Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin Sony Xperia Z3: onscreen 6 tiếng liên tục

vuhai6
20/10/2014 8:10Phản hồi: 352
352 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi.Hiênn tại bây jo em đang dùng con z3 bản unlock.Nhưnv rừ lúc unlock e thấy máy ngốn pin quá,ngay cả khi ko dùng mà máy vẫn xuống pin.Các bác cho e hỏi máy e bị làm sao ạ
viso
TÍCH CỰC
9 năm
Unklock sau đó bác dùng ROM CÔOK hay vẫn dùng ROM SHIP ?
Ip5s của mình lúc nào cũng đc 6t onl. Đang tính qua z3 mà không biết sao.
Còn con note3 của mình đọc báo wifi đc 9h
Vừa mới lấy con z3. Pin sướng thiệt. Cơ mà bàn phím chán. Tốc độ chậm và lag hơn ip.
@lytuan.hd dòng z bây giờ đã có bộ gõ tiếng Việt chưa hả bạn?
thangdc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lấy bộ gõ BKAV hoặc bộ gõ cốc cốc ấy. Còn chuyện Z3 mà lag hơn iphone thì mình khẳng định là bạn nhận định có vấn đề. Z3 ram tới 3G mà lúc nào cũng trống rất nhiều, chip lại mạnh làm sao mà lag đc. MÌnh dùng mấy con Z3 rồi chưa từng thấy con nào lag.
@thangdc Ah bạn hiểu nhầm ý mình. Mình muốn nói là tốc độ bàn phím của z3 mình cảm giác nó lag hơn ip thôi. Chứ còn mọi tác vụ khác đều rất nhanh. Không có độ châm chễ.
Bác cho em hỏi Z3v và Z3qt con nào pin trâu hơn ạ.
Pin Sony Z3 rất tốt xem phim lướt web cảm thấy chán và mỏi mắt khoảng 12h ( có lúc bấm lúc không , mình xài ở cường độ cũng khá cao ) nếu ai mà xài thêm cục pin dự phòng nữa là người đó bấm điện thoại 24/24 mà không lo hết pin...
Pin Sony Z3 rất tốt xem phim lướt web cảm thấy chán và mỏi mắt khoảng 12h ( có lúc bấm lúc không , mình xài ở cường độ cũng khá cao ) nếu ai mà xài thêm cục pin dự phòng nữa là người đó bấm điện thoại 24/24 mà không lo hết pin...
kurof4
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duytansonyz3 Bạn chém kinh thế. Mình cũng xài Z3 qtế đây. Khi 4.4.4 onscreen dc tầm 8h, 5.0 5.1 chỉ dc ~6h thui, giờ lên 6.0.1 tầm 6h-6h30 là cùng. Cũng có thể pin giảm tuổi thọ sau time dùng. Chứ làm gì có chuyện on dc 12h như bạn nói. Wa hội Z3 tham khảo trc khi nói nhé.
-P/S: điều kiện test độ sáng 50% auto, ko game nặng, chỉ video, fb, web, báo,...
@kurof4 Bạn không xem kĩ tin nhắn của mình nói sao...mà bạn lại nói mình vậy... mình đánh giá thực tế mình đang sử dụng Sony Z3...mình đánh giá là ngày này qua năm nọ...bạn chỉ đánh giá 1 ngày bạn quyết tâm sử dụng cho điện thoại hết pin hả...hay ngày nào bạn cũng sạc pin đầy 100% rồi bạn cấm đầu vào điện thoại 6h cho hết pin...thanks bạn đã góp ý...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019