Đánh giá thời lượng pin iPad Air 2: 18 tiếng hỗn hợp

vuhai6
18/11/2014 6:52Phản hồi: 286
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giữa ipad 4 32gb WiFi + 3g giá tầm 6.5tr và air 2 16gb WiFi giá tầm 7tr nên mua con nào các bạn cho mình xin ý kiến với
@tuan_anh_ng Tuỳ mục đích dùng bạn ạ. Con air2 ngon hơn nhưng thiếu 3g hơi thốn khi đi xa
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IceNinja Mình đồng bộ hình ảnh với đt, chơi game cấu hình vừa phải thôi chứ ko chơi game khủng, check mail và xem các file office
@tuan_anh_ng Thôi bạn lấy air2 đi, trông điệu comment có vẻ là ng sẽ vọc vạch nhiều. Giá có 3g thì ngon
Mình mới mua new iPad air 2 sao cảm giác pin kho như mong muốn vậy các bạn. Mình xài ở chế độ máy bay, wifi. Xài hỗn hợp YouTube, safari, game nhẹ, độ sáng màn hình thì 40-60% mà pin chỉ sử dụng tầm 6 tiếng là sao các bạn. Có khi nào máy mới chưa active mà bị pin chai ko các bạn.
icetakoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở đây có ae nào dùng ipad air 2 chơi game summoner war ko? Minh chơi bằng wifi liên tục khoảng 6h, pin còn 10-13% vậy có hao lắm ko ạ???
icetakoo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở đây có ae nào dùng ipad air 2 chơi game summoner war ko? Minh chơi bằng wifi liên tục khoảng 6h, pin còn 10-13% vậy có hao lắm ko ạ???
@icetakoo bình thường bạn ơi. 18 tiếng hỗn hợp là vừa dùng vừa nghỉ, chơi game tần suất không cao lắm. 6 tiếng ok rồi
Mình đã từng dùng IPAD từ sản phẩm IPAD 2 mua năm 2012 đến nay, dòng IPAD của Apple phải nói có thời lượng dùng pin rất tốt. Qua sử dụng 5 dòng IPAD (2-3-4-Air-Air2) theo cá nhân cảm nhận thì IPAD 4 có vẻ có thời lượng bin ổn hơn cả, máy mình vẫn đang ở IOS 8 (trước mua nguyên hộp mới), IPAD Air và Air2 thì tốc độ phải nói rất nhanh nhưng thời lượng bin thì có vẻ dảm dần so với thế hệ IPAD 3 và 4. 5 máy mình đều mua máy mới nguyên hộp, máy IPAD 4 và Air, Air2 của mình chỉ là bản Wifi nên nhiều lúc không đo đạc được chính xác lắm, sẽ cố đến cuối năm sắm chiếc Pro 9.7!
Mình đã từng dùng IPAD từ sản phẩm IPAD 2 mua năm 2012 đến nay, dòng IPAD của Apple phải nói có thời lượng dùng pin rất tốt. Qua sử dụng 5 dòng IPAD (2-3-4-Air-Air2) theo cá nhân cảm nhận thì IPAD 4 có vẻ có thời lượng bin ổn hơn cả, máy mình vẫn đang ở IOS 8 (trước mua nguyên hộp mới), IPAD Air và Air2 thì tốc độ phải nói rất nhanh nhưng thời lượng bin thì có vẻ dảm dần so với thế hệ IPAD 3 và 4. 5 máy mình đều mua máy mới nguyên hộp, máy IPAD 4 và Air, Air2 của mình chỉ là bản Wifi nên nhiều lúc không đo đạc được chính xác lắm, sẽ cố đến cuối năm sắm chiếc Pro 9.7!
@pham minh dao Chuẩn rồi bạn. Pin iPad 4 đc đánh giá là 1 con Behemoth đó. Mình còn đang sài 1 em ios6, pin có lúc lên tơis 14 tiếng
Bạn có vẻ nghiện ipad ghê, dùng full các đời 😃
@IceNinja Máy tính bảng mình từng dùng Nexus 7 2012 Androis nhưng thấy sau 1 thời gian sử dụng, tầm 1 năm thì máy có thể chậm đi nhiều, dù đã cài đặt lại hệ điều hành hoặc nâng cấp, nhưng với dòng SP của Apple thì khác biệt, ngay bản thân Ipad 2 hay 3 của mình vẫn ở IOS 6 nhưng cảm ứng hay các tác vụ vẫn rất tuyệt vời. (Máy mình mua khi chán đăng lên thì nhiều bạn trả giá thấp quá, nên để lại, cuối năm hứng thì lại muốn mua máy mới nên nó cứ đẻ ra đến nay là 5 chiếc). Cuối năm 2016 mình mới mua IPAD Air 2 Wifi (Máy này mình mua máy cũ của FPT 1 chi nhánh ở HP nên có 7800 thôi, phụ kiện còn chưa bóc nilon do dùng lại của IPAD 4 của mình)
Mình không dùng Iphone nhưng lại khá thích dòng máy tính bảng của Apple, chắc cuối năm nay mới lên được Ipad Pro, đợt mua Ipad Air 2 cũng xem cái này, nó có màu Hồng trông khá đẹp và có 2 loa trên đỉnh máy. Hiện giờ giá máy chát quá thấy đề dù chỉ bản wifi cũng đã 13999.
@pham minh dao Để lại e bộ phụ kiện được ko bác 😁
tuantutinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác cho em mấy app để check pin và sóng đt với
Ae cho mình hỏi chút về pin ipad Air 1. Mình mua đc hơn 2 năm và pin bị hư, sạc nhanh và dùng 30p sụp nguồn, thế là mình thay pin tại apple24h trên đg Lê Hồng Phong. Biết là thay pin linh kiện vì Apple ko bán pin mà chỉ thu hồi máy rồi kêu mình đưa nó 6tr5 thì đưa máy khác chưa Active (ko phài trong Box).
Vấn đề là thay pin về dùng 1 tháng thấy pin nhạy loạn xạ lúc 63 để yên lát reset máy lại 85%, lúc 45% để qua đêm lên 62%. Nên đem BH đổi lại pin khác, thì thấy nó lấy trên ipad khác ra gắn vô thay cho mình, gắn vô pin còn 0% phải sạc một lúc có pin. Nó chỉ sạc 3% kêu test xong kêu về sạc đầy tét kỷ. Mình đem về sạc thì thấy sạc pin từ 4 - 100% tầm 220phut. Sử dụng thử thì thấy nếu làm các tác vụ sau thì pin tụt khá nhanh, cụ thể tét liên tục 2 tuần kế quả thế này:
Game (VoLamTK Moble): thì chơi từ 100 tới 90 khoảng 60phut5, qua mức đó thì cứ trung bình 2 - 3phut rút 1%. Ko bít bình thường không ?
Facebook trên ứng dụng: 4 - 5p rút 1%, nếu dùng web lước Fb thì 7p 1% pin.
Youtube thì ko chính xác dc vì có lúc 60p rút 2%, có lúc 15p 3%, cùng một phim.
Đọc báo trên safari thì: 10phut 3% pin.
Để qua đêm ko mở wifi tắt ứng dụng từ 11g đêm tới sáng 9g ko rút 1% nào.
Gần đây nhất mình test từ hôm 2/1/2018 sạc lên 92% lúc 0h để sáng hôm sau sử dụng thử thì Game, youtube, FB, web sử dụng tăt cả 275phut (game chỉ 75phut), gọi diện thoại magicjack chạy ngầm tắt màn hình hết 160phut sử dụng trong 3 ngày hôm nay còn 40% bắt đầu sạc. Liệ có ok ko.
Mà sao thấy cứ dùng Fb web thì máy khá ấm, game thì nóng rang luôn. Giờ sạc pin cứ 2p lên 1% pin đều đều luôn từ 20 - 100% khoảng 170phut.
Mong anh em xem giúp có ổn ko, vì giờ ipad air thay pin xong riết ko dám cho thằng em đụng vào game. Còn khoảng 18 ngày hết Bh nên mong sớm nhận dc phản hồi từ anh em. thanks 😃
@myrudo1935 bạn nói hơi dài dòng nhưng chung quy là nếu bạn chơi game thì sụp nhanh lắm.
nếu chơi game nặng, bạn đc khoảng 6 tiếng là ổn
nếu chỉ lướt web, xem phim wifi 8 tiếng là ổn
sạc từ 15% tới 100% để thêm 30 phút (sạc nhồi) tổng khoảng 3 tiếng hơn chút là ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019