanh hao lắm???ko có thoát ứng dụng ngầm
@Hong Hai PS lên GDR3 có tắt đa nhiệm đấy, pin và cam xài cũng tốt hơn, ít nóng máy hơn, bác nên tắt bớt chạy nền và ko đồng bộ pin sẽ lên ngay thôi 😁
@Hong Hai PS 925 hồi mình mới mua cũng ko có, bây giờ nâng cấp lên bản GDR3 là có rồi, vừa có nút X thần thánh vừa cải thiện tốc độ lướt web đáng kể, bạn thử đi. Nói chung xài 925 thì mình cũng hài lòng, chỉ có bực mình vụ máy mau hết pin và nóng máy khi sử dụng
dáng đẹp, sức khỏe tốt.. hot boy hot girl rồi còn zì \m/ Nô vô đối
@hoabanglang126 cuồng thì cũng vừa vừa thôi ông, pin của 925 tệ lậu mà sức khoẻ tốt với vô đối cái giề
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
thời lượng tương đương optimusG đang xài,và thấy là thua có vẻ hơi xa mấy con hàng khủng hiện nay vs pin >3000 😁 thua cả 5s,web mình xài wifi trên 8h. bịnh chung mấy con xài amoled :D hiển thị màu trắng hao pin cực nhanh,tuy màu đen siêu thực :p

925 dù sao thì cũng đáng xài, cam đẹp gấp mấy chục lần con G của lg 😔 body nhôm là thấy khoái rồi
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@thuans3 ko mún so :p vì cam G cùi hơn cả ip4 :p
@bluesight ko ngờ sự thật thật phũ phàng 😔(
tiephien2
TÍCH CỰC
10 năm
@vankhoand hô, thế buổi ban đêm bác tắt điện, leo lên giường rồi onl bằng đt, bác để sáng 50% xem bác có bị lóa mắt không? bác không thấy e cmt lúc mấy giờ ah?
@bluesight chúa ghét cái loại màu của amoled với led, nhìn k ưa mắt nổi. chỉ khoái mỗi màu của IPS
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
Lướt web, chơi game tốt chỉ có điều sao coi pin hao pin ghê vậy ta?
Nhưng nói chg mình thấy nó vậy là tốt rồi
Rất thích những bài đánh giá pin của anh Vuhai6,đặc biệt là với ios và wp 😁
Vì android rom stock ko phải khả năng tối đa mà máy làm đc.
Hi vọng anh làm thêm các máy cũ như iP 5,4s,...và với cả 920,...
Em chắc hẳn rất nhiều ng cũng mong như này vì ko phải ai cũng theo đuổi các siêu phẩm hiện tại đc :D
sao lại kém thế nhỉ @@....
ý bác là như thế lào
@rapper1412 ý nó bảo nôkia vô đối 😁
SS Ativ S cua minh pin dc khoang 3 ngay neu chi dung de luot web = wifi voi cuong do trung binh
pin 2300 mah
mrcab
ĐẠI BÀNG
10 năm
coi phim liên tục mà chỉ có được 3 tiếng thôi à. mình cứ nghĩ phải cũng được 4 tiếng là ít chứ
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrcab chhạy video bằng moliplayed tốn pin vãi
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
android bị mang tiếng là ngốn pin nhưng từ 4.1 trở có vẻ khá hơn rất nhiều.
wp thì k hao pin nhưng các máy wp đa số có dung lượng pin trung bình,thực tế sử dụng k hơn android.
@xtmg1 WP đc cái là ít bị hao pin ngầm. nếu dùng mà để 3g hay Wifi, hao pin rất tốt. nhưng mà sử dụng thì WP hao khá nhiều, đặc biệt là dùng lướt web 3G. nên tính chung là cứ same same Android.
bác nào chỉ nghe gọi, push mail nhiều thì dùng đúng là pin trâu thật
@xtmg1 720 pin rất đk bác ạ 😁
Dung lượng cũng thuộc loại vừa phải chưa phải cao lắm
nguyenpvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế là cũng khá rồi . like cho nô thôi
Kết qủa pin vẫn chưa tốt lắm.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Riêng các máy Windows Phone.với quả pin 2000 mAh thì cũng ko trông mong gì nhiều vào thời lượng sử dụng.
nhưng nếu dùng 1 vài tinh chỉnh cũng cải thiện đáng kể thời gian sử dụng,làm tăng thời gian sử dụng vào khoảng 20-30%
1. Sạc pin khoảng 2h,rút sạc và sử dụng 1 chút,sau đó cắm thêm 30p nữa.
2. Tắt đồng bộ Xbox Game và Xbox Music nếu các bạn bật 3G hoặc WiFi.2 thằng này là nguyên nhân chính dẫn đến việc hao pin.bởi nó gửi dữ liệu liên tục.
3. Tắt các ứng dụng chạy nền ko cần thiết.
4. Update phiên bản HĐH mới nhất cho máy của bạn qua OTA hoặc Flash ROM.
1 chút kinh nghiệm xài WindowsPhone của mình các bác cứ chém nhẹ tay chút 😃
@Steelseries Mục "nhạc+video" chỉ có dòng đề xuất thôi bạn à.
@andypacpac xbox music khác nhạc + video mà
@Dịu Dàng Hà Nội Cám ơn bạn. 925 của mình ko có xbox music😃
Archangles
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andypacpac Cài đặt-> gạt sang trái,tìm mục Nhạc và Video sẽ thấy nó
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
One của mình lên 4.3 lại hao pin hơn 4.2.2 😔
@minhdang299 hô, em xài Z30 online cả ngày, nghe gọi 60 cuộc hết 50-60% thoai về chiến 1 tiếng Realfootball nữa ^^
@minhdang299 Có thật vậy không bác, mình ngán cảnh pin nhanh hết, mình vẫn chưa update được bản 4.3, hay là nên nghĩ lại khỏi lên nữa nhỉ, chứ One đã yếu khoản pin rồi mà giờ còn nhanh hết nữa thì oải lắm!
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saiback Đợi bản fix xem sao, hic. Z30 màn hình hd720, pin 2880 thì thời gian dùng tốt hơn là đương nhiên rồi 😁
@mìnhdang299 May cho mình mới chơi nên chưa biết cách lên4.3
. Ở bài thử coi film liên tục từ 100% cho đến lúc tự tắt thì thời lượng pin của Lumia 925 chỉ đạt gần 3 tiếng, một con số khá thấp. Phần mềm được sử dụng trong bài kiểm tra này là MoliPlayer Pro mới được Tinh tế giới thiệu tại đây, lí giải cho kết quả thấp thì rất có thể nguyên nhân bắt nguồn từ việc Lumia 925 không hỗ trợ giải mã film bằng phần cứng do đó nó hao pin hơn.

có gì đó k ổn ở đây, gsmarena đánh giá cao khoản video playback của 1020 lắm, gần 11 tiéng lận. Mà 1020 và 925 thì tương tự về công nhệ màn hình, chip và dung lượng pin. ?
@JackySG do mod tinhte dùng phần mềm để chạy file ko phải mp4 nên nó hao pin nặng
chứ cho trình mặc định chạy mp4 fullHD chí ít được chục tiếng 😁
@JackySG
Tớ cũng thấy vô lý quá, con Lu 620 của mình xem phim phải cỡ 10h 🆒
bluesight
TÍCH CỰC
10 năm
@BlueSky2008 dự là bạn chẳng bao h coi HD,bjo ai coi HD mà down file wmv thì ta nói nó bệnh ko nhẹ. test thì test nguồn sd phổ biến (mkv thì chẳng có device nào play ko đc,chỉ có phần cứng đc nhà sx support hay ko thôi (test pin ios hay android tinhte vẫn dùng avplayer hay mxplayer vì ip chỉ hỗ trợ mp4 đó thôi)

với lại mấy bài test này chỉ để mọi ng có cái nhìn chung về pin trong 1 số điều kiện thôi,thực tế sd mỗi ng mỗi khác. ai chỉ đọc review xong mua về bị hố thì đó là đáng đời 😁
mascehuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JackySG 925 là amoled trong khi 1020 là LCD
pin coi phim gì mà ít thế này, thất vọng quá. Nhưng mấy cái lướt web này nọ thì thấy ngon ý chứ. Thằng bạn trong phòng mới tậu 1 em lumia, mượn vọc vạch đã đời nhận ra nó push thông báo chậm hơn android. Em dùng android, máy nó gửi qua máy em thì nhận liền không tốn 1s (dùng zalo), còn máy em gửi qua máy nó thì chừng 3-4s mới có thông báo. híc híc. WP làm em hụt hẫng về vụ pin và push thông báo này ghê
@Archangles Cái mà em hi vọng nhiều nhất trên wp là độ mượt, ổn định, pin trâu (sài android phải máy cực xin thì pin mới ngon như note3) và push thông báo nhanh (cái này em cực kì cần, hồi xưa thích BB cũng vì cái vụ này). Hi vọng tương lai WP sẽ cải thiện về pin và push thông báo
topol1990
TÍCH CỰC
10 năm
@vankhoand ở đây chưa có ý gì liên quan đến cuồng cả, ông xem lại cách ăn nói đi. Chỉ là góp ý nhỏ nếu thường xuyên phải cập nhật và làm việc qua mail liên tục. Riêng điều này đến các trang công nghệ lớn đều phải thừa nhận khả năng soạn thảo mail của BB qua BIS là không có đối thủ.
@kobebryant E cài cái goal đó trên con 720 của e đây..xem bóng qua sopcast nó chưa ghi bàn thì cái goal nó đã push trước thông báo rồi..tức e tắt cả máy đi xem cho nó đỡ ức chế 😁
@ngoc_thien bởi vậy mình mới nói cái push tùy thằng làm xịn hay dỏm thôi. Nửa đêm nó báo mà mình muốn đập mịa cái đt nhất là mấy trận mưa bàn thắng của thằng Barca với Real
Em 808 của mình coi phim liên tục trên Youtube đk 6 tiếng...
Dùng wp ko có nhiều app dùng nên cảm giác pin nó cũng tạm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019